• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

atulaphan

bác dũng ơi, tui lấy các file app liên quan đến camera, weather (trong LeoRRCmiX 1.9, ko bị lỗi camcoder và weather) copy đè vào trong folder app trong rom của bác, sau đó up rom thì nó ko cài đc ( bị lỗi intall aborted). Bác cho tui hỏi tai sao sdung 7 zip lại bị lỗi như vậy? và cách làm như thế có hết đc lỗi camcoder và weather trong rom của bác ko?

0913100606

Các bác cho em hỏi, bản 4.5 có add widget My Shelf, nhưng báo là "no books found", cách nào để add book vậy các bác? và book là định dạng .prc hay .ebub vậy ạ?

ghone1990

Mình cũng bị bật màn hình lên nhưng màu đen mà phím vẫn sáng vẫn nghe điện thoại bt.tuần trước không sao.tự dưng hôm kia bị như vậy.Nếu thường xuyên động vào máy không sao.Để lâu khoảng 5 6 tiếng không đụng vào thì mới bị bệnh đấ.

atulaphan

bạn muốn đọc file prc thì: cài amazon kindle, copy truyện định dạng prc vào SD/Kindle là ok

0913100606

bạn muốn đọc file prc thì: cài amazon kindle, copy truyện định dạng prc vào SD/Kindle là ok

Đương nhiên là cài các soft đó thì đọc được nhưng ý mình hỏi là widget của bản 4.5 có My Shelf, nhưng báo là "no books found", không biết là chép file vào folder nào để có thể đọc được tại màn hình widget.

ichirumama

Bạn thử dùng cách này để khắc phục màn hình đen mà bàn phím vẫn sáng xem sao nhé!

Mở notepad và past đoạn này vào:
Code:
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0

Lưu với tên config.txt và copy vào thẻ nhớ rồi khởi động lại đt xem sao nhá ?

MÌnh đã làm theo bạn nhưng vẫn ko fix dc, ngày xưa xài rom Ragf cũng bị nhưng sau đó format thẻ là hết. À máy mình là TMOUS, đâu cần phải dùng ẼXT partition nhỉ.

langthang262

Anh em test bản Sense 3.0 based Pyramid nhé:
http://www.multiupload.com/GVV1HABGYF
Hình minh hoạ:

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Có gì hay hơn Kingdom không nhỉ :| nhìn ảnh thấy cũng như nhau :|

Cũng chưa fix được các lỗi của Kingdom đâu, mọi người thử cho biết, nó based trên bản khác nên cũng có 1 số cái khác

ngocphuoc

Bác Dung cho em hỏi sao bản 4.5 pin đang 64% khoảng 3 giờ tự nhiên tụt xuống còn 15%, không biết do phải nó đụng độ vớ ứng dụng nào khác?

atulaphan

Bản rom này bị lỗi? mới giải nén đc 1/2 thi bị lỗi installation abroted, tui chuyển sang up lại bản kingdom v4.5 cũng bị lỗi như vậy, tưởng hỏng thẻ nhớ. nhưng khi quay ra up bản rom trên thẻ thì ok, sau đó reset rồi up bản kingdom thì lại ok. bực vì ko up đc bản rom mới tui lại thử up lần nữa và lỗi cũng xảy ra tương tự như trên. kết luận bản rom này gây lỗi gì đó. ae test thử để xem có bị lỗi như vậy ko? Bác langthang cũng xem lại nhé.

langthang262

Bản rom này bị lỗi? mới giải nén đc 1/2 thi bị lỗi installation abroted, tui chuyển sang up lại bản kingdom v4.5 cũng bị lỗi như vậy, tưởng hỏng thẻ nhớ. nhưng khi quay ra up bản rom trên thẻ thì ok, sau đó reset rồi up bản kingdom thì lại ok. bực vì ko up đc bản rom mới tui lại thử up lần nữa và lỗi cũng xảy ra tương tự như trên. kết luận bản rom này gây lỗi gì đó. ae test thử để xem có bị lỗi như vậy ko? Bác langthang cũng xem lại nhé.

Kiểm tra lại file download xem, mình dùng từ sáng đến giờ có vấn đề gì đâu