• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

100% Walkman Phone Icon For P1i... HOT & MORE

XiaoGui

Ai làm ơn chỉ em cặn kẻ hơn về cách cài đặt đi . Thật sự e mới sử dụng w960i nên k bít 1 cái j cả .... tốt thì cho e xin tí hình cho dễ làm hơn :D cám ơn các đại ca trc'

Down về,giải nén ra rồi copy những file trong đó vào C:/Resouce/Apps là được.

XiaoGui

Em Chẳng Biết C:/Resouce/Apps Là cái J cả .... :| đừg chữi em ngu nha :p

Cài chương trình quản lí file như XPlorer hoặc SwissMgrPro rồi tìm theo đường dẫn cop vào. C là bộ nhớ máy,D là thẻ nhớ. Bạn cứ tìm trong diễn đàn có hướng dẫn kĩ lắm

pphapp

Oh, lỡ vài bữa chán bộ icon này rùi làm sao trở lại icon mặc định của máy đây bà con, dù sao mình vẫn có cảm giác icon mặc định của máy là sinh động hơn. Vì cái này nó có 1 màu chủ đạo, nhìn hoài cũng chán ...

thì bạn chỉ việc xóa hết nhũng file icon (gồm file .mbm và .rsc) mới mà bạn mới cài vào ổ c là được thôi (làm thủ công nhé và nhớ thật cẩn thận vì xóa nhầm 1 file hông phải của bộ icon là máy của bạn có thể bị lỗi, tốt nhất bạn nên mở xem những file icon trên vi tính và tìm những file giống y như vậy trên đt và xóa chúng) lúc xóa nhớ bật capswicth sang off nhé,

shadow141206

thì bạn chỉ việc xóa hết nhũng file icon (gồm file .mbm và .rsc) mới mà bạn mới cài vào ổ c là được thôi (làm thủ công nhé và nhớ thật cẩn thận vì xóa nhầm 1 file hông phải của bộ icon là máy của bạn có thể bị lỗi, tốt nhất bạn nên mở xem những file icon trên vi tính và tìm những file giống y như vậy trên đt và xóa chúng) lúc xóa nhớ bật capswicth sang off nhé,

Bạn dùng pm này để xóa bộ icon cũ nga :)

ngoisaole

mình cũng thử rồi, chỉ đổi dc 5/9 Icon của máy, còn lại Icon Messaging, Control Panel, Contact, Calendar thì kg thay đổi gì hết. bên trong thi cũng chẳng đổi được j lun. em xài p1i có ai giup em với? em rất thik cái này nhưng .............huhu:((

TY02

Cám ơn bạn nhé, mình sẽ cài cho e P1i của mình, nhìn thít thật, diễn đàn sao có nhiều người tốt quá. THANKS.

TY02

Nối tiếp thành công của New Iphone dành cho P990i, lần này là một bản trọn vẹn dành cho P1i của các bạn đây!!! Sẽ là không công bằng nếu như chỉ có P990i được hưởng tất cả, hãy thử cảm giác mới với chiếc P1i Walkman của mình. Theo như bộ này thì phần Ipod của New Iphone sẽ chuyển thành Walkman, và các Icon trong đó như Online, Video, Music, Activity Menu ( Zam icon...... khoảng trên 60 Icon) sẽ được thay đổi để biến chiếc P1i của bạn trở thành Walkman Phone.

Ngoài ra một số App như Capsswith, Swiss, X-Plore, chụp ảnh màn hình QscreenSnap, đèn pin Torch, báo thời tiết Weather... Kể ra nhiều thấy thèm cho P990i quá, hic hic...Và tất nhiên không thể thiếu được đó là bộ Theme Walkman hàng hiệu đính kèm. Do ko có máy để Test thử, bạn nào dùng P1i thì cho xin ít hình và cho ý kiến nhé! Mặc dù bản này được Made riêng cho P1i nhưng theo một số ý kiến đã Test thì nó chạy cả trên M600... ngoại trừ P990i

Bản của tác giả Farbod

Bạn cứ chép vào theo đường dẫn sau khi Extract file :
1. Chép các file nhỏ .RSC và .MBM vào C\Resource\Apps
2. Bộ Status bar\Resource có 8 Folder bên trong thì có thể chép cả 8 Folder vào C\Resource hoặc D\Resource tùy bạn, chỉ chép một nơi thôi nhé. Cái tên Status bar chỉ là để cho bạn biết các file trong đó liên quan đến Status bar thôi, chứ làm gì có Folder Satus Bar trong C đâu bạn. Chúc bạn thành công!

