• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

ghone1990

Vẫn chưa ăn thua. 4.5 của a Kém hơn cả 4.2. Hình nền động bị lỗi tùm lùm.cái weatherlivewallpaper cũng lỗi. lần này xem được ảnh.đc cái nọ mất cai kia.Đc cái free ram lên đến hơn 150.:(

atulaphan

trên XDA có bản MccMBoxmaX Kingdom v3 cài trên thẻ khá ổn, comander đã chạy rồi, chỉ con chút ít lỗi Graphic và cảm giác có vẻ chậm hơn chạy trên nand. Bác dũng có cách nào chuyển sang nand cho ae sử dụng ko?

alanlee

Bản này weather vẫn phải fix nhưng vẫn ko thể hiện thị đc, còn cái bệnh ko vào đc web, cứ vào là disk ra liền, youtube vào load rất nhiều video nhưng ko xem đc mặc dù đã cài thêm các file fix (XDA) rồi !

Bạn xem lại có làm đúng chỉ dẫn ko, mình vẫn lướt web ok, youtube ok.
Weather hầu như ok, chỉ khi nào ấn vô widget update thì thấy chạy hiệu ứng bị lỗi .
Nói chung máy Eu chạy bản này như vậy là ngon rồi : muợt + nhẹ =D>

dienluc510

Bạn xem lại có làm đúng chỉ dẫn ko, mình vẫn lướt web ok, youtube ok.
Weather hầu như ok, chỉ khi nào ấn vô widget update thì thấy chạy hiệu ứng bị lỗi .
Nói chung máy Eu chạy bản này như vậy là ngon rồi : muợt + nhẹ =D>

màn hình Weather của bác có bị nhòe nhoẹt , ko hiển thị được mây bay gió thồi ko? em khoái cái này nhưng bị lỗi ko hiển thị được !
So sánh bản này với bản LeoRCMix S v.1.8 thì bản này có tốc độ hơn hẳn nhưng bản 1.8 lại hoàn thiện hơn vì weather không bị lỗi, youtue thì không bị lỗi

ngocphuoc

màn hình Weather của bác có bị nhòe nhoẹt , ko hiển thị được mây bay gió thồi ko? em khoái cái này nhưng bị lỗi ko hiển thị được !
So sánh bản này với bản LeoRCMix S v.1.8 thì bản này có tốc độ hơn hẳn nhưng bản 1.8 lại hoàn thiện hơn vì weather không bị lỗi, youtue thì không bị lỗi

Bạn giúp mình với bản v.1.8 thông số CWR và cache là bao nhiêu vậy, có cần chia EXT ko? mình rất thích bản này nhưng cài ko được, mình sử dụng con Tmou. Thank nhé.

dienluc510

Bạn giúp mình với bản v.1.8 thông số CWR và cache là bao nhiêu vậy, có cần chia EXT ko? mình rất thích bản này nhưng cài ko được, mình sử dụng con Tmou. Thank nhé.

Tác giả đã ghi rõ ở đây là :
* for build v.1.8 and after:
+ MAGLDR 1.13 with CWR 4.0.0.2: EU and TMOUS: 250M system + 1GB EXT partition

+ cLK 1.4.0.1 with CWR 4.0.0.2: EU and TMOUS: 250M system + 1GB EXT partition
Bạn tham khảo và flash thôi, Chúc thành công !

ngocphuoc

Tác giả đã ghi rõ ở đây là :
* for build v.1.8 and after:
+ MAGLDR 1.13 with CWR 4.0.0.2: EU and TMOUS: 250M system + 1GB EXT partition

+ cLK 1.4.0.1 with CWR 4.0.0.2: EU and TMOUS: 250M system + 1GB EXT partition
Bạn tham khảo và flash thôi, Chúc thành công !

bản v.1.8 khi cài đến biểu tượng vòng tròn có ngọn lửa tua tủa thì đứng đó luôn, chờ khoản 30phút vẫn ko được. Bạn có cách nào giúp mình với. Thank

dienluc510

bản v.1.8 khi cài đến biểu tượng vòng tròn có ngọn lửa tua tủa thì đứng đó luôn, chờ khoản 30phút vẫn ko được. Bạn có cách nào giúp mình với. Thank

