• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09-01-2012] HD2 CoreDroid GB 2.3.5 V3.5 [SENSE 3.5] - AE cùng Test nào !

khang_bk

chủ topic up bản rom này mà ko nói rõ cách up và chia EXT hay CWR như thế nào thì sao mà cài dc, chỉ cần sai 1 chút ( 200 -210) là ko thể cài rom dc rồi, còn mà mò từng thông số là chết ngay luôn.

Mình có kèm them bản Intructions rồi mà. Đối với bản này thì với TMOUS không chia EXT thì dung lượng trống còn ít. Nên chia.
Bản EU thì chắc chắn phải chia. Và sau khi chia EXT 1Gb ra thì CWR là 10/180/10 *Trong hướng dẫn có mà*

Azzura

Dùng cái này bực mình 1 cái là khi ai gọi điện, rút điện thoại ra là y như rằng 1 là nó tự nghe, 2 là nó tự tắt máy @@

khang_bk

Dùng cái này bực mình 1 cái là khi ai gọi điện, rút điện thoại ra là y như rằng 1 là nó tự nghe, 2 là nó tự tắt máy @@

Cái này thì mình thấy bản Sense Của CoreDroid đều bị. Do cái khóa nó nhạy quá. Chạm vào rút lên là nó nghe máy luôn ^^

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

lin dwon quá chậm bạn ơi!

Mình download tầm 120Kb/s mà. Cũng không phải nhanh nhưng tạm được. Không thì bác tìm cách leech cho nhanh nhé. Mình download rồi để máy ăn cơm. Giờ đang ngồi up đây ^^

khang_bk

Bản V3.6 mình hay bị reset quá ! Vào một lúc lại đơ và reset máy. Nhiều lúc phải tháo máy. Hic

tuangiangcz

4 cột bạn ah, bản này đã hiển thị đc tốt font tiêng việt và tạm thời thì chưa thấy bị reset như bản V3.6.

Chỉnh sửa cuối:

TTH

E đang dùng bản v3.7 mượt thật, nhưng hao pin lắm, camera van lag

ToraiKnight

HD2 TMOUS: CWR chia 10/390/5
HD2 EU: 10/180/10 + Chia EXT4

Nếu đứng ở HTC thì theo kinh nghiệm của mình thì bạn gặp bad zip, redownload nhé.