• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

alanlee

To bác langthang : tại sao gần đây bản Sense này và bản của bác dungphp có tình trạng khi đưa widget ra ngoài thì ko search được file ảnh nhỉ :-/, ngay cả khi chụp hình xong thì ok nhưng nếu thoát ra vào lại thì ...mất tiêu :-?

binht611

Các bác cho em hỏi là mình backup bằng recovery phiên bản nọ rồi restore bằng recovery phiên bản kia thì có được k0 nhỉ. Tại vì hôm nọ em backup bằng bản recovery nào k0 nhớ, giờ up recovery khác thì restore toàn lỗi :(:(:(

tuaneti

Các bác cho em hỏi là mình backup bằng recovery phiên bản nọ rồi restore bằng recovery phiên bản kia thì có được k0 nhỉ. Tại vì hôm nọ em backup bằng bản recovery nào k0 nhớ, giờ up recovery khác thì restore toàn lỗi :(:(:(

Thông thường là sẽ được nhưng tỷ lệ thành công hay xảy ra ở trường hợp Bản Recovery sau phải cao hơn bản trc, Và không được thay tên thư mục Recovery nhé, Nếu thay tên là MD5 Checksum lỗi không Restore được đâu !

phong1892

ROM dùng rất đẹp và mượt nhưng chỉ lúc ban đầu thôi, sau khoảng nửa ngày dùng thì máy bắt đầu bị treo và nóng. Dòng chờ khoảng 4-8mA, bật 3G check mail thì khoảng >350mA. Nhiều lúc có người gọi đến, mình bật máy để trả lời thế là treo luôn. Có ai bị như mình không? Mình đã chia partition đùng theo hướng dẫn, Task29 và phân vùng lại thẻ (1G ext - 256MB swap).

hunghm87

Bản này fix được lỗi với wifi mã hóa theo chuẩn WPA chưa bác?
Máy mình dùng connectify chuẩn WPA2 thấy dùng bản v7.0 bắt tốt, hầu hết chức năng ok nhưng hình như hiển thị còn chưa chính xác lắm mình thấy nó hơi lêch ở một số thứ!!!

atulaphan

2 bản này có bản nào ko có giao diện glass ko bác langthang?
NDT_Pyramid_Sense_3.0_MAGLDR_V7.0-----Mirror

NDT_Pyramid_Sense_3.0_MAGLDR_V7.0SE-----Mirror

KOK

Máy mình dùng connectify chuẩn WPA2 thấy dùng bản v7.0 bắt tốt, hầu hết chức năng ok nhưng hình như hiển thị còn chưa chính xác lắm mình thấy nó hơi lêch ở một số thứ!!!

WPA thường thôi bác, 2 chuẩn WPA và WPA2 là khác nhau mà bác. Bác có vào được WPA ko ạ?

binhhdda

mình dùng bản V7.0 nhưng thường xuyên bị "Quá trình com.htc.bg đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại" cà bị đóng bắt buộc.
Có cách nào khắc phục không Mad ơi!

Do mình dung CRW 2.0.05 nên bị, giờ dùng bản khác là OK

Chỉnh sửa cuối:

bibi_1234

bản này đã fix đc lỗi ko vào đc wifi ad-hoc chưa ạ ?

vì laptop em ko hỗ trợ phát wifi dạng access point ( qua connectify )

hunghm87

Bản này có vấn đề bluetooth bật nhưng nó không chạy!
Bản này về độ mượt thì thôi rồi rất đã tay :D