Cám ơn những lời chỉ dẫn của a, tất cả các icon đều đổi hết rất đẹp. WONDERFULL.;)=D>

ngoisaole

tin vui cho những ai dùng w950 đây ,mình đã test thử và thành công hoàn toàn giống như p1i ko khác hehe.sướng quá thank mấy bác mới được hihi

ngoisaole

anh caohieu88 ơi cho em xin phần mền chỉnh sữa icon .MBM được ko? em thích cái theme nhưng bộ icon em đang xài ko phù hợp . giờ em muốn đổi màu sắc cho bộ icon để nó phù hợp với cái theme. nếu anh biết cách xin chỉ giúp.
cần gấp nha anh.mong anh giúp đỡ

Caohieu88

anh caohieu88 ơi cho em xin phần mền chỉnh sữa icon .MBM được ko? em thích cái theme nhưng bộ icon em đang xài ko phù hợp . giờ em muốn đổi màu sắc cho bộ icon để nó phù hợp với cái theme. nếu anh biết cách xin chỉ giúp.
cần gấp nha anh.mong anh giúp đỡ

Toàn bộ PM cũng như hướng dẫn tạo và sửa icon mình đã viết ở đây rùi, bạn tham khảo và tải về nhá http://pdaviet.net/showthread.php?t=34094

ngoisaole

Toàn bộ PM cũng như hướng dẫn tạo và sửa icon mình đã viết ở đây rùi, bạn tham khảo và tải về nhá http://pdaviet.net/showthread.php?t=34094

thanks bác .mà em chỉ muốn sửa màu của bộ icon này theo. chứ nó đệp quá rồi. ko biết làm được không nữa. có gì bác chỉ thêm cho em nha. nick yahoo của bác có phải là caohieu88 phải ko? có gì không hiểu mình pm qua nick đó được ko vậy ?

Caohieu88

thanks bác .mà em chỉ muốn sửa màu của bộ icon này theo. chứ nó đệp quá rồi. ko biết làm được không nữa. có gì bác chỉ thêm cho em nha. nick yahoo của bác có phải là caohieu88 phải ko? có gì không hiểu mình pm qua nick đó được ko vậy ?

Muốn chỉnh sửa màu icon thì quan trọng là chỉnh sửa file ảnh icon ban đầu PNG chứ ko tác động màu vào file mbm được, mà cái này thì tốt nhất nên tìm trên Web chứ tạo bộ icon riêng ko hề đơn giản :D
PS: Nick mình là Caohieu88, nhưng ít khi vào Y! lắm, chán Y! rùi :)) , với lại mình cũng dốt đồ họa lắm :-?

ngoisaole

Muốn chỉnh sửa màu icon thì quan trọng là chỉnh sửa file ảnh icon ban đầu PNG chứ ko tác động màu vào file mbm được, mà cái này thì tốt nhất nên tìm trên Web chứ tạo bộ icon riêng ko hề đơn giản :D
PS: Nick mình là Caohieu88, nhưng ít khi vào Y! lắm, chán Y! rùi :)) , với lại mình cũng dốt đồ họa lắm :-?

hihi tại cái bộ icon 100% walkman của bác đẹp quá rồi nên ko muốn thay đổi nhiều. giờ chỉ muốn thay đổi màu của nó cho phù hợp với cái theme của mình thôi.cũng chẳng biết làm từ đâu nên đành hỏi sư phụ vậy. nghe bác nói có vẻ khó quá huhu.em có 1 bộ icon .png màu mình thik nhưng vẫn không đủ huhu.không có cách nào hả bác.

Caohieu88

hihi tại cái bộ icon 100% walkman của bác đẹp quá rồi nên ko muốn thay đổi nhiều. giờ chỉ muốn thay đổi màu của nó cho phù hợp với cái theme của mình thôi.cũng chẳng biết làm từ đâu nên đành hỏi sư phụ vậy. nghe bác nói có vẻ khó quá huhu.em có 1 bộ icon .png màu mình thik nhưng vẫn không đủ huhu.không có cách nào hả bác.

Nếu sửa màu trên file mbm thì theo mình là ko có cách nào đâu!!

ngoisaole

Nếu sửa màu trên file mbm thì theo mình là ko có cách nào đâu!!

ec vậy tức là muốn thay đổi thì chỉ còn có cách là làm lại từ đầu thui à. vậy bạn còn bộ hình png của bộ icon 100% walkman này ko. nếu còn bạn cho mình với mình sẽ tự làm lại vậy. à mà mình có thể trích file .png từ mbm ra được ko.mình còn gà lắm mong bạn thông cảm;););)

ngoisaole

hiếu ơi mình đã làm được bộ icon vừa ý dựa theo hoàn toàn vào bộ icon 100% này của bạn chỉ khác màu.
nhưng sau khi test xong co 1 trục trặc nhỏ
PhotoHandler.ashx

tại sao icon tin nhắn và walkman lại nhỏ hơn cái icon kia ko?
all đều tốt chỉ có một lỗi như vậy, mình đã kiểm tra kĩ nhưng ko biết lỗi ở đâu. mình nghĩ do thứ tự sắp xếp hình 64*64-->40*40-->18*18 hay ngược lại, nhưng có nhiều cái khác nhau mà sao chỉ co tin nhắn va walkman là bị.
ps\ chỉ bị ở ngoài destop thôi còn ở trong thì tin nhắn và walkman vẫn như mọi app khác

à bạn có icon nào cho mobireader + googlemap + coreplay thì cho gởi cho mình cái
thanks

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan206

bộ icon của bác ngoisaole làm màu này trông đẹp đấy cố gắng hoàn chỉnh rồi post lên cho anh em nha.cái theme ấn tượng quá.cho mình xin được không?thanks!

ngoisaole

bộ icon của bác ngoisaole làm màu này trông đẹp đấy cố gắng hoàn chỉnh rồi post lên cho anh em nha.cái theme ấn tượng quá.cho mình xin được không?thanks!

thanks thì phải bấm nút thanks chứ nhỉ hihi . theme của bạn nè
hoa tím.rar

Chỉnh sửa cuối: