• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

leviethung2612

Công nhận là bản này chạy ngon thật, nhanh, mượt mà hơn Miui bộ nhớ trong để cài soft trống 750 MB. Tuy nhiên ram trống 190MB quá ít phải xóa với soft không cần thiết mới ổn.

Bản này mình cũng thấy là ram free hơi ít nên khi hoạt động nặng là dễ bị tự động reset do ko đủ ram :-? Mình hay bị reset máy trong quá trình update 1 app nào đó từ Blackmart. Những lúc update máy chạy hơi rùa, nếu trước đó đã chạy 1 chương trình j đó mà ko đc tắt hẳn và vẫn chiếm dụng ram thì dễ bị reset.

Tinh_yeu_87

mình thấy dùng bản này ok đấy chứ, pin khỏe, mượt mà, ổn định, mà theo mình nghĩ đã dùng những bản nặng thế nay thi thoảng reset lại máy là ok

giangdong_vnn

mình thấy dùng bản này ok đấy chứ, pin khỏe, mượt mà, ổn định, mà theo mình nghĩ đã dùng những bản nặng thế nay thi thoảng reset lại máy là ok
Cài vài game nặng là chịu không chơi được ví dụ: Air attack HD

khang_bk

Mình đang dùng bản TMOUS và bản W.M V71 của bác Phạm Quang có chú thích hỗ trợ đầy đủ Android.

Mình đã làm theo các bước. Đến bước 10 vào AD Recovery thì bị dừng ở GO GO GO.

Bác nào cho ý kiến với. Chán quá. Đang hý hửng,,,,,,,

dienluc510

Bạn format cả thẻ và máy sạch đi flash lại sẽ được thôi, mình đang dùng bản này thấy cũng OK lắm !

gunnroseclose

Mình đang dùng bản TMOUS và bản W.M V71 của bác Phạm Quang có chú thích hỗ trợ đầy đủ Android.

Mình đã làm theo các bước. Đến bước 10 vào AD Recovery thì bị dừng ở GO GO GO.

Bác nào cho ý kiến với. Chán quá. Đang hý hửng,,,,,,,

Bản này là nand thì làm sao dùng cùng WM đc, bạn phải xóa sạch thẻt nhớ rồi cài ảndoid chứ quên cái WM đi

khang_bk

Mình cũng không hiểu nữa. Đã thử làm rất nhiều lần với nhiều bản và cũng làm theo thứ tự hướng dẫn mà vẫn không được cuối cùng vẫn quay lại với W.M 6.5

Máy đang dùng bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V71 - HTC HD2 (Leo) của Bác PhamQuang với chú thích "* Phiên bản V71 đã được chỉnh sửa phù hợp để cài đặt Android."

Vậy mà mình đã thử làm rất nhiều cách. Chạy các bản mới nhất và tích hợp mà vẫn không xong.

Lúc thì lỗi khi Recovery thành công thì khi chọn mục 8 AD Recovery thì bị treo ở GO GO GO.

Lúc thì chẳng hiểu sao vào được Recovery thì khi chọn mục -mounts and storage- rồi nhấn End Button thì chỉ hiện biểu tượng Mounts và không có hiện tượng gì khác. Sau đó chọn mount USB storage và nhấn nút Call thì thấy có 1 ổ tạo ra trong My Computer nhưng ổ rỗng và đòi mình insert ....

Mình copy nguyên cái HD2 CoreDroid....zip vào thẻ nhớ và chạy luôn, Chạy xong xuôi thì máy Restart lại.

Lần thì bị dính ngay ở ngoài.... GO GO GO...

Lần vào trong chờ nó BOOT thì mất 30 phút vẫn chỉ có cái hình CoreDroid ....

Thử lại lại không được. Nói chung là lúc được lúc không ===> Ức chế.

Notes: Không phải mình không đọc và tìm hiểu, mới mua máy 3 ngày đã dành 2 ngày để đọc và tìm hiểu kỹ mà không xong. Trước dùng HTC Touch HD 1 cài Android ầm ầm mà còn nhiều thứ phức tạp hơn.

Bác nào có nhiều kinh nghiệm, cài phát nào trúng phát đấy thì chia sẻ giúp mình hoặc lúc nào AE giao lưu để mình học hỏi kinh nghiệm.

Mình đã Flash nhiều lần rồi giờ sợ máy hư Flash không dám làm nữa. Hix Hix....

Cảm ơn AE và chúc AE những ngày mưa gió an toàn và mạnh khỏe !

