• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

100% Walkman Phone Icon For P1i... HOT & MORE

Caohieu88

Nối tiếp thành công của New Iphone dành cho P990i, lần này là một bản trọn vẹn dành cho P1i của các bạn đây!!! Sẽ là không công bằng nếu như chỉ có P990i được hưởng tất cả, hãy thử cảm giác mới với chiếc P1i Walkman của mình. Theo như bộ này thì phần Ipod của New Iphone sẽ chuyển thành Walkman, và các Icon trong đó như Online, Video, Music, Activity Menu ( Zam icon...... khoảng trên 60 Icon) sẽ được thay đổi để biến chiếc P1i của bạn trở thành Walkman Phone.

Ngoài ra một số App như Capsswith, Swiss, X-Plore, chụp ảnh màn hình QscreenSnap, đèn pin Torch, báo thời tiết Weather... Kể ra nhiều thấy thèm cho P990i quá, hic hic...Và tất nhiên không thể thiếu được đó là bộ Theme Walkman hàng hiệu đính kèm. Do ko có máy để Test thử, bạn nào dùng P1i thì cho xin ít hình và cho ý kiến nhé! Mặc dù bản này được Made riêng cho P1i nhưng theo một số ý kiến đã Test thì nó chạy cả trên M600... ngoại trừ P990i

Bản của tác giả Farbod

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
thanks Caohieu để tui thử xem sao? Tui thử rồi, chỉ đổi dc 5/9 Icon của máy, còn lại Icon Messaging, Control Panel, Contact, Calendar thì kg thay đổi gì hết, còn cái walkman thì sau khi cài bị lỗi Dump file created. Pó tay luôn, dù sao thì cũng cám ơn bác đã chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

thanks Caohieu để tui thử xem sao? Tui thử rồi, chỉ đổi dc 5/9 Icon của máy, còn lại Icon Messaging, Control Panel, Contact, Calendar thì kg thay đổi gì hết, còn cái walkman thì sau khi cài bị lỗi Dump file created. Pó tay luôn, dù sao thì cũng cám ơn bác đã chia sẻ.

Không thể như vậy được bạn ah, vì có đầy đủ các Icon trong đó mà, mình đã kiểm tra rất kĩ rồi, có hơn 60 Icon các loại . Có thể bạn đã chép một file tương ứng Contact, Agenda, ControlPanel, Messaging vào cả ổ D rôi, chỉ cần xóa đi là xong ngay. Chỉ sử dụng 1 ổ để cài thôi nhé, như vậy mới đảm bảo chất lượng !!!

kisianhtrangls

Bạn thử rs lại máy lần nữa xem, vì máy mình phải rs 2 lần mới hiện đầy đủ các icon. Bản này phải nói là tuyệt đẹp, 4+9 icon ngoài màn hình và trong main menu đều được đổi, ngoài ra toàn bộ icon các chương trình mặc định của máy cũng thay đổi để đồng bộ với themes, cả pin và sóng cũng đồng bộ luôn. Phiền bác Caohieu88 có thể gửi mình link phần mềm chụp ảnh màn hình được không, mình sẽ chụp vài tấm từ máy mình lên cho mọi người cùng xem.

Caohieu88

Chúc mừng bạn đã Test thành công bộ Icon Walkman này nhé!! Đây là phần mềm QsceenSnap chụp ảnh màn hình cho UIQ 3.0 của bạn!

httanphat

Bạn ơi, bạn hướng dẫn chi tiết cách làm này được ko. Mình nghĩ là chép các file sau khi giải nén vào C đúng ko bạn, nhưng ngặt nỗi trong C ko có Status Bar nên mình bán tín bán nghi, thôi thì hỏi bạn một cái cho chắc ăn hì hì :D

Caohieu88

Bạn ơi, bạn hướng dẫn chi tiết cách làm này được ko. Mình nghĩ là chép các file sau khi giải nén vào C đúng ko bạn, nhưng ngặt nỗi trong C ko có Status Bar nên mình bán tín bán nghi, thôi thì hỏi bạn một cái cho chắc ăn hì hì :D
Bạn cứ chép vào theo đường dẫn sau khi Extract file :
1. Chép các file nhỏ .RSC và .MBM vào C\Resource\Apps
2. Bộ Status bar\Resource có 8 Folder bên trong thì có thể chép cả 8 Folder vào C\Resource hoặc D\Resource tùy bạn, chỉ chép một nơi thôi nhé. Cái tên Status bar chỉ là để cho bạn biết các file trong đó liên quan đến Status bar thôi, chứ làm gì có Folder Satus Bar trong C đâu bạn. Chúc bạn thành công!

httanphat

Hot hot ... ScreenShot P1i@W960i nè pà kon!!!

Cái này dùng với theme cài thêm:

Cái này thì xài với theme của W960i lun:

Bà kon thấy sao, được lắm chứ há. Ai sài P1i cảm thấy hứng thú thì thử đi nèo kaka ... =D>

httanphat

Oh, lỡ vài bữa chán bộ icon này rùi làm sao trở lại icon mặc định của máy đây bà con, dù sao mình vẫn có cảm giác icon mặc định của máy là sinh động hơn. Vì cái này nó có 1 màu chủ đạo, nhìn hoài cũng chán ...

greenbaby

Hay nha, đt mới có nhiều cái để khám phá hé. Y cũng khoái mấy cái ứng dụng cho UIQ, có mấy cái cũng ok lắm.

Caohieu88

hehe, có nhiều cái để các bạn khám phá về UIQ lắm....mong các bạn sẽ thích nó!!

bebuon09

tình hình là e cop xong chỉ đổi đc 1 ít icon, restart lần nữa vẫn vậy. liệu có phải cop lại ko đây bac CaoHieu :|

bebuon09

sry, có lẽ e spam hơi nhiều. nhưng vấn đề đã đc giải quyết, cơ bản là ko đc để tiếng việt mà phải để tiếng anh :|
trong control panel. 6 icon vẫn như cũ ạ :|

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

muốn đổi controlPanel thì bạn có thể tự làm bằng cách thay đổi file Qctrlpnl.mbm và file RSC của nó!

Kozohan_2005

Ai làm ơn chỉ em cặn kẻ hơn về cách cài đặt đi . Thật sự e mới sử dụng w960i nên k bít 1 cái j cả .... tốt thì cho e xin tí hình cho dễ làm hơn :D cám ơn các đại ca trc'