• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23554.5.5.0) - SB17 (a & b)

pdahtc

MSN Money và MSN Weather đều có thể lấy qua Maketplace, vì thế em nghĩ để lại cái Maketplace,ai thích thì cài lên

Sonblack

Super V.I.P
Riêng MSN Weather, MSN Money, Marketplace sẽ vẫn tồn tại trong ROM vì Sonblack dùng hàng ngày! Vui lòng giúp... và nó cũng chẳng chiếm dụng bộ nhớ nếu để nó nằm đó!

huyrua74

Anh Sơn ui, em thấy mấy cái MSN Money, Marketplace ở VN ít xài. Ước gì anh có ver SB17 c nhỉ :D

Tại vì bạn không xài đó thôi, không hẳn ít người dùng đâu bạn. cũng không chiếm nhiều dung lượng lắm đâu. :)

veconsy

CHome Editor có 2 Bug (nhỏ thôi :p ).

bug case 1:
1- Mở CHome Editor
2- Không chọn đối tượng nào trong Enabled Panel List, bấm Up hoặc Down
3- Trên danh sách Enabled Panel đối tượng bị bôi đen (không thấy tên đối tượng)
bug case 2:
1- Mở CHome Editor
2- Chọn bất kỳ 1 đối tượng từ danh sách Enabled Panel
3- Bấm phím Down cho tới tối tượng cuối cùng của Enabled Panel, bấm tiếp down thì lỗi xảy ra và hệ thống tự đóng chương trình này luôn.

Tôi biết lỗi này chẳng liên quan tới bác Sơn (đen). Nhờ bác Sơn liên lạc với bác Showaco fix dùm anh em bug này.

Nhân tiện đây hỏi anh em, có cách nào để cập nhật titanium wheather bằng tay không?
Cụ thể là tôi muốn cập nhật thời tiết vào thời điểm nào tôi muốn. Như hiện tại mỗi lần khởi động lại máy là chương trình tự đông connect internet để cập nhật. (hay là do tôi chưa biết cách xài?)
Dù là trường hợp nào, cũng mong anh em chỉ giáo!!!
Cám ơn nhiều nhiều!

huhuchuz

ui cám ơn bác Sơn về bản có hỗ trợ tiếng hoa nì ;;) e cần nó lắm í. Cho em hỏi nếu muốn xem được tiếng Hàn thì làm sao bác Sơn??? e cần thêm cả tiếng Hàn nữa bác ạ :p thax bác nhìu nhìu :D

huyrua74

Nhân tiện đây hỏi anh em, có cách nào để cập nhật titanium wheather bằng tay không?
Cụ thể là tôi muốn cập nhật thời tiết vào thời điểm nào tôi muốn. Như hiện tại mỗi lần khởi động lại máy là chương trình tự đông connect internet để cập nhật. (hay là do tôi chưa biết cách xài?)
Cám ơn nhiều nhiều!

Bạn muốn cập nhật thời tiết lúc nào thì bạn ấn vào biểu tượng thời tiết trên màn hình Today thì máy sẽ tự động connect 3G và update cho bạn.

Sonblack

Super V.I.P
bug case 1:
1- Mở CHome Editor
bug case 2:
1- Mở CHome Editor
3- Bấm phím Down cho tới tối tượng cuối cùng của Enabled Panel, bấm tiếp down thì lỗi xảy ra và hệ thống tự đóng chương trình này luôn.

Tôi biết lỗi này chẳng liên quan tới bác Sơn (đen). Nhờ bác Sơn liên lạc với bác Showaco fix dùm anh em bug này.

Bạn ơi! CHome Editor bình thường trong cả hai vấn đề bạn nêu! Không có lỗi này đâu! :)

veconsy

Bấm vào để cập nhật thì mình biết rồi. Vấn đề là lúc khởi động lại máy, chương trình này lại tự động kết nối và cập nhật. Mình không muốn nó tự động connect, chỉ cập nhật khi nào mình bấm vào đó thôi.

Dù sao cũng cám ơn bạn!

Sonblack

Super V.I.P
Bấm vào để cập nhật thì mình biết rồi. Vấn đề là lúc khởi động lại máy, chương trình này lại tự động kết nối và cập nhật. Mình không muốn nó tự động connect, chỉ cập nhật khi nào mình bấm vào đó thôi.
Dù sao cũng cám ơn bạn!

Làm gì có chuyện tự động cập nhật thời tiết! Có thể bạn nhầm với ADC (Auto Data Configuration) rồi!

veconsy

Bạn ơi! CHome Editor bình thường trong cả hai vấn đề bạn nêu! Không có lỗi này đâu! :)

ac ac... Có ai rảnh test dùm tôi coi có bị lỗi giống tôi không vậy?
Nếu đúng như bác Sơn nói thì chắc có thể do tôi cài thêm vài software nên có em nào đó "đụng" với CHome Editor chăng?

Cám ơn bác Sơn!

bynight85

bug case 1:
1- Mở CHome Editor
bug case 2:
1- Mở CHome Editor

Cám ơn nhiều nhiều!