Bạn format cả thẻ và máy sạch đi flash lại sẽ được thôi, mình đang dùng bản này thấy cũng OK lắm !

Format thẻ theo định dạng Fat32 hả bác. Format máy tức là HardReset lại máy chứ ạ ?

sanhunter

Mình cũng không hiểu nữa. Đã thử làm rất nhiều lần với nhiều bản và cũng làm theo thứ tự hướng dẫn mà vẫn không được cuối cùng vẫn quay lại với W.M 6.5

Máy đang dùng bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V71 - HTC HD2 (Leo) của Bác PhamQuang với chú thích "* Phiên bản V71 đã được chỉnh sửa phù hợp để cài đặt Android."

Vậy mà mình đã thử làm rất nhiều cách. Chạy các bản mới nhất và tích hợp mà vẫn không xong.

Lúc thì lỗi khi Recovery thành công thì khi chọn mục 8 AD Recovery thì bị treo ở GO GO GO.

Lúc thì chẳng hiểu sao vào được Recovery thì khi chọn mục -mounts and storage- rồi nhấn End Button thì chỉ hiện biểu tượng Mounts và không có hiện tượng gì khác. Sau đó chọn mount USB storage và nhấn nút Call thì thấy có 1 ổ tạo ra trong My Computer nhưng ổ rỗng và đòi mình insert ....

Mình copy nguyên cái HD2 CoreDroid....zip vào thẻ nhớ và chạy luôn, Chạy xong xuôi thì máy Restart lại.

Lần thì bị dính ngay ở ngoài.... GO GO GO...

Lần vào trong chờ nó BOOT thì mất 30 phút vẫn chỉ có cái hình CoreDroid ....

Thử lại lại không được. Nói chung là lúc được lúc không ===> Ức chế.

Notes: Không phải mình không đọc và tìm hiểu, mới mua máy 3 ngày đã dành 2 ngày để đọc và tìm hiểu kỹ mà không xong. Trước dùng HTC Touch HD 1 cài Android ầm ầm mà còn nhiều thứ phức tạp hơn.

Bác nào có nhiều kinh nghiệm, cài phát nào trúng phát đấy thì chia sẻ giúp mình hoặc lúc nào AE giao lưu để mình học hỏi kinh nghiệm.

Mình đã Flash nhiều lần rồi giờ sợ máy hư Flash không dám làm nữa. Hix Hix....

Cảm ơn AE và chúc AE những ngày mưa gió an toàn và mạnh khỏe !

Format thẻ theo định dạng Fat32 hả bác. Format máy tức là HardReset lại máy chứ ạ ?

Format thẻ bạn format bằng SDFormatter nhé, gõ google ra ngay, bạn cài recovery rùi thì up thử rom khác xem có lỗi như vậy không, bản rom này mình nghe hay nhưng cũng ko up được, partition xong, cóp rom .zip vào thẻ trên computer xong, vào recovery trên HD2 thì máy báo ko tìm thấy file .zip nào. đành dùng bản khác vậy.

khang_bk

Đã Format thẻ nhớ theo định dạng Fat32, Đã Hard Reset máy. Đã vào Recovery bình thường....

Đên bước - Mounts and Storege - và nhấn End thì chỉ hiện biểu tượng Mounts. Nhấn End thì quay lại... Nhấn Call vào chọn mount USB storage thì báo lỗi:

E: Unable to write to úm lunfile ( No such file or Directory ) ....

Potay.com.....

stupid1314

Đã Format thẻ nhớ theo định dạng Fat32, Đã Hard Reset máy. Đã vào Recovery bình thường....

Đên bước - Mounts and Storege - và nhấn End thì chỉ hiện biểu tượng Mounts. Nhấn End thì quay lại... Nhấn Call vào chọn mount USB storage thì báo lỗi:

E: Unable to write to úm lunfile ( No such file or Directory ) ....

Potay.com.....

Cái này là cài thẳng vào NAND nhé bạn, cài mà không đọc kỹ là thành cục chặn giấy như chơi đó bạn. Bản tải bản nào ở trong 4 bản mà tác giả gửi đính kèm về vậy? Nói rỏ xem mình có thể giúp bạn được không.

khang_bk

Máy mình TMOUS. Mình tải bản HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.5_NAND_ONLY_LEO1024_TMOUS.rar

Mình nghĩ mình không sai ở bước này....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình nghĩ nguyên nhân có thể do bản ROM W.M 6.5 của bác PhamQuang.... không hỗ trợ....

