• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-07-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23668.5.3.7) - SB29

dinhtao12

Thêm một nạn nhân nữa là tui đây. Tối hôm trước Up bản ROM SB29 của bác Sơnblack, dùng mượt, chạy ổn, cài đủ thứ, sáng hôm sau ra cơ quan dùng được 1 lúc thấy "đơ đơ", làm phát Restart thế rồi em 16G ra đi luôn. Không biết mang ra TTBH ở Hải Dương họ có BH cho hay không nữa. Lần trước đi BH man cảm ứng của i900 1 lần ở đấy rồi, bây giờ lại đến em i8000 này. Chán!!! Có phải Up lại ROM gốc rồi mới mang đi BH không các bạn nhỉ? Mà không biết là mất Storage rồi thì có Up lại ROM gốc được hay không nữa.:((

tinhanhchiem

Vấn đề "Touch Alert" trên rom SB

Mình thích trên rom gốc 1 điều là trong setting mục "Touch Alert" chỉnh Touch event là "Tap event" nó sẽ rất hay và Touch event 1 cách thông minh, tạo cảm giác màn hình cảm ứng rất nhạy. Trong khi rom bác Sơn thì nếu tinh chỉnh như thế, đụng đâu trên màn hình nó cũng rung. nên không còn nghĩa là "Tap event" nữa. Bác Sơn có thể khắc phục vấn đề này được ko vậy?

tinhanhchiem

Thêm một nạn nhân nữa là tui đây. Tối hôm trước Up bản ROM SB29 của bác Sơnblack, dùng mượt, chạy ổn, cài đủ thứ, sáng hôm sau ra cơ quan dùng được 1 lúc thấy "đơ đơ", làm phát Restart thế rồi em 16G ra đi luôn. Không biết mang ra TTBH ở Hải Dương họ có BH cho hay không nữa. Lần trước đi BH man cảm ứng của i900 1 lần ở đấy rồi, bây giờ lại đến em i8000 này. Chán!!! Có phải Up lại ROM gốc rồi mới mang đi BH không các bạn nhỉ? Mà không biết là mất Storage rồi thì có Up lại ROM gốc được hay không nữa.:((
Mình mới đem bảo hành ổ cứng cách đây 2 tuần. tới trung tâm bảo hành để nói bịnh của máy. xong nó ghi sđt của mình, rùi đem về xài, 3 ngày sau nó kêu tới đưa cho nó 10 phút nó thay là lấy về (nó thay nguyên miếng board gồm cả chip nhớ 16GB và khe cắm thẻ nhớ, mình đã xem) và nó không hỏi mình có hoại phá gì hong hoặc up rom j hong. (lúc hư là mình xài rom SB28)

minhduc2604

ko bjk đây có phải là lổi của ROM hay ko nữa, sau khi up ROM SB29, mỗi lần có tin nhắn đến, nó chỉ sáng màn hình lên rồi ko hiển thị tn, 10tin thì bị gần như là 5 tin ko nhận được...Đổi sim sang đt khác thì nhận tn bình thường, có ai bị như mình ko...hjxhjx

mình cũng bị như bạn này a sonblack xem giúp em với có ai bị như thế nữa ko

Sonblack

Super V.I.P
Nếu các bạn cho rằng tại up rom mà phát sinh này nọ thì Sonblack pó tay vì nó chẳng có gì khác rom gốc ngoại trừ thêm hay bỏ bớt ứng dụng mà thôi!
Nếu vậy thì ROM gốc cũng không ổn.
Vì thế đụng phải máy có main hay storage tồi mà thôi.
Tôi vẫn dùng I8000 mà storage hay các thứ khác có bị gì đâu!!!! :))

kbuor_thong

Mình cứ up Rom xoành xoạch, không cứ gì Rom của bác Sơn mà lên mạng thấy Rom gốc mới ra là up, vừa up xong đến tối thấy có bản Rom cook hay hay lại up tiếp. Chưa có bản Rom nào mình xài đến 1 tháng, không ảnh hưởng gì đến Storage cả, có duy nhất một lần (không nhớ là up bản Rom nào) bị mất Storage, mình up lại bản Rom khác thì Storage lại xuất hiện.(Điện thoại I8000 của mình mua tháng 01/2009, hàng do Viettel phân phối).

