• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

gunnroseclose

20. Using Volume down button move to “-mounts and storage”
21. Press end button (right).
22. Move down to mount USB storage
23. Press call button (left)

Đến đây màn hình HD2 chỉ hiện umount không thấy gì nữa, mặc dù trên PC thấy USB kết nối

Nếu pc đã nhận kết nối úsb thì bạn chép file zip download dc về vào thẻ nhớ rồi install rom qua cwr trên hd2 là ok

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

stupid1314

20. Using Volume down button move to “-mounts and storage”
21. Press end button (right).
22. Move down to mount USB storage
23. Press call button (left)

Đến đây màn hình HD2 chỉ hiện umount không thấy gì nữa, mặc dù trên PC thấy USB kết nối

Bạn xem tiếp bước thứ 24 và 25 đi, trên PC có nhận drive không. cứ từ từ làm, đừng nóng vội. Thấy từng bước, từng bước rất cụ thể mà.

bestofstrongman

Việc tạo recovery partition có thể làm trực tiếp trên CWR theo hướng dẫn trong file txt trong file zip down bản rom về. Làm theo cách đó đơn giản hơn việc phải dùng CMYLXGOs tạo ext3 partition rất nhiều. Sao các bạn không làm theo chính tác giả hướng dẫn mà cứ thích phải làm theo cách khác làm gì, rồi lại phát sinh lỗi này lỗi nọ. Mà chủ thớt cũng nên sửa lại cách install trong post 1 đi, cứ paste lại đúng nội dung mình post dưới đây để mọi người làm theo cho đỡ bị lỗi sau này.

down bản rom 1.5 này có file readme.txt mình chết liền đó. bên xda cũng có mấy bác la ó ko có file này. mình phải từ đọc cả đống thứ trong thread đó mới chỉnh lại cái config cài lại mới dc

gunnroseclose

down bản rom 1.5 này có file readme.txt mình chết liền đó. bên xda cũng có mấy bác la ó ko có file này. mình phải từ đọc cả đống thứ trong thread đó mới chỉnh lại cái config cài lại mới dc

bản 1.5 thì chỉ có file zip để flash chứ từ bản 1.0 đến 1.4 đều có file hướng dẫn đi kèm.
Thêm 1 điều là nếu làm đúng theo hướng dẫn thì không cần chỉnh config gì cả, mọi thứ đều tự động setup rồi.
Trong thread bên xda hầu như toàn là người đang dùng những vers trước của bản coredroid update lên nên ko có file readme đó hướng dẫn họ vẫn làm được.

leviethung2612

Bác nào tốt bụng up lên mediafire hay host nào dễ down 1 tí, tầm >50k là đc rồi, em ko giám đòi hỏi cao. Mấy hôm nay down ở Hotfile chậm vãi toàn 5-7KB/s. mấy hồm trước còn đc ~ 100KB/s. Nghe mấy bác report mà muốn up thử quá mà từ tối đến giờ reset modem suốt mà tốc độ download nó cũng ko khá lên đc. ~X(
---------------
Bó tay, hình như ở VN thì phải qua 11h30 down(free) ở hotfile tốc độ mới khá đc thì phải. Vừa reset modem phát cuối trước khi đi ngủ thì tự nhiên nó lại lên đc 50-80KB/s. \-/

Chỉnh sửa cuối:

giangdong_vnn

Thấy bản này cài đặt phức tạp quá các bác, các bác nào cải đặt thành công test có ổn định không???

gunnroseclose

Thấy bản này cài đặt phức tạp quá các bác, các bác nào cải đặt thành công test có ổn định không???

dùng ngon, tớ dùng 2 tháng nay rồi.
Nhìn thì thấy phức tạp chứ thật ra làm theo hướng dẫn thì cực dễ. Bản này tớ thấy là cài đặt dễ nhất rồi vì ko cần chỉnh file config gì cả, cứ để cwr nó tự install là xong

giangdong_vnn

dùng ngon, tớ dùng 2 tháng nay rồi.
Nhìn thì thấy phức tạp chứ thật ra làm theo hướng dẫn thì cực dễ. Bản này tớ thấy là cài đặt dễ nhất rồi vì ko cần chỉnh file config gì cả, cứ để cwr nó tự install là xong

