• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[09 JUN] [ZIP] HD2 CoreDroid HD GB 2.3.3 V2.1 EU&TMOUS[SKINNED&TWEAKED]

gunnroseclose

bác kiên nhẫn thế, =D>
em vừa thấy bác bên xda
nóng lòng với V3 quá !;;)

Ông anh đang dùng hd2 eu, tí cài cho ổng v1.6 để dùng hàng ngày.

Còn mình thì dùng tmo, đang sốt ruột quá, thường thì lịch bọn nó up link lên là nửa đêm ở vn, chả biết hôm nay có sớm hơn ko :(

hunghm87

Ông anh đang dùng hd2 eu, tí cài cho ổng v1.6 để dùng hàng ngày.

Còn mình thì dùng tmo, đang sốt ruột quá, thường thì lịch bọn nó up link lên là nửa đêm ở vn, chả biết hôm nay có sớm hơn ko :(
Nhà bác hai người chiến HD2 lận cơ ah :D

hunghm87

Mấy hôm trước em cũng lọ mọ ngồi đọc cách build cả đêm download tool này nó cuối cùng nản bỏ cuộc :|

duylenguyen

hum bữa cũng lọ mọ xem cách build rom, cài các phần mềm android-sdk, eclipse xong chạy theo hướng dẫn ra cái giao diện điện thoại rồi hoa cả mắt toàn là code... bó chiếu >.<

hunghm87

Nói chung khúc mắc ở nhiều đoạn, khâm phục mấy bác build, em giờ xin test thôi =D>

gunnroseclose

Lâu thật, chắc gần sáng mai mới có link v3 final mất, giống như đêm qua thằng dutchdanny úp úp mở mở là có bản mới làm mình thức đến 3h mà vẫn chưa có, vừa đi ngủ được 2 tiếng thì chúng nó ra v3 :))

hunghm87

Ra nhưng cũng khó down lắm, hôm 8/6 thức mà có down được đâu đành để sáng hôm sau vì một lúc nhiều người down quá :|

gunnroseclose

Hàng về rồi các bác ơi, bản này thấy bảo đã sửa được lỗi mất icon và chạy rất mượt nữa.
Đã update link direct cho anh em down thoải mái rồi nhé :D:D

nhattuong

Active Member
Hàng về rồi các bác ơi, bản này thấy bảo đã sửa được lỗi mất icon và chạy rất mượt nữa.
Đã update link direct cho anh em down thoải mái rồi nhé :D:D

cách flash có gì khác không hả bạn ? CWR bao nhiêu MB ? Cache bao nhiêu MB vậy ?

gunnroseclose

cách flash có gì khác không hả bạn ? CWR bao nhiêu MB ? Cache bao nhiêu MB vậy ?

cách flash như cũ, em đã up recovery cho bản này ngay link đầu tiên đó ạ. REcovery 390mb, cache 5mb

PS1: Đã hiển thị icon ngon, hiệu ứng 3D đang test.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

bản này có cách chuyển sang chạy bằng DAF.exe không bác chủ thead? chắc tại cái thẻ theo máy của em nên chạy lag dữ lắm!

gunnroseclose

bản này có cách chuyển sang chạy bằng DAF.exe không bác chủ thead? chắc tại cái thẻ theo máy của em nên chạy lag dữ lắm!

chạy =DAF là sao hả bác, chạy daf.exe trên máy chính là bước cài recovery cho hd2 mà

dienluc510

Chạy trực tiếp DAF.exe vào máy chứ không vào thẻ ý ... hehe em gà mờ nên hiểu thế nào nói thế ấy, bác thông cảm! kho vi cai thẻ class 2 ấy mà

gunnroseclose

Chạy trực tiếp DAF.exe vào máy chứ không vào thẻ ý ... hehe em gà mờ nên hiểu thế nào nói thế ấy, bác thông cảm! kho vi cai thẻ class 2 ấy mà
Chạy DAF là bước để update recovery vào HD2 thôi, chắc ý bác là cài thẳng bản này vào NAND chứ ko cài vào ext trên thẻ nhớ phải ko? Nếu thế thì cũng được nhưng mà bộ nhớ sau khi bác cài rom thẳng vào nand HD2 EU chỉ còn khoảng 50mb thôi nê chả cài được soft gì đâu bác ạ
Bác cứ thử cài lại mới từ đầu vào thẻ class 2 xem sao, nhớ wipe đầy đủ theo hướng dẫn và sau khi set up thành công thì reboot vài lần cho mượt.
Thêm 1 điều là nếu bác cài mới thì trong lần setup đầu tiên nhớ chọn manual sync, ko sync với acc google và bỏ chọn 2 cái allow dùng gps định vị location nhé.

bên xda bản này ra V3 rồi đó mấy bác, ai thử test xem sao
Test thử rồi, rất mượt mà, độ trễ hầu như ko có.