• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

khanhbaotri

chào bạn

Chắc chưa có gì mới nên chưa update thôi...:D
pro up bản 9.0.0 này có bị hiện tượng vào app play ko hiển thị được hình ko?mình bị hiện tượng mất hình,chỉ còn chử ko hà?và pin báo lộn xộn lắm

doanthaibao

Nếu nhầm FW thì không boot được đâu. Nhưng máy bạn đó có HBOOT 1.27 rồi thì chắc là có sẵn FW 3.32 rồi...:D
Đúng rồi, máy em fw 3.32 rồi, vì đã từng up qua ota 4.03, đã s-off bằng phương pháp "chọt dây đồng" trên xda . nhưng bản này xài wifi ko được, nhưng mà bản Virtuous Inquisition v4.0.0 thì cài ok và có wifi, mà quy trình thì cũng là full-wipe và flash. :(
Mà em để ý là cài bản nào có sense 4.0 là ko bao giờ có wifi được, chẳng hạn như bản PkMn Charmander 4.5 Slide2Unlock cũng ko có wifi. Em thử chép mấy file trong thư mục modules vào máy nhưng vô hiệu. Ko biêt có cách nào ko các bro?

Chỉnh sửa cuối:

hai_fish9999

pro up bản 9.0.0 này có bị hiện tượng vào app play ko hiển thị được hình ko?mình bị hiện tượng mất hình,chỉ còn chử ko hà?và pin báo lộn xộn lắm

Mình chỉ bị mất hình khi vào PLAY STORE = 3G thôi,vào =WIFI vẫn OK.

Last edited by a moderator:

quanghh

dạo này vào CH Play toàn không hiển thị đc hình ảnh. đã làm đủ cách nhưng vẫn bị hiện tượng như thế.
Chắc có lẽ do lỗi hệ thống thì phải

hung10a3

ko thấy hình trên app store... hix, sao chưa thấy fix cái hotspot nhỉ.. fix được cái này là xem như hoàn hảo

hung10a3

dạo này vào CH Play toàn không hiển thị đc hình ảnh. đã làm đủ cách nhưng vẫn bị hiện tượng như thế.
Chắc có lẽ do lỗi hệ thống thì phải
test bằng cách đập máy chưa a. :D

hanthienvu

Do app store bị nhà mạng chặn nên không hiển thị hình ảnh, vào app store download set dns về set lại là được, có hướng dẫn set trên google

ferick

rom này bị thôi chứ mình dùng insertcoin evolution 2.0 có bị đâu.vẫn hiển thị ngon mà.

mrnhek

các Pro cho em hỏi chút khi nâng FW lên 3.2 thỳ có cần Supper CID ko ạ :S

Last edited by a moderator: