• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

gunnroseclose

Hôm trước diễn đàn mất dữ liệu nên topic này bay luôn, may là google nó vẫn lưu trong cache >:)>:), giờ post lại vậy :D:D
==============================================

Em chào các bác
Bên topic bản 1.6 đìu hiu quá mà hình như bác stupid bên đó chuyển sang dùng bản khác rồi thì phải, không thấy update gì cả.

Em lập topic này để update những bản gingerbread sense từ coredroid team, nổi tiếng về sự ổn định các bản rom ( bác nào dùng 1.6 froyo của nhóm chắc biết )

Em sẽ cố gắng hướng dẫn một cách tỉ mỉ nhất và sẽ cố gắng giải đáp những câu hỏi của các bác ( trong tầm hiểu biết của em ). Nếu có vấn đề gì thì mọi người có thể cùng giúp đỡ trả lời

Máy emm dùng là HD2 Tmo. Do em hay vào pdaviet qua hd2 nên em sẽ post hầu hết mọi thứ vào trong spoiler để mỗi khi load đỡ nặng.
Em sẽ post hướng dẫn cách cài bản GB này từ đầu

Trang chủ của coredroid team: http://www.coredroidroms.com/site/

========================================
Link dowload rom:

Hướng dẫn cài đặt
Các bước install cơ bản:
Những ai dùng bản HD2 EU (HD2-512) thì làm đủ các bước ở dưới còn ai dùng bản t-mo (HD2-1024) thì bỏ qua bước từ 13 đến 19.

1. Sau khi download bản rom về, giải nén ra 1 folder trên máy tính.
2. Bật hd2 lên và boot vào menu MAGLDR 1.13 bằng cách giữ phím từ chối cuộc gọi (bên phải) cho đến khi rung 1 lần và cứ giữ tiếp đến khi menu hiện ra .
3. Dùng nút volumn xuống lựa chọn số 5. USB Flasher
4. Ấn nút gọi (bên trái) để chọn vào màn hình USB flasher . bạn sẽ thấy hiện lên “USB Flasher mode Wait USB…”
5. Cắm cable usb vào hd2, sẽ hiện ra: “USB Flasher mode Wait USB… USB
6. Vào folder giải nén ở trên, chạy DAF.exe .
7. Nhấn next 2 lần và DAF sẽ tự chạy.
8. Sau khi xong ấn finish.
9. Sau đó HD2 sẽ reboot vào menu MAGLDR 1.3.
10. Dùng nút volume xuống chọn mục 8.AD Recovery và ấn nút gọi
11. HD2 sẽ boot vào menu ClockworkMod Recovery .
12. Nếu chưa backup thì hãy backup vì mọi dữ liệu trên thẻ sẽ bị xóa.
13. Xuống lựa chọn advanced, ấn nút gọi.
14. Chọn Partition SD Card .
15. Chọn partition ít nhất (512m) hoặc nhiều nhất (1024m) tùy ý. Lời khuyên là chọn 1024 rồi ấn nút gọi.
16. Chọn 0m .
17. Đợi đến khi quá trình hoàn thành.
18. Không chọn reboot
19. Khi quá trình hoàn thành sẽ hiện “done” phía nửa màn hình dưới.
20. Ấn nút gọi.
21. Dùng volume xuống đến “-mounts and storage”
22. Ấn nút gọi (để chọn Click here to enlargeClick here to enlarge )
23. Xuống chọn mount USB storage
26. Mở thẻ nhớ mới được mount trên máy tính
28. Copy file HD2_Core_DroidDesire_HD_V1.12.zip (file zip trong folder rom giải nén ra) vào thư mục gốc trong thẻ nhớ HD2
29. Copy xong thì chọn unmount trên hd2
30. Ấn nút back
31. Xuống chọn “-install zip from sdcard”
32. Chọn “-choose zip from sdcard”
33. chọn file CoreDroid_V*.*.zip
34. Đợi vài phút để bản rom được cài đặt
35. Sau khi xong ấn nút từ chối cuộc gọi
36. Chọn “Reboot system now”
37. Đợi hd2 reboot, tầm khoảng 10-30 phút

trong lần setup đầu tiên nhớ chọn manual sync, ko sync với acc google và bỏ chọn 2 cái allow dùng gps định vị location nhé.

Cách upgrade lên v3 từ v2.1
HD2 CoreDroid DesireHD GB R3 Release Version Installation Instructions

1. Chắc chắn rằng pin đầy 100%,cài đặt sẽ wipe battery stats để có thời lượng dùng pin tốt nhất.

2. Bỏ qua bước này

3. Bỏ qua bước này

4. Xoá sạch các widget trên màn hình homescreen

5. Vào settings > applications > manage applications > All applications > HTC Sense (cái đầu tiên) > Clear data

6. Reboot

7. Add lại widgets

8. Bỏ qua bước này

9. Reboot vào CWM

10. Trong CWM, chọn mount thẻ nhớ

11. Copy file zip vào thẻ nhớ

12. Unmount

13. Install file zip trên SD Card menu.

14. Đợi máy flash.

