• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-07-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23668.5.3.7) - SB29

Dao2nd

Bác Sơn ơi, e k còn My Storage thì nhịn rom của bác ah? E copy file SBExternal.sbr vào thẻ nhớ nhưng nó k chơi bác ah?

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi, e k còn My Storage thì nhịn rom của bác ah? E copy file SBExternal.sbr vào thẻ nhớ nhưng nó k chơi bác ah?

SBExternal chỉ được thiết kế để có thể thực hiện các yêu cầu tác vụ từ một chương trình khác và nó phải nằm ở My Storage mà thôi. Nếu đặt vào thẻ nhớ thì không được do mình viết như thế! :D

kbuor_thong

SBExternal chỉ được thiết kế để có thể thực hiện các yêu cầu tác vụ từ một chương trình khác và nó phải nằm ở My Storage mà thôi. Nếu đặt vào thẻ nhớ thì không được do mình viết như thế! :D
Chờ đại ca tích hợp Sense! wait... wait... wait and see!:D

Dao2nd

Chắc phải có cách chứ bác Sơn ơi?hi máy mất ổ cứng k thay bây giờ nhịn ăn lun rom của bác nữa! Làm cái thẻ 16g k biết có phí k nữa!hic

Sonblack

Super V.I.P
Chắc phải có cách chứ bác Sơn ơi?hi máy mất ổ cứng k thay bây giờ nhịn ăn lun rom của bác nữa! Làm cái thẻ 16g k biết có phí k nữa!hic

Thì cho nó qua nằm bên Storage Card và chỉnh lại cái tool chứ cách gì nữa, cái này tự viết mà sợ gì nhưng hiện tại công việc rất bề bộn, sửa thì lười và nằm trên thẻ sẽ hoạt động chậm!

thaitrinh10

BÁC UP LẠI CÁI ROM GÓC RỒI ĐEM ĐI BẢO HÀNH LÀ XONG THÔI

Mất ổ cứng làm sao mà up lại được rom gốc. Mình đã bị 2 lần rồi ,cứ mang ra bảo hành sửa không được thì thay ổ mới.Lổi phần cứng do nhà sản xuất thì không tốn kém gì cả. Lo máy hết hạng bảo hành thôi.

leolion

cho mình hỏi: máy mình up rom xong bị lỗi ko nhận được WIFI và ko đọc mail được thì giải quyết làm sao? ai bít hướng dẫn dùm, cám ơn rất nhiều.

nguyennhaca

Tất cả các lỗi các bạn vừa nêu mình không hề gặp phải một lỗi nào.

Vui lòng Up lại xem sao, mình xài thấy rất tốt, chạy rất mượt. Nhưng vào đây thấy anh em trục trặc nhiều thía không bít.

All the interrupts that you said then i did not meet anything.

Please try to Up Rom again. I am running SB29 Rom and it working is very well but i don't know why in this room i saw a lot of people complained about this version?!.

tinhanhchiem

Hic, sau hơn 9 tháng xài bình thường, vài lần uprom, nay ổ cứng 16Gb đã mất tiu, mà thấy trên forum rất nhiều bạn bị mất My storage như mình. Đúng là bệnh khó chữa của con I8000.huhu

vuquang

hic! vào đây toàn thấy hiện tượng mất My Storage thế này choáng quá, ko dám up rom nữa, cứ đành mang ra ngoài hãng cho bọn nó up vậy nếu mà mất ổ cứng thì bọn nó chịu hộ mình luôn :D. Cứ copy bản Rom gốc cần up vào USB rồi cầm ra cho bọn chúng up hộ.

Dao2nd

hic! vào đây toàn thấy hiện tượng mất My Storage thế này choáng quá, ko dám up rom nữa, cứ đành mang ra ngoài hãng cho bọn nó up vậy nếu mà mất ổ cứng thì bọn nó chịu hộ mình luôn :D. Cứ copy bản Rom gốc cần up vào USB rồi cầm ra cho bọn chúng up hộ.

Nếu là máy cty thì up rùi nỡ hỏng thì ra vẫn bh bình thường mà. Mà up hay k nó mà hỏng thì vẫn k thoát đc đâu nên cứ tẹt đi.

metalkidtlo

Trước khi uprom tôi quên copy file SBExternal vào My Storage.
Vậy có cách j để open lại file này sau khi đã up rom không ?
Mong bác SB giải đáp hộ.
Thank bác nhiều.

metalkidtlo

Nếu là máy cty thì up rùi nỡ hỏng thì ra vẫn bh bình thường mà. Mà up hay k nó mà hỏng thì vẫn k thoát đc đâu nên cứ tẹt đi.

Chính xác.
Cầm máy về mà ko nghịch ngợm lung tung thì cầm làm cái gì.
Đụng tí là mang ra hãng thế thì hơi chán. Ai nên khôn mà không dại một đôi lần.

Sonblack

Super V.I.P
Trước khi uprom tôi quên copy file SBExternal vào My Storage.
Vậy có cách j để open lại file này sau khi đã up rom không ?
Mong bác SB giải đáp hộ.
Thank bác nhiều.

Chẳng có cách nào khác ngoại trừ copy nó vào My Storage and Hard Reset lại máy bằng phím cứng.

spring123

Các Bác chỉ giúp em mục này ở mục nào vậy em tìm mãi không được. "JMLToday contable skin/mod phiên bản 2.40 đã được cook vào ROM với darksense skin bởi omarjunior và GTX skin của omarjunior và Wello2009 từ Modaco". Cám ơn các bác.

monkeylu

Các Bác chỉ giúp em mục này ở mục nào vậy em tìm mãi không được. "JMLToday contable skin/mod phiên bản 2.40 đã được cook vào ROM với darksense skin bởi omarjunior và GTX skin của omarjunior và Wello2009 từ Modaco". Cám ơn các bác.

Nếu máy của bạn đã có cài JML Today (cái chương trình SBExternal,sbr tự động chạy 1 lần duy nhất khi mới vừa up rom xong đó bạn) thì bạn click vào nút "Menu" - "Change Skin" sẽ thấy liền;;).