Cảm ơn bác, tôi phải thử xem sao

leviethung2612

Hix, đêm hôm qua nhất quyết ngồi chờ nó down xong mới up rom giờ phê quá.
Cảm giác đầu tiên là các icon và màu mè rất thân thiện và mát mắt hơn bản Sense default.
Cảm giác thứ 2 là hơi thất vọng vì cài bộ gõ tiếng Việt IME vẫn bị FC ->buồn. Chưa thử bộ gõ của bác Kỳ Nam vì mới kịp thử đến đấy, buồn ngủ quá nên đi ngủ mất luôn, sáng giờ họp hành liên miên chẳng kịp test gì hết.
3G và Wifi có vẻ ngon.
Cũng đang tìm cái theme cho giống của tác giả. \-/

stupid1314

Hix, đêm hôm qua nhất quyết ngồi chờ nó down xong mới up rom giờ phê quá.
Cảm giác đầu tiên là các icon và màu mè rất thân thiện và mát mắt hơn bản Sense default.
Cảm giác thứ 2 là hơi thất vọng vì cài bộ gõ tiếng Việt IME vẫn bị FC ->buồn. Chưa thử bộ gõ của bác Kỳ Nam vì mới kịp thử đến đấy, buồn ngủ quá nên đi ngủ mất luôn, sáng giờ họp hành liên miên chẳng kịp test gì hết.
3G và Wifi có vẻ ngon.
Cũng đang tìm cái theme cho giống của tác giả. \-/

Chạy phê hok bác, em kết nhất là mấy cái icon màu mè bắt mắt quá. Ông tác giả này ra bản nào cũng thấy đáng đồng tiền bát gạo.

leviethung2612

Chạy phê hok bác, em kết nhất là mấy cái icon màu mè bắt mắt quá. Ông tác giả này ra bản nào cũng thấy đáng đồng tiền bát gạo.

Đang phê vì thiếu ngủ bác ạ. Từ ngày rươc em HD2 toàn bỏ bê vợ con tới 2-3 am mới đi ngủ bác ạ. Em chưa qua nhiều Rom nên ko giám nói liều nhưng có vẻ như cái kernel của Raf ko cài đc bộ gõ TV IME thì phải. Blackmart cũng hay bị FC. Pin thì thấy có vẻ ổn. sóng sánh tốt. Em chỉ cần khả năng tương thích nhiều app mà ko bị FC thôi. Chụp ảnh, quay phim đối với em ko quan trọng vì trong ba lô lúc nào cũng có 1 cái máy ảnh nhưng cũng chẳng mấy khi dùng tới =))
---------------
Nãy giờ em thử vào Applanet với Blackmart down 1 số app về hay bị FC lắm, các bác có bị vậy ko. Ai bít fix lỗi này chỉ giùm em với, bản rom trước xài cũng bị vậy bực mình quá ~X(

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

Chạy phê lắm.Đây là bản DHD chạy ngon nhất em từng cài.em thử không dùng Taskiller thấy cũng không có vấn đề gì cả. Bản này phải công nhận là rất nhanh và mươt. không biết các bác cài thế nào, em cài giống bản CMYLXGOs Stock Desire HD(2)[RUU1.84 một phát ăn ngay. Đang dùng và rất hài lòng. Nguồn standby trung bình từ 3-5mA. Dùng nghe gọi bình thường, chụp vài tấm ảnh, vào mạng 15-20 phút...nói chung là không phải tiết kiệm lắm vẫn được 2 ngày(từ 7h sáng hôm trước đến 10h tối hôm sau).từ trước em toàn dùng Miui, pin cũng được 2 ngày, đây là bản Sense đầu tiên em dùng được như thế. Không dùng bản này hơi phí.