15. Sau khi flash xog reboot your phone.

16. You will then see the CoreDroid Get Connected screen.

17. Đợi 20-40' để bản rom cài đặt mọi thứ cho mượt (bản này khá nặng), reboot 2 lần nữa là xong

Changelog:
CoreDroid GB v2.0 beta 2:
*Nếu cài mới thì bắt buộc phải WIPE dữ liệu
* Weather sense 3 (video ko hoạt động) mặc dù weather lockscreen và weather live background vẫn hoạt động
* Icons ở lock screen ko hiện ra (đã có patch để fix ở dưới)
* Camcorder
* Lỗi đồ họa (kẻ sọc ngang)
* Wifi (Có vẻ lần boot đầu tiên sẽ ko hoạt động mà cần phải reboot vài lần)
* Contact pitcure khi khóa máy ko hiện ra
* FC's trong lần boot đầu,click WAIT khi có thể.

V2.1:
_Sửa hầu hết lỗi
_Updated vài file apks
_Fully deodex now
_boosted performance
_boosted data connection
_Updated camera giống như trên desire hd
_Thay đổi 1 vài skin

CoreDroid HD GingerBread 2.3.3 v3.0(14/06/11)
Sense 3 and Widgets 3D
Adjustments on camera
Updated titanium backup
Updated hosts
Updated Rom manager
Updated flash player
Hình ảnh:

Cách sửa lỗi thường gặp:
V2:
1. Icon không hiện ra trên lockscreen: download file gfx_fix rồi cài qua CWR : . Sau khi cài file fix thì đợi khoảng 10-15'. Tuy nhiên cài file fix này có thể sẽ gây chậm máy.
Nếu đã cài file fix thấy chậm thì có thể cài file undo_gfx_fix để trở lại như lúc đầu.

V2.1:
1. Với bản 2.1, nếu bạn muốn quay phim thì có thể lên market down soft videocam illusion, có thể quay ở độ phân giải thấp với chất lượng chấp nhận được. Còn stock camcorder thì vẫn chưa dùng được.

Update bên lề
15/6: Theo DutchDanny và RayHeath, 2 thành viên của test team thì sẽ sớm có bản update cho hd2 (cụ thể là next release) với những hiệu ứng 3d animation rất mượt mà và cool, có thể xem thử clip teaser trên youtube: http://www.youtube.com/watch?v=yu_n-JeCkCE&feature=player_embedded
Nếu bạn đang ở 1.6 muốn lên GB mà không muốn cài lại apps và settings thì có thể làm theo tips:
Số là em có 2 cái thẻ 8gb class 2, 1 cái chạy bản 1.6 lâu rồi, dùng daily use. Hôm nay em mới lấy cái thẻ còn lại ra cài thử bản GB 2.3
Em không flash DAF vì thông số recovery 2 bản này là giống nhau. Em chỉ partition cái thẻ rồi cài bản 2.3 luôn.
Cài xong xuôi rồi em mới thử lấy cái thẻ cũ chạy 1.6 lắp vào để định backup mấy soft để chạy trên 2.3 thì sau 10' boot vật vã ở màn hình con robot màu xanh máy em đã chạy GB 2.3 với đầy đủ các apps và settings trước đây em cài cho bản 1.6

Nói tóm lại là gần 100 apps và đủ các setting em dùng trên 1.6 trước kia giờ đã chạy ổn trên 2.3 mà không cần install lại

Nên bác nào đang dùng 1.6 muốn lên 2.3 mà tiếc công ngồi cài apps, chỉnh settings... như bản cũ thì thử cách của em xem, tất nhiên là phải có 2 cái thẻ

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Bóc tem mới vậy bác nhỉ?hi
Đthuwer lần trước rồi, nhưng mấy cái sọc ngang màn hình nhìn vẫ điên mắt lắm bác ạ.Wifi hơi phập phù, pin vẫn hao nhanh( có thể mình nghịch nhìu wa chăng?) mấy lỗi chính vẫn còn, hi vọng sắp tới có bc chuyển tốt hơn !

gunnroseclose

Bóc tem mới vậy bác nhỉ?hi
Đthuwer lần trước rồi, nhưng mấy cái sọc ngang màn hình nhìn vẫ điên mắt lắm bác ạ.Wifi hơi phập phù, pin vẫn hao nhanh( có thể mình nghịch nhìu wa chăng?) mấy lỗi chính vẫn còn, hi vọng sắp tới có bc chuyển tốt hơn !

