• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/06/2012][ROM ICS 4.0.3][Sense 4.0] OrDroid v9.0.0 | Fast & Stable

devil311

Mình đã cài thành công rồi :D Nhưng mình có mấy thắc mắc nhỏ là kiểm tra xem fimware của mình là bn ở đâu vậy? Với cả ở dòng Thông tinh phần cứng trong điện thoại của mình thì là 1566MHz x2 -Bricked. Mình không hiểu cái chữ bricked đấy có nghĩa là gì. bạn có thể giải thích giúp mình đc hok ^^ Mình cảm ơn nhiều nhé

LinhKu

Vừa tải xong, đang úp thử đây...:D

em đang theo bản insertcoin mỗi ngày 1 bản mà chưa có thời gian up bản này nữa,chiều em test thử bản mới của anh bình nữa,anh up bản này xem có ngon ko nhé

LinhKu

Mình đã cài thành công rồi :D Nhưng mình có mấy thắc mắc nhỏ là kiểm tra xem fimware của mình là bn ở đâu vậy? Với cả ở dòng Thông tinh phần cứng trong điện thoại của mình thì là 1566MHz x2 -Bricked. Mình không hiểu cái chữ bricked đấy có nghĩa là gì. bạn có thể giải thích giúp mình đc hok ^^ Mình cảm ơn nhiều nhé

à cái -Bricked theo mình biết thì cũng chỉ là cái tên của kernel đấy thui đó bạn,hiện tại đây là kernel tốt nhất cho rom 4.0 đó bạn

ferick

bạn up bản mới rồi review 1 chút đi bạn, rom làm việc ổn định các chức năng chưa. từ hôm qua đến h mình up 4,5 lần rồi. hỏi bạn xem rom này ngon thì up tiếp :D

devil311

bản 7.1.1 hình như ko có messenger thì phải :-? mà bạn có cái file cài cái mở khóa = 4 phím cảm ứng không vậy ;))

KOK

bản 7.1.1 hình như ko có messenger thì phải :-? mà bạn có cái file cài cái mở khóa = 4 phím cảm ứng không vậy ;))

Tính năng đó là do Bricked Kernel. Bạn up kernel là dùng được. Cái này cũng có tùy trọn khi up rom mà. Messenger ý bạn là Google+, facebook hay cái giề thía? Còn nếu đúng là Messenger thìa cứ cái Google+ hoặc Facebook là có thoai mà.

em đang theo bản insertcoin mỗi ngày 1 bản mà chưa có thời gian up bản này nữa,chiều em test thử bản mới của anh bình nữa,anh up bản này xem có ngon ko nhé
Cái base mới 1.11.401.101 này xem video giật tung chảo...:( Chờ fix vậy.

tvakhang

Bản 7.1.3 đến bây giờ vẫn chưa fix dc lỗi dự báo thời tiết,xem film vẫn bị giật ko biết khi nao mới fix dc mấy lỗi đó đây.

tvakhang

Nếu rom sense 4 hoàn thiện cho sensation thì ko cần chức năng vừa quay phim vừa chụp hình cubgx dc.xem racác thành viên bên xda cũng bó tay khoản này. Có lẽ phần cứng không tương thích.

LinhKu

Bản 7.1.3 đến bây giờ vẫn chưa fix dc lỗi dự báo thời tiết,xem film vẫn bị giật ko biết khi nao mới fix dc mấy lỗi đó đây.

bị lỗi thời tiết chỗ nào thế bạn,mà xem phim = youtube thì chỉ cần bật chế độ HQ lên là dc mà