NguyenTung2601

Đang phê vì thiếu ngủ bác ạ. Từ ngày rươc em HD2 toàn bỏ bê vợ con tới 2-3 am mới đi ngủ bác ạ. Em chưa qua nhiều Rom nên ko giám nói liều nhưng có vẻ như cái kernel của Raf ko cài đc bộ gõ TV IME thì phải. Blackmart cũng hay bị FC. Pin thì thấy có vẻ ổn. sóng sánh tốt. Em chỉ cần khả năng tương thích nhiều app mà ko bị FC thôi. Chụp ảnh, quay phim đối với em ko quan trọng vì trong ba lô lúc nào cũng có 1 cái máy ảnh nhưng cũng chẳng mấy khi dùng tới =))
---------------
Nãy giờ em thử vào Applanet với Blackmart down 1 số app về hay bị FC lắm, các bác có bị vậy ko. Ai bít fix lỗi này chỉ giùm em với, bản rom trước xài cũng bị vậy bực mình quá ~X(

Em chỉ bị FC với Blackmarket thôi. Applanet vẫn ngon lành nhưng hơi chậm.

Thế còn vụ App, Chợ đen với gõ TV bị FC thì sao hả bác?

Không gõ tiếng Việt được.

stupid1314

Đúng vậy bộ gỏ TV thì chịu rồi, mình bị FC hoài về cái vụ gỏ TV. Tuy nhiên thi Applanet vẫn oke, vào phà phà.

leviethung2612

Đúng vậy bộ gỏ TV thì chịu rồi, mình bị FC hoài về cái vụ gỏ TV. Tuy nhiên thi Applanet vẫn oke, vào phà phà.

Mình vẫn vào đc, vẫn down app nhưng đc 1-2 cái đang ngồi search tiếp thì nó lại FC văng ra -> bực là bực ở chỗ ấy chứ down thì vẫn down bình thường :p

gunnroseclose

Bác update lên post 1 cho anh em nhé
Bộ gõ TV thì down cái multiling rồi down thêm 2 plugin tiếng anh và tiếng việt là xong, gõ telex thoải mái. Bộ gõ này hay ở chỗ là có thể vuốt ở phím space để chuyển đổi giữa bàn phím TA và TV, rất tiện. Và nó cũng có thể thay đổi theme bộ gõ.

Còn applanet tớ chưa bao giờ bị FC. Blackmart thì lâu lâu mới bị.

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Bác update lên post 1 cho anh em nhé
Bộ gõ TV thì down cái multiling rồi down thêm 2 plugin tiếng anh và tiếng việt là xong, gõ telex thoải mái. Bộ gõ này hay ở chỗ là có thể vuốt ở phím space để chuyển đổi giữa bàn phím TA và TV, rất tiện. Và nó cũng có thể thay đổi theme bộ gõ.

Còn applanet tớ chưa bao giờ bị FC. Blackmart thì lâu lâu mới bị.

Bạn nói rỏ hơn nữa được không, tức là tên cụ thể từng cái và để mọi người lên down cho tiện.

gunnroseclose

Bạn nói rỏ hơn nữa được không, tức là tên cụ thể từng cái và để mọi người lên down cho tiện.

Lên market tìm MultiLing rồi down về cài. Cài xong vào setting của nó rồi nó sẽ chỉ thẳng vào trang chủ để down thêm plugin dictionary TA và TV. Down xong 2 cái thì coi như là có 2 bộ gõ rồi.
Hoặc ko thì down file cài theo link này cũng đc : http://www.4shared.com/file/YQl2JDkr/6MultiLing_keyboard_0014.htm

gunnroseclose

Thêm 1 chút kinh nghiệm dùng em thu thập được, cái này chắc nhiều bác cũng biết rồi :D :
Sau khi chỉnh settings, customize mọi thứ, cài apps... đầy đủ theo ý mình rồi thì các bác nên vào CWR backup lại. Sau đó copy file backup đó ra máy tính.
Sau này nếu rom bị lỗi hay cần fresh install thì chỉ việc restore lại qua CWR là ok. Mọi thứ sẽ đúng trở lại đúng thời điểm các bác backup, giúp tiết kiệm thời gian chỉnh settings, cài apps khá nhiều.