Vì Chạy Nand Android trên HD2 vẫn phải dựa vào nền tảng W.M.....

Không có lý do gì mà mình đã làm rất đúng thao tác và hướng dẫn. Làm nhiều lần mà không được và cũng đã đọc rất kỹ nhiều hướng dẫn....

bác Stupid có ý kiến gì không ? Thanks bác hỗ trợ...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Thông báo là cài cả bản Rom a66series_COM2 FINAL_CHT2.0_AddonWidget_WM6.5.X.7z của bác Ân và làm trình tự các bước trên thì còn không vào được Recovery mà dừng ở GO GO GO........... Potay.com tập 2.

Thôi, em tạm thời dùng W.M đã. Tốn nhiều thời gian cho vụ này quá. Nhỡ em HD2 mới mua mà die thì chít..... Hic.....

Khi load để vào MAGLDR thì nó báo lỗi đỏ là: Nand Kernel Open Fail.....

Đang Update.....

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Máy mình TMOUS. Mình tải bản HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.5_NAND_ONLY_LEO1024_TMOUS.rar

Mình nghĩ mình không sai ở bước này....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mình nghĩ nguyên nhân có thể do bản ROM W.M 6.5 của bác PhamQuang.... không hỗ trợ....

Vì Chạy Nand Android trên HD2 vẫn phải dựa vào nền tảng W.M.....

Không có lý do gì mà mình đã làm rất đúng thao tác và hướng dẫn. Làm nhiều lần mà không được và cũng đã đọc rất kỹ nhiều hướng dẫn....

bác Stupid có ý kiến gì không ? Thanks bác hỗ trợ...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Thông báo là cài cả bản Rom a66series_COM2 FINAL_CHT2.0_AddonWidget_WM6.5.X.7z của bác Ân và làm trình tự các bước trên thì còn không vào được Recovery mà dừng ở GO GO GO........... Potay.com tập 2.

Thôi, em tạm thời dùng W.M đã. Tốn nhiều thời gian cho vụ này quá. Nhỡ em HD2 mới mua mà die thì chít..... Hic.....

Khi load để vào MAGLDR thì nó báo lỗi đỏ là: Nand Kernel Open Fail.....

Đang Update.....

Híc, thấy bạn viết: Vì Chạy Nand Android trên HD2 vẫn phải dựa vào nền tảng W.M..... mà mình thấy ái ngại cho chiếc HD2 của bạn quá.
Điều thứ nhất mình muốn nói là bạn muốn cài Android lên HD2 thì bạn làm theo các bước mà chú Pham Quang đã hướng dẫn tại đây, không cần làm theo hướng dẫn trên của tác giả cũng được vì máy của bạn là Leo T-Mobile.
Thứ 2 là file mà bạn tải trên ( HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.5_NAND_ONLY_LEO1024_TM OUS.rar), có đuôi là .rar chứ không phải đuôi .zip nên không thấy file để flash là đúng thôi.

Theo mình nghĩ bạn vẫn muốn xài WM mà vẫn thích vọc Android thì bạn nên chọn cho mình 1 bản Android trên SD thì tốt hơn. Con không thì bạn nên chọn 1 trong 2 cho lành bạn nhé.

khang_bk

Mình có miêu tả là bản HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.5_NAND_ONLY_LEO1024_TM OUS.rar là file gốc.

Khi Flash tất nhiên mình có Giải nén ra và đọc file hướng dẫn trong đó và làm tuần tự. Đã chạy thành công nhưng không BOOT được. Treo ở phần Logo khi khởi động vào....

Mình up bản của MIUI cũng bị....

stupid1314

Mình có miêu tả là bản HD2_Core_Droid_Desire_HD_V1.5_NAND_ONLY_LEO1024_TM OUS.rar là file gốc.

Khi Flash tất nhiên mình có Giải nén ra và đọc file hướng dẫn trong đó và làm tuần tự. Đã chạy thành công nhưng không BOOT được. Treo ở phần Logo khi khởi động vào....

Bạn bị lổi khi boot đứng ở chổ GO GO GO phải không? Có thể là bạn up bản MAGLDR 1.1 bạn thử up lại bản MAGLDR 1.13 xem sao.

gunnroseclose

Post thử xem bạn dang dùng radio và bản HSPL bao nhiêu lên đây xem nào.

