• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-02-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21891.5.0.88) - SB07

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Anh Sơn chuẩn bị làm Rom của Tháng 2 đi. Thấy Rom tháng 2 pin trâu hơn rồi đó. Ram trống rất nhiều

minhhanh

Bác Sơn xem lam lai ROM mới đi bản này chán quá so với bản (21890.5.0.88) - SB06. khởi động lại máy rất chậm và pim thì quá tốn. nhưng cũng rất cảm ơn bác.

quangndedu

cho em hỏi chỉnh cái phím lập phương thế nào để khi bấm nó vào được menu ạ em up bản này vào bấm vào nó lại ra Inbox của SMS mong các bác chỉ giùm thank!

Bác chỉ cần vào Settings ==> Personal ==> Button. Sau đó chỉnh cho cái Button 1 Hold (là khối lập phương đó) có Assign a program là Start Menu là ok.

Nhân đây cám ơn bác Son Black vì bản ROM này. Em được thằng bạn nó giới thiệu. Và giờ đang xài thử. Có gì em sẽ phản hồi.

Nhưng có 1 vấn đề là e ko update thời tiết của AccuWeather theo Hà Nội được. Hic, chỉ biết là Zip code của VN là 084. Còn chả làm sao để nhập thông tin nữa :(( Ai biết rải đáp rùm e rới.

bynight85

Anh Sơn ơi anh có thể làm file cab bản asphalt 4 đi kèm với bản rom gốc lên đc không ạ, em cài mấy bản nhưng đều ko hỗ trợ G-Sensor :(. Thanks anh :D

be_nguyen

ASI|VN|VM017|HANOI
Bạn có thể vào đây: http://mhike.cebuitsolutions.com/winmo-weather/titanium-weather-v3e để tìm location code của các thành phố khác.
Chúc vui !
Bác chỉ cần vào Settings ==> Personal ==> Button. Sau đó chỉnh cho cái Button 1 Hold (là khối lập phương đó) có Assign a program là Start Menu là ok.

Nhân đây cám ơn bác Son Black vì bản ROM này. Em được thằng bạn nó giới thiệu. Và giờ đang xài thử. Có gì em sẽ phản hồi.

Nhưng có 1 vấn đề là e ko update thời tiết của AccuWeather theo Hà Nội được. Hic, chỉ biết là Zip code của VN là 084. Còn chả làm sao để nhập thông tin nữa :(( Ai biết rải đáp rùm e rới.

quangndedu

Cám ơn be_nguyen đã trả lời câu hỏi dùm mình. Ok rồi.

Tuy nhiên có chút ý kiến sau khi dùng thử hơn 1 ngày là có 3 vấn đề mình thấy hơi bất tiện khi dùng bản ROM này:

1. Khi đang chạy 2,3 ứng dụng 1 lúc, ko thể chuyển qua lại giữa các ứng dụng - vì tìm mãi chả thấy cái task switcher đâu (cái này mặc định của SS)
2. Tiện ích TouchCalender rất cool của SS đã bị bỏ đi. Mình thấy cái này hơn hẳn trình Calender mặc định của WM.
3. Ko thêm được shortcut cho ứng dụng trên TODAY.

Mình k hiểu là những chức năng này bị disable hay là remove luôn rồi. Ai giải đáp rùm với ^^

hongntt2001

Bạn Sonblack ơi, sao mình unrar part 1 và part 2 thì thấy giống nhau y chang (cũng 5 file với cùng kích thước), với lại mình không thấy có file .mst, khi up mình bị fail o cho "writing movinand to flash", chạy đến 99% la fail luôn. Giúp mình với, tks bạn nhiều lắm

bynight85

Bạn Sonblack ơi, sao mình unrar part 1 và part 2 thì thấy giống nhau y chang (cũng 5 file với cùng kích thước), với lại mình không thấy có file .mst, khi up mình bị fail o cho "writing movinand to flash", chạy đến 99% la fail luôn. Giúp mình với, tks bạn nhiều lắm

Phần PDA có 2 loại
nếu mà có đuôi .MST thì bạn chọn Movinand, còn là .nb0 thì bạn chọn PDA ^^ có hướng dẫn của anh Sơn đó http://www.pdaviet.net/showthread.php?77127-HƯỚNG-DẪN-CÁC-BƯỚC-UP-ROM-CHO-I8000-(WINDOWS-XP) bạn vào đó đoc nha ^^

coffeelove2603

Cám ơn be_nguyen đã trả lời câu hỏi dùm mình. Ok rồi.

Tuy nhiên có chút ý kiến sau khi dùng thử hơn 1 ngày là có 3 vấn đề mình thấy hơi bất tiện khi dùng bản ROM này:

1. Khi đang chạy 2,3 ứng dụng 1 lúc, ko thể chuyển qua lại giữa các ứng dụng - vì tìm mãi chả thấy cái task switcher đâu (cái này mặc định của SS)
2. Tiện ích TouchCalender rất cool của SS đã bị bỏ đi. Mình thấy cái này hơn hẳn trình Calender mặc định của WM.
3. Ko thêm được shortcut cho ứng dụng trên TODAY.

