• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-Oct][MAG/cLK][CWM]NDT SENSE3.0 PYRAMID BASED V8.0 Final[HierOS 1.8.3]

minhdang125

bác lang thang ơi bản này đôi khi cũng bị tự tắt máy khi nhận cuộc gọi bác đổi giao diện gọi điện giống bản miui được không

tuaneti

Bác nào bít cách fix lỗi này ko chỉ em với nhẩy.

Vẫn chưa hiểu cái câu hỏi " Các Host dùng WPA" là thế nào, Ý bản muốn hỏi là Wifi đặt chế độ mã bảo vệ dạng WPA thì không connect được hay thế nào? Nếu vậy thì vào Acesspoint config lại mục Wireless Protect thành WPA2/PSK là được thôi !

KOK

Vẫn chưa hiểu cái câu hỏi " Các Host dùng WPA" là thế nào, Ý bản muốn hỏi là Wifi đặt chế độ mã bảo vệ dạng WPA thì không connect được hay thế nào? Nếu vậy thì vào Acesspoint config lại mục Wireless Protect thành WPA2/PSK là được thôi !

Thế thfi nói làm gì bác, thế ra đâu không chance được kiểu mã hóa thì chịu ko vào được mạng hả bác. Nhà mình có ai có cách fix khác ko ạ?

tuaneti

Thế thfi nói làm gì bác, thế ra đâu không chance được kiểu mã hóa thì chịu ko vào được mạng hả bác. Nhà mình có ai có cách fix khác ko ạ?

Lý do gì không changer được cách mã hóa, Nếu là Wifi nhà hàng xóm mà ng ta cho bạn pass thì bạn có thể bảo ng ta đổi giúp, Nếu là Hack thì bạn lấy một con lap kết nối rồi vào Acesspoint đổi sang chuẩn pass mới mà vấn dùng pass cũ ( Nếu Wifi đó mà Desable DHCD thì vào vất vả hơn tý), còn bằng không thì up bản Rom khác thôi !

duyprince

có bác nào có link mediafire cho em xin với.hic

không ai giúp em ah

làm ssao để tải nhanh được vậy các bác

Last edited by a moderator:

duyprince

các bác ơi cho em hỏi là nếu cài clk thì cài làm sao ah?em cài bị đứng chỗ htc hoài ah.em cài partition 200-5.phân vùng thẻ nhớ là 1024m-0m.vậy đúng không ah?

tuaneti

các bác ơi cho em hỏi là nếu cài clk thì cài làm sao ah?em cài bị đứng chỗ htc hoài ah.em cài partition 200-5.phân vùng thẻ nhớ là 1024m-0m.vậy đúng không ah?

Bản này phân vùng CWR 5/170/5, Sửa file Flash.cfg đúng như thế là được, Nếu không được thì Task29 rồi up lại xem sao, Còn Cài bằng cLK thì qua ĐÂY xem, Bỏ qua bước up cLK pack nếu bản Rom đã có cLK, Còn nếu bản Rom chỉ có bản cho CWR thì tải bản Pack theo Rom mà tác giả cung cấp tùy vào từng bản Rom và Kernel rồi up thêm vào !
P/S : Khi đọc trả lời xong thì ít nhất cũng nên có phản hồi hoặc Click Thanks, Như vậy lần sau các bạn sẽ giúp bạn nhiệt tình hơn, Đôi lời góp ý, Thanks !

duyprince

sao em vào wifi thì báo lổi không kết nối đuợc vậy bác

giúp em với ah

Last edited by a moderator:

duyprince

e restar rồi,cài lại lần nữa rồi mà vẫn không được bác ơi.chỗ nút kết nối wifi nó để là error

langthang262

e restar rồi,cài lại lần nữa rồi mà vẫn không được bác ơi.chỗ nút kết nối wifi nó để là error
Bạn cài cLK hay MAGLDR?
Bạn thử flash mấy cái Kernel khác bên Topic ROM Bliss của bác dungphp xem nhé.
Chắc do lỗi Kernel cLK, sẽ fix ở bản sau

tuaneti

Nói chung Rom Sense này còn nhiều lỗi lắm, Một đống lỗi lặt vặt, cố chờ một bản ngon lành Rùi Up đi, Bản này dùng Kernel tytung r12b1 thỉnh thoảng còn Off Phone cơ, Wakeup Lag thì liên tằng tằng. HD2 nhà ta có lẽ đến giờ này là cũng hoàn thành sứ mệnh một cách quá vẻ vang và có thể được đưa vào sách đỏ rồi, Một Smart Phone để lại nhiểu dấu ấn nhất tính đến thời điểm này !=D>