Tất nhiên bạn cài những rom trong box nand này mà cứ flash rom của Phạm Quang trước thì bạn có flash cả trăm bản rom cũng không cái nào boot qua logo khởi động được đâu.
Nói đơn giản cho bạn hiểu nhé: NAND nôm na là bạn sẽ boot thẳng từ android chứ không cần qua WM nữa. Thế nên Nếu bạn muốn cài rom ở topic này hay bất kì topic nào khác trong box ANDROID NAND này thì việc đầu tiên là không động đến 1 rom WM bất kì nào cả.
Cứ làm theo các bước:
B1: format sạch thẻ nhớ
B2: Kệ ông quang, ông htc hay bất cứ ông nào có liên quan đến WM, không động đến bất cứ rom WM nào cả
B3: cài android
B4:done

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Mình dùng HSPL 2-08 và Radio mới nhất Radio v2.15.50.14 ....

Mình vẫn đang cố gắng thử nhiều bản đây. Mình cũng không hiểu nhưng nếu nói là mình không làm theo hướng dẫn thì cũng không hẳn.

Có gì mình sẽ update tin lên. Thanks AE !

Bạn bị lổi khi boot đứng ở chổ GO GO GO phải không? Có thể là bạn up bản MAGLDR 1.1 bạn thử up lại bản MAGLDR 1.13 xem sao.

Mình bị treo ở cái biểu tượng Android ấy. Đã qua Logo. Đợi hơn 20 phút mà vẫn thế trong khi hướng dẫn đợi khoảng tầm 10 phút....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Post thử xem bạn dang dùng radio và bản HSPL bao nhiêu lên đây xem nào.

Tất nhiên bạn cài những rom trong box nand này mà cứ flash rom của Phạm Quang trước thì bạn có flash cả trăm bản rom cũng không cái nào boot qua logo khởi động được đâu.
Nói đơn giản cho bạn hiểu nhé: NAND nôm na là bạn sẽ boot thẳng từ android chứ không cần qua WM nữa. Thế nên Nếu bạn muốn cài rom ở topic này hay bất kì topic nào khác trong box ANDROID NAND này thì việc đầu tiên là không động đến 1 rom WM bất kì nào cả.
Cứ làm theo các bước:
B1: format sạch thẻ nhớ
B2: Kệ ông quang, ông htc hay bất cứ ông nào có liên quan đến WM, không động đến bất cứ rom WM nào cả
B3: cài android
B4:done

Mình làm tuần tự các bước như sau. Có gì AE góp ý để hiểu rõ nhé. Máy mình TMOUS. download đúng bản Only TMOUS 1204.

1. Mình đang dùng bản ROM a66series_COM2 FINAL_CHT2.0_AddonWidget_WM6.5.X.
2. Mình dùng phần mềm SDFormatter V2.0 Format thẻ nhớ.
3. Hardreset cho sạch máy.
4. Kết nối với máy tính và chạy DFT_LEO_MAGLDR113_DAF
5. Máy khởi động vào MAGLDR, mình chọn 5. USB Flasher rồi chạy DAF.exe trong file đính kèm khi giải nén ROM.
6. Máy tự khởi động lại vào MAGLDR thì thấy có dòng NAND Kernel open Failed MÀU ĐỎ.
7. Tiếp tục vào 8. AD Recovery và Mounts And Stored.... Copy Rom.zip vào rồi chạy file ZIP như hướng dẫn.
8. Quá trình install diễn ra bình thường. Okie hết. XOng END -> CALL để Reboot.

9. LẦN NÀY THÌ CÒN KHÔNG VÀO ĐƯỢC MÀ VẪN BỊ BÁO NAND KERNEL OPEN FAILED VÀ TỰ NHẢY VÀO MAGLDR....

Haizzzz. Cả buổi chiều chỉ để ngồi đọc và tìm mà chưa biết tại sao. Thèm Android quá mà ....

