• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-02-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21891.5.0.88) - SB07

Status
Không mở trả lời sau này.

qcthangonline

Tuỳ build bạn nhé! Cái này chỉ có Microsoft làm được thôi! Ka ka!
Build 21xxx thì Start nằm ở trên thui, không cho xuống dưới được đâu mà ham hố! Không hiểu về ROM gì cả! :D

cái này bác cũng có thể làm duoc mà, lien quan gi den rom dau cai nay la do người cook thôi

Sonblack

Super V.I.P
cái này bác cũng có thể làm duoc mà, lien quan gi den rom dau cai nay la do người cook thôi

Bạn biết người khác làm được? Không thể nói bừa thế được. Sonblack không làm được với build 21xxx này, build 23xxx, 25xxx và 28xxx thì ok. Vì vậy Sonblack không tự làm được với build này. Thay build khác thì nói làm gì! Nói chính xác như đã nói, do build chứ không do người cook, vui lòng hiểu điều này. Bạn có thấy chỉ số build không? Nó là 21891 kia mà!

ROM từ đâu mà ra, từ build chứ đâu vì vậy do ROM hay do build cũng như nhau thôi! Người cook hay build chỉ gom góp, chắc lọc và chỉnh sửa những thứ có thể chứ không phải làm được tất cả. Bạn thử tìm hết các diễn đàn xem có cái build nào bắt đầu bằng 2 con số 21 có Start nằm ở thanh bar dưới không? Thử đi!

Chỉnh sửa cuối:

ckmandh1

Up bản SB07 bị PDA fail? up lại bản SB05 thì được. Help me please! Hu ...hu...

Mình up len chả thấy bị sao hết. Không biết mấy bạn up có up sai gì không. Mình xài tù sáng sớm hôm qua đến giờ chưa thấy bị gì. Rất tốt. Cám ơn Bác Sonblack 1 lần nữa đã cho ra bản Rom ngày càng hoàn thiện.

Lancez

Mình up len chả thấy bị sao hết. Không biết mấy bạn up có up sai gì không. Mình xài tù sáng sớm hôm qua đến giờ chưa thấy bị gì. Rất tốt. Cám ơn Bác Sonblack 1 lần nữa đã cho ra bản Rom ngày càng hoàn thiện.

now thats the spirit we r looking for.\-/

secanny

Vài lời nhận xét về bản ROM này nhé: Test GPS bắt sóng vệ tinh ngon lành, Vietmap chạy OK. Lươt wep = 3G, kết nối PC đề nhanh, mobi tivi xem phà phà. Nói tóm lại rất hài lòng về bản ROM này, 1 lần nữa thanks anh Sơn Bản ROM này để ăn tết là quá đủ rồi, nghỉ ngơi, dưỡng sức để qua tết còn ra ROM manila nữa\-/. CHÚC ANH VÀ GIA ĐÌNH ĂN TẾT VUI VẺ! TÀI LỘC TẤN TỚI - AN KHANG THỊNH VƯỢNG! Lời chúc sau cùng là dành cho tất cả các thành viên trong diễn đàn PAD Viet : Ăn 1 cái TẾT thật lớn, TIỀN vô đầy túi, TÌNH đầy tay....:D

hongty

Mình up bản rom này thấy phần cảm ứng không mượt bằng bản SB05, cuối cung mình quyết định up bản này nhưng phần phone thì lấy của SB05, mọi thứ chạy rất ok, không có vấn đề gì xảy ra cả.

dinhtuaneib

Chào tất cả các bạn,

Trước thềm năm mới kính chúc cộng đồng OI8000 một năm mới an khanh, thịnh vượng, vạn sự tốt lành.
Cám ơn bác Sonblack đã nhệt tình cook ROM cho anh chị em.

bynight85

Hi Anh Sơn!
Tình hình là em muốn bỏ chế độ rung khi nhận cuộc gọi thì vào đâu ạ (khi nhận chứ không phải có cuộc gọi đến ạ), khi nhận cuộc gọi nó cứ rung 2 lần hic. cuộc gọi đến chưa nghe rung là đúng đằng này mình nhận nó lại rung 2 cái mới thôi

Sontantap

Hôm trước có up bản rom co ok ở modaco 6.5 li fe gì đó không bằng rom của VN mình vê mọi hình thức. Giao diện, icon không đẹp nữa,bữa nay úp rom nhà mới dám có ý so sánh như thế. Cám ơn bạn Son về bản rom tuyệt vời.\-/ Mình thử chưa có lỗi gì xảy ra.Chúc AE PDA viet một năm mới an khang, thịnh vượng.=D>

be_nguyen

Anh Sơn cho em hỏi 2 part nối lại bằng phần mềm gì vậy ? Em download rồi giải nén thấy trong part 2 có mấy file y chang part 1. Em là newbie có gì đừng cười nha, hix hix.

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn cho em hỏi 2 part nối lại bằng phần mềm gì vậy ? Em download rồi giải nén thấy trong part 2 có mấy file y chang part 1. Em là newbie có gì đừng cười nha, hix hix.

Giải nén bằng WinRar với Part 1 nó sẽ tự nối lại ra kết quả. Vậy thôi, từ kết quả thì up rom. Không nên so sánh Part 1 và Part 2 vì cả 2 nối lại mới ra các file cần up rom.

be_nguyen

Cam on anh. Xin loi vi tv ko dau. Cho em hoi them, may em dang dung rom goc, em muon backup de sau nay restore khi can bh. Em nen dung pm nao tot vay anh ? Em dang viet tu dt, chua co tv nua, hix

lsbtmh

bác ơi chỉ em cook rom vói em làm 1 bản cho anh em dùng nào
Bác sang MONACO đọc,bên đó chỉ cook rom chi tiết lắm mà!!!
mấy ngày TẾT rãnh, chắc cũng làm được 1 bản đó!!!
Cái gì cũng có người dọn sẵn cho ăn thỉ không hiểu hết giá trị của nó đâu!!!

minhduc2604

cho em hỏi chỉnh cái phím lập phương thế nào để khi bấm nó vào được menu ạ em up bản này vào bấm vào nó lại ra Inbox của SMS mong các bác chỉ giùm thank!

dpc

Bản này cả cái menu và khối lập phương đều đã được remove rồi

Status
Không mở trả lời sau này.