• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/07/2012]BlueOrange-Mix v1.0 [FAST - STABLE] [ICS][HWA]

[Oct 03, 12][ICS-ROM] iCyanogen 1.4 [Fast-Stable-Bravia-Xloud][tytung_HWA_r3.5]

[13/July/2012 BlueOrange-Mix v1.0 [ổn định nhanh] [ICS] [ROM] [HWA]CLK và Magldr
Kích thước phân vùng: 5/170/5 .
tai file này về flash như flash rom

13/7 BlueOrange-Mix v1.0 tham khao
26/7 BlueOrange-Mix v1.2
Softkey
bỏ Softkey
Các tính năng: : đây là 1 bản rom 4.0 mà mình thấy rất ưng ý. link tham khỏa http://www.tinhte.vn/threads/1384635/#post-20838530
SGS III Launcher New Integraded Theme MMS.apk Modded! Contacts.apk Modded! Settings.apk Modded Bootanimation từ JB! các Tweaks Build.prop nhanh Khởi động Apps AOSP 275 MB miễn phí Ram! CPU được thiết lập hoàn hảo! Rom là sạch! Multilanguage nhanh và Lite, Speeeeed! và nhiều hơn nữa ....
[Aug 04, 12][ICS-ROM] iCyanogen 1.1 [Fast-Stable-Bravia-Xloud][tytung_HWA_r3.3] link xda

Download:iCyanogen 1.1
Installation: System: 200MB Cache: 5MB - MGLDR-CWM and CLK both working good
Once you download, you have agreed that you use it at your own risk, I am not responsible for anything.
Optional download:
Softkey

Download:iCyanogen 1.4
Softkey

MẸO TIẾT KIỆM PIN:

Cài đặt ứng dụng và sau đó Giới Điện thoại
Vô hiệu hoá cập nhật phần mềm và cho HTC
Sau đó quay trở lại cài đặt âm thanh và vô hiệu hóa tất cả các thiết lập cuộc gọi đến (yên tĩnh vòng trên pickup, túi chế độ, lật người nói)
Ngoài ra nếu bạn không sử dụng nhà cung cấp dữ liệu kế hoạch, sau đó vô hiệu hóa các dữ liệu di động và chuyển sang GSM.
EU HD2 : Bạn có thể flash radio 2.12.50.02 để tiết kiệm pin tối đa. (Thử nghiệm trên một số Roms và tiết kiệm pin hơn so với radio 2.15.50.14)
TMobile HD2 : Nên đọc kĩ hd. Việc up radio phải làm qua bootload,nên Tmobile rất dễ gặp lỗi.

Chú ý HD2 TMOUS thì không được úp Radio < 2.08 và rom có base < 2.10. vì đã có một số bạn gặp lỗi trên tmobile khi up radio. nên nêu thật sự không cần thiết, với dòng tmobile tạm thời ko up radio qua bl.

Ngoài ra, bạn có thể vô hiệu hóa hình ảnh động hiển thị cho hiệu suất tối đa! mình sẻ chỉnh lại cho hợp. link RADIO đây các bạn nhé http://www.jayceooi.com/2010/08/11/...o-rom-leo_radio-2-07-2-08-2-10-2-11-and-2-12/
tham khảo up radio tải : đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

Chỉnh sửa cuối:

catalya

with gapps là ji vậy bạn,nói ngắn gọn quá mình ko hiểu ji trơn. Bạn nói cụ thê hơn được không
PS: Cái link bên dưới zô có thấy ji đâu :O

quangeuro

28/6/2012 Google ra mắt Android 4.1 Jelly Bean. 4.2 làm gì đã có, mà có làm gì tới HD2 lẹ vậy. cái này là 4.04

Vẫn là 4.0.4 nhưng lược tối đa các app. Bạn này dành cho ai thích cook rom 4.0 theo ý mình. Thích app gì bạn cho vào.tạo file zip rom. Rồi flash

longchuot2007

doungphuongdong oi minh co con hd2 thuong co1 chay ban rom nay duoc ko. minh mua may duoc may thang roi nhung chang biet gi ca

Mọi thứ đều rất tuyệt vời với rom 4.0.4 này. Mình cá đã up rom này ko muốn tìm 1 bản stable ICS nào nữa.

lungtung

Bạn có thể chỉ cụ thể được không? cái file recovery đó cài vào thời điểm nào nhỉ ?

lungtung

mà hình như chưa có soft key thì phải, nếu được bạn chỉ luôn cách cài soft key đi

Bạn có thể chỉ cụ thể được không? cái file recovery đó cài vào thời điểm nào nhỉ ?

nếu bạn ko quen dùng HD2 NAND TOOLKIT thì bạn tải file đó về, flash như flash rom. sao đó flash rom bình thường.
softkey bản này mình nghĩ ko cần dùng đến bạn à. vì giao diện đã nói lên tất cả rồi, xem video nhé, cảm nhận của mình là rất tuyệt

lungtung

Mình không dùng nand toolkit vì toàn làm theo kiểu cổ điển. Không có softkey dùng phím cứng bất tiện lắm bạn ạ

Mình không dùng nand toolkit vì toàn làm theo kiểu cổ điển. Không có softkey dùng phím cứng bất tiện lắm bạn ạ

Giao diện trượt tròn. Nút app bố trí thuận lợi. Call trượt. Tốc độ mạng tốt. Pin tốt. Đây là bạn 4.0 mình thấy ổn. Sk tùy thích từng người thôi bạn à.

catalya

Em flash xong nó lên cái ji ki quái lắm,được có mấy mục ah.vô setting nó tự out ra ngoài ngay,tại cài bị lỗi hay cái rom này nó vậy ta

quangeuro

Em flash xong nó lên cái ji ki quái lắm,được có mấy mục ah.vô setting nó tự out ra ngoài ngay,tại cài bị lỗi hay cái rom này nó vậy ta
do bạn bị lỗi thôi, thử reboot lại máy nếu không được thì up lại rom và wipe full

thuyuae

Em tìm được đúng bản mà em yêu cầu, mấy bản trước kể cả em flash wp7 khi hết pin đều phải bóc pin ra sạc bằng sạc đa năng, bản này hết pin thì cứ cắm đấy vẫn sạc vào điện mà không khởi động lên, không phải dùng đến sạc đa năng.
Nói chung: bản này dùng rất ok, rất thích, tốc độ và hiệu xuất làm việc tốt bị crash ít.