Mình k hiểu là những chức năng này bị disable hay là remove luôn rồi. Ai giải đáp rùm với ^^

Bạn có thể dùng Task Manager để chuyển đổi giữa các ứng dụng cũng được mà, bạn mở Task Manager lên ùi chọt double vào ứng dụng cần chuyển là được thôi. Còn thêm shortcut trên TODAY bạn vào Settings (ko phải SAMSUNG SETTING) chọn TODAY hình như có thể thêm shortcut á

gabesz

Sonblack: is there any news about the new rom in the future? about when?
and which build are you use?

quangndedu

Cám ơn về vụ Task Manager. Nhưng mình còn 2 vấn đề:

1. Pin hao nhanh. Sáng 11h còn 100%, chỉ gọi và nhắn tin mấy phát mà 9pm đã hết 44% pin.
2. Ko tự động turn off được screen (có lẽ đây là lí do hao pin) mặc dù đã chỉnh setting trong cả của Samsung và default của win mo. Nó chỉ tắt được mỗi back light.
3. Ở chế độ khóa (chắc là S2U2) đi ngoài trời coi như mù :|

Những cái khác thấy thuận tiện, đặc biệt phần nhắn tin :) thanks bác Sơn lần nữa.

coffeelove2603

1. Pin hao nhanh. Sáng 11h còn 100%, chỉ gọi và nhắn tin mấy phát mà 9pm đã hết 44% pin.
2. Ko tự động turn off được screen (có lẽ đây là lí do hao pin) mặc dù đã chỉnh setting trong cả của Samsung và default của win mo. Nó chỉ tắt được mỗi back light.
3. Ở chế độ khóa (chắc là S2U2) đi ngoài trời coi như mù :|

Những cái khác thấy thuận tiện, đặc biệt phần nhắn tin :) thanks bác Sơn lần nữa.

Mình đang dùng bản SB06, nếu dùng bình thường thì cũng khoảng từ 2-3 ngày mới hết pin, còn vọc nhìu quá thì hơn 1 ngày là xong, hjhj!
Vấn đề ko tự tắt màn hình này mình nghĩ ko chỉ mình bạn gặp phải đâu, mình cũng bị nữa nè, mỗi lần up ROM xong lại bị, hôm trước sau khi mình Sync xong tự dưng nó hết, chẳng hỉu bị gì nữa
Mình dùng S2U2 ra ngoài trời vẫn thấy bình thường mà, bạn coi lại Settung phần Backlight xem sao?

pdahtc

cho e hỏi mấy cái : làm sao để move items trong menu được, khi nhấn vào là nó hiện move top mà k di chuyển được
zip code danang trong titan weather có phải là 60999 k
bản này k thấy hiển thị pin trên taskbar ?
bản này có hao pin hơn bản SB05, nhưng bản 05 lại bị lỗi thỉnh thoảng có cuộc gọi đến là treo máy

Chỉnh sửa cuối:

huhuchuz

cho em hỏi, em đang dùng bản náy, nhưng sao nó ko đọc được plash??? lên mạng thì ko đọc plash được. nó bảo java chưa mở or plash chưa nâng cấp??? vậy làm sao đây???

chriscathh

cho mình hỏi bản này backlight bắt buộc là auto adjustment àh, mình vào tool advanced config chỉnh lại always bright mà restart xong cũng vẫn thế...mình bị cận thị nên ko thix nhìn lúc nào cũng mờ mờ...hjxhjx...ở bản SB06 thì backlight vẫn chỉnh sáng tối bt đc..thanks bác Sơn

blackswan

Cái này mình cũng bị, tuy nhiên sau khi tìm hiểu thì do mình đang ở windows 6.1, up lên bản này của bác Sơn là 6.5, nếu không up eboot sẽ bị hiện tượng này, sau khi mình up đủ các thành phần thì sẽ hết. Bạn có thể lên modaco để tham khảo, tuy nhiên việc up eboot cũng chỉ nên up một lần khi từ win 6.1 lên 6.5 thôi, các lần up khác sẽ không cần. Hi vọng sẽ giúp được bạn.

aljpaba

Bạn thử up lại với CSC gốc thì mọi chuyện sẽ ngon lành.;;)
Secanny có CSC gốc không cho mình xin một bản. Không biết úp CSC bản gốc còn mấy phần kia là bản mới thì có sao không nhỉ. Xin cảm ơn.

Sonblack

Super V.I.P
Đang làm bản ROM đầu năm với base rom JB1 (build 21895), các bác chờ nhé vì đang phải ôm thêm em Kaiser nên khá bận! :))

Status
Không mở trả lời sau này.