Oh ! lạ thật mình flash bình thường mà, bạn kiên trì thử lại lần nữa từ đầu nhé :
- Task 29 (dùng tool kit 3.9) => cài đặt MAGLDR => cài recovery (chọn 250, cache = 10) vào Recovery full Wipcahe và fix pemesion sau đó flash lại ROM xem sao nhé, mình đã làm như vậy chạy rất OK !

ngocphuoc

Oh ! lạ thật mình flash bình thường mà, bạn kiên trì thử lại lần nữa từ đầu nhé :
- Task 29 (dùng tool kit 3.9) => cài đặt MAGLDR => cài recovery (chọn 250, cache = 10) vào Recovery full Wipcahe và fix pemesion sau đó flash lại ROM xem sao nhé, mình đã làm như vậy chạy rất OK !

mình ngu lắm Task 29 (dùng tool kit 3.9) là gì vậy, cho mình với. Thank

atulaphan

ạc sao các bạn cứ phải cài lại từ đầu Task 29, MAGLDR 1.1.3... làm gì?
Nếu đt của bạn đã từng cài các bản rom nand, thì khi cài bản rom nand mới: bỏ qua việc cài Task 29, MAGLDR 1.1.3 chỉ việc cài Recovery với các thông số như rom yêu cầu và up rom. Con HD2 (cài sẵn rom nand) của tui mua đc 3 tháng đã cài gần 100 bản rom nand khac nhau mà có phải cài lại Task 29, MAGLDR 1.1.3 bgiờ đâu.
Còn khi muốn cài thêm rom android trên sd thì ko phải là gì khác ngoài việc up rom: coppy folder Android vào SD --> reboot --> vào MAGLDR 1.1.3 --> đến mục 10. SERVICES --> mục 1. BOOT SETTING --> mục 3. AD SD Dir --> Android --> nó sẽ tự về MAGLDR 1.1.3 --> mục 2. BOOT AD SD and wait boot.
* Đã cài thành công 2 HDH: LeoRCmix 1.8 ( hoặc NDT MIUI GINGER V15.0) trên nand + Boxmax KS v3.0 trên thẻ ( bản kingdom này chỉ còn bị lỗi chút ít graphic)

alanlee

Khi vào màn hình Weather thì vẫn nhoè :( . cũng giống bác thích cái biểu diễn sơn đông mãi võ đó :D )

Tương tự về so sánh thì vẫn nhanh hơn bản [14.June.11][HTCSense3.0][V1.1-All Working :D][1 ROM fits all][K:TytungR10] nhưng kém hơn về khoảng biểu diễn Weather .

Mọi thứ còn lại thì các bản này đều bị lỗi ở màn hình Phone khi ở chế độ ngôn ngữ tiếng Trung : bấm theo số thì Ok nhưng đều lỗi khi bấm chữ cái là không hiển thị bất cứ tên nào trong danh bạ mặc dù nếu chuyển ngôn ngữ tiếng Anh thì OK :(

dienluc510

ạc sao các bạn cứ phải cài lại từ đầu Task 29, MAGLDR 1.1.3... làm gì?
Nếu đt của bạn đã từng cài các bản rom nand, thì khi cài bản rom nand mới: bỏ qua việc cài Task 29, MAGLDR 1.1.3 chỉ việc cài Recovery với các thông số như rom yêu cầu và up rom. Con HD2 (cài sẵn rom nand) của tui mua đc 3 tháng đã cài gần 100 bản rom nand khac nhau mà có phải cài lại Task 29, MAGLDR 1.1.3 bgiờ đâu.
Còn khi muốn cài thêm rom android trên sd thì ko phải là gì khác ngoài việc up rom: coppy folder Android vào SD --> reboot --> vào MAGLDR 1.1.3 --> đến mục 10. SERVICES --> mục 1. BOOT SETTING --> mục 3. AD SD Dir --> Android --> nó sẽ tự về MAGLDR 1.1.3 --> mục 2. BOOT AD SD and wait boot.
* Đã cài thành công 2 HDH: LeoRCmix 1.8 ( hoặc NDT MIUI GINGER V15.0) trên nand + Boxmax KS v3.0 trên thẻ ( bản kingdom này chỉ còn bị lỗi chút ít graphic)
Thực ra làm như bạn cũng chẳng sao, nhưng với những người mới mà lại a-ma-tơ về IT như bọn mình thì việc Task29 và làm từ đầu rất quan trọng vì có như vậy mình mới chắc chắn rằng mình đúng => nếu không thành công thì bọn mình sẽ dễ tìm ra rằng mình đã sai ở khâu nào./ :D