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

@khang: ở bứơc 5 mình nghĩ laf trước lúc chọn usb flasher thì bạn ko đc cắm cáp vào máy. Nghĩa là sau khi chọn usb flasher và hd2 hiện lên dòng chữ usb is waiting... thì bạn mới cắm cáp kết nối với máy tính rồi chạy daf.exe
Gìơ sau khi load mảgld ở bứơc 4 thì bạn rrút cáp ra rồi lamg bứơc 5 như mình nói nhé

stupid1314

Sao bạn này cứng đầu quá, để WM làm chi vậy??? Bạn chuyển qua chế độ bootloader rồi dùng task 29 xáo sạch hết đi, sau đó làm lại các bước 4 trở đi. Làm ơn đọc kỹ các bước mà chú Pham Quang đã hướng dẫn đi. Rất rỏ ràng và cụ thể rồi đó.

khang_bk

Không phải mình để WM. Ví dụ như mình đang dùng WM. Nhưng mình thích chạy ANDROID chẳng nhẽ cứ phải Task29 lại máy rồi mới chạy được Android à ? Vì mình kết nối HD2 với máy tính trên WM sau đó mới chạy MAGLDR 1.13 thì máy sẽ tự về boot và vào menu của MAGLDR. Sau đó thì chạy Android bình thường. AE đều vậy, mình không làm được nên muốn hỏi và nhờ anh em chia sẻ thôi.

Cảm ơn bạn, mình sợ FLASH đi FLASH lại nhiều lần dễ chết Flash nên cũng hơi lo. Trong bài Task29 tác giả khuyên không nên dùng cho TMOUS vì dễ chết Flash -> Càng không dám làm...

Để mình nghiên cứu thêm và tìm cách khắc phục vậy. Thanks !

Mình chỉ không hiểu là: Mình đã thử với bản này và bản của MIUI ( 2 bản liền ) Và kết quả đều báo là NAND Kernel open Failed và lại tự nhảy vào Menu của MAGRLD.

leviethung2612

Có khi nào giải nén file bị lỗi j ko?
Chứ theo các bước mà bạn khang_bk đã làm thì là thực hiện cài android on nand rồi còn j. Chẳng qua là bạn ý hiểu sai thôi. Dù trước đó có cài ROM nào của WM thì sau khi cài MAGLDR rồi cài Recovery rồi thì làm j còn WM nữa.
À, mà bước 4 có thể bị lỗi từ đấy. Bước 4 phải đưa máy về Bootloader rồi mới chạy DFT_LEO_MAGLDR113_DAF.

Thôi thì cứ task29 đi rồi cài android on nand.
Thứ tự các bước mình làm như này: Task29->cài radio -> MADLGR 1.13 -> Recovery -> Install Rom from zip file -> xong. Đọc kỹ các hướng dẫn, bước nào phải đưa máy về bootloader thì làm theo. Mình cũng xài Tmous. Task29 xong khỏi phải cài WM cho rắc rối.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Không phải mình để WM. Ví dụ như mình đang dùng WM. Nhưng mình thích chạy ANDROID chẳng nhẽ cứ phải Task29 lại máy rồi mới chạy được Android à ? Vì mình kết nối HD2 với máy tính trên WM sau đó mới chạy MAGLDR 1.13 thì máy sẽ tự về boot và vào menu của MAGLDR. Sau đó thì chạy Android bình thường. AE đều vậy, mình không làm được nên muốn hỏi và nhờ anh em chia sẻ thôi.

Cảm ơn bạn, mình sợ FLASH đi FLASH lại nhiều lần dễ chết Flash nên cũng hơi lo. Trong bài Task29 tác giả khuyên không nên dùng cho TMOUS vì dễ chết Flash -> Càng không dám làm...

Để mình nghiên cứu thêm và tìm cách khắc phục vậy. Thanks !

Mình chỉ không hiểu là: Mình đã thử với bản này và bản của MIUI ( 2 bản liền ) Và kết quả đều báo là NAND Kernel open Failed và lại tự nhảy vào Menu của MAGRLD.

Từ lúc mua máy về bạn đã task 29 lần nào chưa? Nếu chưa, tại sao ko thử cái cảm giác đấy nhỉ, mình mới làm 1 lần và cũng thấy rất hồi hộp :)) Nhưng làm đúng hướng dẫn thì cũng chẳng sao cả.
Mà ko bít bạn mua máy 2nd hay máy mới vì có thể trước mình người ta đã làm đủ thứ với cái máy của mình rồi thì có lý do j mà ko task29 :p
Theo những j bạn post có vẻ như bạn vấn chưa phân biệt dc Android on Nand là ntn, nếu bạn đã thực hiện những bước trên tức là trong máy hoàn toàn ko còn WM nữa. Và tất nhiên là ko phải lần nào up rom cũng phải task29. Có thể 1 vài lần up rom trước quên ko thực hiện bước factory reset hoặc wipe data j đó nên phát sinh lỗi vậy thôi. Khi nào bị thế mới cần đến task 29.

Chỉnh sửa cuối: