• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/03/2013] ViperDHD v2.1.3 | Android 4.0.4 | Sense 4.1

sdtuan

Có ai up lên bản 2.1.4 chưa cho mình hỏi chức năng mở khóa điện thoại băng khuôn mặt sử dụng sao vậy

xuhao1605

Bạn thử khởi động lại máy xem có hết lỗi đó không nhé. Nếu không hết thì full wipe rồi cài lại rom.

bạn ơi giúp mình với mình cài bản này mà ko có trinh duyệt internet ko có bộ sư tập và ko có nhạc nữa là làm sao nhỉ giúp mình với thanks

bạn ơi giúp mình với mình cài bản này mà ko có trinh duyệt internet ko có bộ sư tập và ko có nhạc nữa là làm sao nhỉ giúp mình với thanks
Hơi bị lạ đấy. Bản rom này đủ hết các ứng dụng đó mà.

truonguyen82

Các bạn cho hỏi phiên bản này có xài được chức năng sweep2wake k? nếu có thì cho mình xin cái hướng dẫn

xin cảm ơn.

Các bạn cho hỏi phiên bản này có xài được chức năng sweep2wake k? nếu có thì cho mình xin cái hướng
Bạn kiểm tra trong Venom Tweaks xem có không nhé. Thường thì các bản rom của Venom Team đều có chức năng S2W này.

bedudon

Lúc cài rom chọn bỏ hết chứ sao nữa , lúc nó hỏi ứng dụng nào bạn k muốn cài , k đọc kĩ hoặc k hiểu được tiếng Anh theo cảm tính sẽ chọn hết tất cả các mục => chúc mừng bạn với siêu điện thoại trống không =))

truonguyen82

Bạn kiểm tra trong Venom Tweaks xem có không nhé. Thường thì các bản rom của Venom Team đều có chức năng S2W này.

trong Venom Tweaks có dòng Sweek2Wake mode nhưng nó bị ẩn và còn có dòng "Allows you to setup Sweek2Wake if the feature is supported on your kernel"

vậy phải đợi upgrade lên ah?

trong Venom Tweaks có dòng Sweek2Wake mode nhưng nó bị ẩn và còn có dòng "Allows you to setup Sweek2Wake if the feature is supported on your kernel"

vậy phải đợi upgrade lên ah?
Cái này là do kernel không hỗ trợ chức năng S2W này.

huynhtv

Member
làm ơn cho mình hỏi , máy mình chỉ unlock bootloader có up được rom này không ?

cho mình hỏi bản rom này có hỗ trợ ghi âm cuộc gọi không, mình đang sài leedroid 5.1 ghi âm rất tốt

nkduy1102

CÁc bác cho em hỏi, em dùng viper 2.1.3 máy HTC DHD, sao cứ vào data khoảng 10s là bị bật ra nhỉ, em dùng mạng viettel

1984kute

meemhf thì cài được nhưng wiget đồng hồ với thời tiết của htc không có.chán! cài lại 3 lần đều thế

meemhf thì cài được nhưng wiget đồng hồ với thời tiết của htc không có.chán! cài lại 3 lần đều thế
Trong giao diện AromaInstaller đến phần chọn Aditional Mods mà bạn chọn DeSense thì sẽ không có giao diện Sense đâu. Nếu không quen thì trong AromaInstaller bạn cứ Next thôi nhé.

1984kute

Trong giao diện AromaInstaller đến phần chọn Aditional Mods mà bạn chọn DeSense thì sẽ không có giao diện Sense đâu. Nếu không quen thì trong AromaInstaller bạn cứ Next thôi nhé.
cảm ơn bạn rất nhiều,okie rồi để mình trải nghiệm rồi nhận xét xem bản room này thế nào

1984kute

sau 1 ngày dùng nhận xét như sau.máy dùng khá lag.vào bất cứ phần gì thoát ra ngoài màn hình chính máy cũng phải load lại
không hiểu tại sao nữa?mặc dù ram lúc nào cũng trống 200>>300mb,và đóng băng nhưng ứng dụng không dùng đến
máy mình là Inspire và trong phần AromaInstaller đaz tíc vào Inspire.bây h resote room gốc chứ không dùng đc

sau 1 ngày dùng nhận xét như sau.máy dùng khá lag.vào bất cứ phần gì thoát ra ngoài màn hình chính máy cũng phải load lại
không hiểu tại sao nữa?mặc dù ram lúc nào cũng trống 200>>300mb,và đóng băng nhưng ứng dụng không dùng đến
máy mình là Inspire và trong phần AromaInstaller đaz tíc vào Inspire.bây h resote room gốc chứ không dùng đc
Trước khi cài rom bạn nên Full wipe và nếu format được thẻ nhớ thì càng tốt, sau khi cài rom xong nên remove các ứng dụng không cần thiết và nên khởi động lại máy vài lần nhé.