Chỉnh sửa cuối:

nhimminh123

Các bác này hay kêu là : Phải chăng tại up ROM. nếu thế thì các bác cứ để nguyên như khi mua máy về mà dùng, đỡ phải lăn tăn. Còn up ROM thì cũng như xài máy tính thôi, thỉnh thoảng cài lại W hoặc ghost lại thôi có gì khác nhau đâu.
Các bác cứ làm như thế này làm như là lỗi của bác SB ko bằng ý.

monkeylu

Hồi Tết vừa rồi, Samsung vừa ra bản ROM gốc JB1. Mình có up bản này và bị mất My Storage. Sau đó, mình vào trong Samsung Settings -> Memory Settings -> Reset một phát(Ngày Tết có ai làm việc đâu mà đi bảo hành). Nó có lại cái My Storage cho mình ah (Nó tiến hành format và remap lại cho mình + chịu khó copy data là xong - up ROM gốc thì mất data trong My Storage mà). Các bạn thử làm xem có lấy lại được hay không nha. Thật chất, My Storage cũng giống như ổ cứng trên máy tính mà thôi. Với lại, theo quan điểm của mình, up ROM thì ảnh hưởng tới ROM của máy mà thôi. Còn flash disk 16GB đó chỉ là thành phần được map / link dựa trên các thiết lập trong windows mobile chạy từ ROM mà. Ghost xong máy tính các bạn vẫn phải chỉnh lại các thông số cho phù hợp rồi mới xài được chứ. Goodluck !

Chỉnh sửa cuối:

love_story2602

BÁC SƠN ƠI, E UP CON I8000 LÊN ROM SB29 KHÔNG ĐƯỢC, BỊ BÁO LỖI TREO MÁY PHẢI GỠ PIN RA LUÔN, CŨNG HÊN LÀ UP LẠI BẢN SB28 CHẠY ĐƯỢC. HÚ HỒN! BÁC BIẾT TẠI SAO KHÔNG CHỈ GIÁO DÙM EM NHÉ, E CẢM ƠN!

Dao2nd

Hình như bác Sơn đổi máy rùi ae ah! K thấy bác động tĩnh j!

Sonblack

Super V.I.P
Hình như bác Sơn đổi máy rùi ae ah! K thấy bác động tĩnh j!

Máy móc còn nguyên cả, chẳng đi đâu vì của Samsung kia mà! Hiện tại đang rất bận việc công ty và một số việc quan trọng khác nên ROM phải tạm gác lại! :D

nguyennhaca

Wao this is the first time Mr Son maintains this Version Rom so long, hahaha but i like that, since this version i running so well.

Wao đây là lần đầu tiên Bác Sơn duy trì phiên bản Rom này khá lâu hahah nhưng mà mình thích như thế, vì bản Rom này chạy ngon quá hihi.

Thank Bác Black Skin again hihi!

Sonblack

Super V.I.P
Đang tiến hành với JG5! Vẫn cần thời gian để hoàn chỉnh cho bản Lite, trước khi cùng contable tạo nên sự khác biệt của ROM. SB30 sẽ là những điều thú vị từ contable dành cho các bạn.

Dao2nd

K biết bản mới có cần dùng ổ cứng của máy k bác Sơn?huu máy e mất ổ cứng nhưng vẫn muốn dùng rom bác chế!hii

AN1000

Hình như là HTC Sense 2.5 phải có sẵn trong room phải ko chú!
Mà với I8000 cug ko có cài dc cái Manila này đúng ko ạ?

Sonblack

Super V.I.P
Hình như là HTC Sense 2.5 phải có sẵn trong room phải ko chú!
Mà với I8000 cug ko có cài dc cái Manila này đúng ko ạ?

Ý bạn là sao? :D
HTC Sense 2.5 có cab vẫn dùng được với I8000.
Nếu cook thì nó nằm trong ROM luôn.
Sonblack vẫn không release bản ROM nào có HTC Sense vì nhiều thứ vẫn không chạy trên I8000 và ăn RAM.

@All:
Tối nay sẽ release SB30 vẫn với JMLToday nhưng version 3.0 do Contable (bạn tôi) mod lại, có giao diện tương tự HTC Sense, vừa đủ các chức năng để dùng.