• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

caominhtu36

máy mình hiện tại đã root nhưng chưa S-off được, ICS 4.0.3, sense 3.6, các pro có bản rom nào cho e xin với ạ, có ai nhiệt tình có thể giúp e cách uprom được không ạ, e trân thành cảm ơn, vì chưa thử, cũng nghiên cứu nhưng chưa hiểu lắm nên ko giám up bừa :D

máy mình hiện tại đã root nhưng chưa S-off được, ICS 4.0.3, sense 3.6, các pro có bản rom nào cho e xin với ạ, có ai nhiệt tình có thể giúp e cách uprom được không ạ, e trân thành cảm ơn, vì chưa thử, cũng nghiên cứu nhưng chưa hiểu lắm nên ko giám up bừa :D
Để úp các bản rom cook cho các máy S-ON thì bạn phải flash boot.img của bản rom đó (mở file rom .zip và vào kernel extract file boot.img ra) riêng, để flash boot.img thì bạn tải cái này về, giải nén, copy vào ổ C, sau đó copy file boot.img của bản rom cook cần úp vào thư mục đó, đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC và chờ hiển thị USB, sau đó chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat để flash boot.img vào máy, khi nào hiện như hình dưới là ok.

Sau khi flash boot.img xong thì bạn vào Recovery, full wipe và flash file rom .zip là xong.

Chú ý khi úp các bản rom cook với các máy S-ON thì đều bị lỗi Wifi nhé.

quanghh

Các bạn cho mình hỏi là tại sao mình up bản rom ordroi này thì bị lỗi cammera nhỉ, cứ bật cam lên đc tí là bị uot ra, không chụp. Thi thoảng mới chụp đc 1 vài cái rồi lại bị lỗi như trên. Nhưng up sang rom khác lại không lôi. \Mình dùng cả V 8.5 và 9.0 đều bị lỗi như vậy cả.
Thank cả nhà

hai_fish9999

Các bạn cho mình hỏi là tại sao mình up bản rom ordroi này thì bị lỗi cammera nhỉ, cứ bật cam lên đc tí là bị uot ra, không chụp. Thi thoảng mới chụp đc 1 vài cái rồi lại bị lỗi như trên. Nhưng up sang rom khác lại không lôi. \Mình dùng cả V 8.5 và 9.0 đều bị lỗi như vậy cả.
Thank cả nhà

Bạn vào CAMERA-SETTING-CAMERA OPTIONS-bỏ dấu tích ở ô: AUTO ENHANCE là OK.