Hehe, sọc ngang thì đỡ hơn nhiều nhưng vẫn còn, cái này phải đợi mấy ông code ngồi fix lại mới được. Team này họ thường fix các lỗi lớn trước rồi thời lượng pin thường là được fix sau cùng bác ạ. Chụp ảnh bản này đẹp phết, chỉ còn chờ quay video là ok :D:D

Thực ra là đã có patch fix được lỗi sọc ngang rồi nhưng cài vào thì lại bị mất camera nên sergio vẫn chưa implement vào bản này :D:D Chu kì thường là 3 tuần ra rom 1 lần :D:D

AquaSta

Moderator
Tốt quá bác nhểy, mình ko nghĩ ra Google lưu cache, nhiều topic bị bay quá, giá mà có HD2 để phang :ar!

gunnroseclose

Tốt quá bác nhểy, mình ko nghĩ ra Google lưu cache, nhiều topic bị bay quá, giá mà có HD2 để phang :ar!
Nó vẫn lưu cache nhưng ko cho mình edit bác ạ, nên vẫn phải sửa lại 1 chút. Dù sao thì có còn hơn không :D:D

Azzura

Em dùng bản 1.6 thôi, ngồi đợi version tiếp theo chứ bản 2.1 vẫn chưa ổn lắm :D
Cài vào lag quá, có thể do dùng thẻ nhớ lởm (8G đi cùng máy) :(

gunnroseclose

Em dùng bản 1.6 thôi, ngồi đợi version tiếp theo chứ bản 2.1 vẫn chưa ổn lắm :D
Cài vào lag quá, có thể do dùng thẻ nhớ lởm (8G đi cùng máy) :(
Đúng rồi, GB sense mà chạy thẻ nhớ classs thấp thì lag lắm. Tớ lại mới đổi qua tmo nên cài thẳng vào ROM lại chạy rất mượt :D:D

doanvank44s1

v2.1 sửa hầu hết lỗi là những lỗi gì hả bác, sọc màn hình, quay phim, weather dc chưa bác

gunnroseclose

man hình HD2 co 65k màu em nghĩ sẽ k hết được sọc màn hình đâu

sẽ hết, chỉ là phải đợi để dev sửa lại code thôi. Thấy cậu dùng android cũng lâu rồi mà sao nói câu buồn cười thế? Android froyo hay gingerbread thì màu sắc có liên quan gì đến cái graphic glitches này đâu?
btw, đã có patch sửa được hết hoàn toàn cái sọc màn hình rồi nhưng cài patch đó vào thì camera lại không dùng được nên mình không đưa lên.

stupid1314

Hì, lâu rồi hok vào toppic của LEO hôm nay ghé vào xem em LEO nhà mình sao rồi. Công nhận các bản rôm của CoreDroid ổn định và đẹp thật. Mình vừa chuyển qua DHD, nhưng vẫn xài bản của CoreDroid. Chắc tậu thêm 2 em LEO nữa để vọc, qua DHD nó lu bu hơn LEO.

gunnroseclose

Hì, lâu rồi hok vào toppic của LEO hôm nay ghé vào xem em LEO nhà mình sao rồi. Công nhận các bản rôm của CoreDroid ổn định và đẹp thật. Mình vừa chuyển qua DHD, nhưng vẫn xài bản của CoreDroid. Chắc tậu thêm 2 em LEO nữa để vọc, qua DHD nó lu bu hơn LEO.

Thảo nào thấy bác mãi chả chịu update cái topic kia nên em mới phải làm topic này :)) hóa ra là lên DHD rồi à :))

gunnroseclose

hình ảnh đã bị die rồi bác ơi!
Tks bạn, đã sửa link

WOW, bên xda đã đặt v3 trên title, hứa hẹn là sẽ rất hot các bác ạ,đã update link và change log vào post 1 :D:D Mới ngủ có mấy tiếng mà dậy đã có bản mới rồi, thảo nào hôm qua hỏi thì thằng cha dutchdanny cứ úp úp mở mở :))

Có vẻ như cái đáng giá nhất là đây :
Sense 3 and Widgets 3D , tí nữa down xong sẽ up lên multiupload cho các bác :D

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

V3 Cách install khác chứ ko giống update như mọi lần các bác nhé, vì phải xoá sạch sense 2 và install sense 3 nên các bác từ từ để em thử trước rồi em sẽ update cách install vào post 1

dienluc510

Hehe ! sáng ro mà đã có cái tin nóng hổi thế này rồi, bác nhanh nhanh lên tí - em nóng ruột quá rồi ! thanks!