Mình dùng SB17a, vẫn chon đc thành phần bất kì, khi chọn thế thì ko bị mất tên, nhưng nếu không chọn mà bấm Up hoặc Down là bị hiện tượng đen xì ko thấy tên thành phần như bạn nói --> bạn nên chọn trước rồi Up Hoặc Down ^^.
Thứ 2 khi bấm Down liền tục nó báo lỗi vì ko có thành phần nào bên dưới, bạn chon No thì sẽ thoát như bạn nói, còn yes thì nó sẽ không thoát ^^.
Bác Sơn thử xem em nói có đúng ko nha Thanks!

dinhtuaneib

Mình dùng SB17a, vẫn chon đc thành phần bất kì, khi chọn thế thì ko bị mất tên, nhưng nếu không chọn mà bấm Up hoặc Down là bị hiện tượng đen xì ko thấy tên thành phần như bạn nói --> bạn nên chọn trước rồi Up Hoặc Down ^^.
Thứ 2 khi bấm Down liền tục nó báo lỗi vì ko có thành phần nào bên dưới, bạn chon No thì sẽ thoát như bạn nói, còn yes thì nó sẽ không thoát ^^.
Bác Sơn thử xem em nói có đúng ko nha Thanks!

Hi,
Bản SB13 cũng tương tự, theo tôi đây là lỗi của CHome (bản beta mà)

namcai

Rất cảm ơn bác Sơn đã bỏ nhiều công sức liên tục cải tiến Rom giúp cho anh em có được chương trình hoàn thiện để sử dụng điện thoại hiệu quả. Đối với các bạn mới sử dụng HDH window mobile thì đây là một sự hỗ trợ vô cùng to lớn (trong đó có cả mình). Tiện đây mình có một vấn đề nhỏ:khung báo giờ màn hình today hay bi phóng to các số hiển thị nên chỉ thấy được một phần của các số này bạn này bị vậy va có cách khắc phục xin hướng dẫn mình. Thks all

kbuor_thong

- JMLToday sẽ tự động cài đặt ở lần khởi động đầu tiên, các bạn chỉ việc chọn nơi bạn đang ở (Một số nơi là không có sẵn trong danh sách hiển thị, thêm Buôn Mê Thuộc vào danh sách).
JMLToday will be installed automatically in first boot, you only choose your location (some locations are not available, add Buon Me Thuoc into City List).

Hê hê.Rứa là hok phải chỉnh sửa file JMLCities.txt òi, thảo dân ở Buôn Ma Thuột mừ.Cám ơn anh Sơn!!!

huyrua74

Rất cảm ơn bác Sơn đã bỏ nhiều công sức liên tục cải tiến Rom giúp cho anh em có được chương trình hoàn thiện để sử dụng điện thoại hiệu quả. Đối với các bạn mới sử dụng HDH window mobile thì đây là một sự hỗ trợ vô cùng to lớn (trong đó có cả mình). Tiện đây mình có một vấn đề nhỏ:khung báo giờ màn hình today hay bi phóng to các số hiển thị nên chỉ thấy được một phần của các số này bạn này bị vậy va có cách khắc phục xin hướng dẫn mình. Thks all

Cái này là bình thường bạn ah, sử dụng JML Today thì mỗi lần như vậy bạn chỉ việc bấm Menu, chọn Refresh Titanium là sẽ đâu vào đấy thôi bạn ah.

aljpaba

Mình chưa hiểu tác dụng của Chome Editor lắm. Các bạn nào có thể hướng dẫn mình chút xíu được không. Mình đi làm hoài nên chưa có thời gian vọc :D

dinhtuaneib

Hi bác Sonblack, các ACE trong cộng đồng Oi8000,

Tổi đã thử ROM SB17a, đánh giá rất ổn. Tuy nhiên lại phải mất thời gian để làm quen với gian diện mới.
Tôi xin có ý kiến này để bác Sonblack tham khảo:
Nên chăng bác làm một bản ROM siêu nhẹ, loại bỏ tất cả cái gì không cần thiết, sau đó ACE khác đi sưu tầm và cài thêm các soft tùy thích và cùng post lên cho mọi người cùng sử dụng và thảo luận. Như vậy sẽ rất phong phú cho diễn đàn này, trong chủ đề này bác Sonbalck mà tham gia thì nội dung sẽ rất phong phú và giúp đở cho ACE rất nhiều.
Có thể nêu ý kiến ở đây là khôhg đúng luật, mong các Mod bỏ qua.

Rất cảm ơn bác Sonblack đã mất thời gian quý báu của mình để làm ROM cho cộng đồng.
Mà tại sao PDAViet không tổ chức vụ Donate ta???

Xin ACE cho thêm ý kiến.

secanny

Hi bác Sonblack, các ACE trong cộng đồng Oi8000,

...

Rất cảm ơn bác Sonblack đã mất thời gian quý báu của mình để làm ROM cho cộng đồng.
Mà tại sao PDAViet không tổ chức vụ Donate ta???

Xin ACE cho thêm ý kiến.

"PDAViet tổ chức vụ Donate" \-/ ủng hộ ý kiến này đó. Còn các bạn khác thì sao?