• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/07/2012]BlueOrange-Mix v1.0 [FAST - STABLE] [ICS][HWA]

myGenio

T-Mobile thì radio nào tiết kiệm pin nhất, theo bác chủ thớt thì thì RADIO_2.07.5 trong khi bên XDA lại khuyến cáo là flash 2.8 trở lên, với lại mình đang dùng radio 2.15 mà bản rom của tytung sóng còn trập trờn, liệu 2.7 có khả quan không? ai có link radio 2.7 cho t-mobile cho mình xin. thank nhiều!

myGenio

Link mình để đầu trang mà bạn. Radio cao chỉ hộ trở ram tốt hơn yhooi bạn à.

thôi xong rồi, chót dại rồi. vừa tải Leo_RADIO_2.07.51.22_2 – link mà bạn đưa vừa flash xong, máy tèo rồi, màn hình đen xì bấm nút nào cũng vậy, do radio hả , giải quyết sao đây.

myGenio

Link mình để đầu trang mà bạn. Radio cao chỉ hộ trở ram tốt hơn yhooi bạn à.

thôi xong rồi, chót dại rồi. vừa tải Leo_RADIO_2.07.51.22_2 – link mà bạn đưa vừa flash xong, máy tèo rồi, màn hình đen xì bấm nút nào cũng vậy, do radio hả , giải quyết sao đây.

Bạn flash như thế nào. Bạn có đọc hd up radio
linkdưới đầu trang 1 ko. Pin lúc bạn up %?. Tháo pin. Ấn nút nguồn.
Hd2 ít khi chết flash lắm.

myGenio

mình dùng HD2 từ khi mới ra lò, nhưng không dùng nó lâu rồi hơn năm ruỡi rồi, hôm rồi có ngừoi nhờ giúp hộ, hôm nay ngu si ăn gì không biết, tự nhiên vào topic của bạn, đọc hd cách làm pin sống lâu thế là ăn đòn. trong baì #46 tôi có hỏi dòng đỏ:
T-Mobile thì radio nào tiết kiệm pin nhất, theo bác chủ thớt thì thì RADIO_2.07.5 trong khi bên XDA lại khuyến cáo là flash 2.8 trở lên, với lại mình đang dùng radio 2.15 mà bản rom của tytung sóng còn trập trờn, liệu 2.7 có khả quan không? ai có link radio 2.7 cho t-mobile cho mình xin. thank nhiều!
vậy mà bạn giết ngừơi ta không dao, xóa ngay cái hướng dẫn cách fix pin đi bạn ạ. sang đây coi này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?105821-hd2-tmobile-man-hinh-den-thui/page4

myGenio

mình dùng HD2 từ khi mới ra lò, nhưng không dùng nó lâu rồi hơn năm ruỡi rồi, hôm rồi có ngừoi nhờ giúp hộ, hôm nay ngu si ăn gì không biết, tự nhiên vào topic của bạn, đọc hd cách làm pin sống lâu thế là ăn đòn. trong baì #46 tôi có hỏi dòng đỏ:
vậy mà bạn giết ngừơi ta không dao, xóa ngay cái hướng dẫn cách fix pin đi bạn ạ. sang đây coi này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?105821-hd2-tmobile-man-hinh-den-thui/page4

haipoop

rom này không hỗ trợ kết nối tai nghe qua bluetooth, mọi người có cách nào khắc phục không ?

Nóng vội vậy bạn.
Thứ tự up radio dùng hd2 toolkit
Takl 29
HSPL
FLASH RADIO
FLASH MAGlDR
Hết thao tác qua bootload
Đến cài recovery 170/5 qua toolkit hoặc flash như flash rom link đầu trang.
Flash rom.
Mình ko rõ bạn làm vậy ko.
Topic minh gt rom. Bạn đưa máy bề bl đi.
Nếu bạn nghi ngờ link radio. Bạn xem link gốc
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=611787

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Up radio thực sự sẽ gây nguy hiểm, nhất là khi chúng ta lẫn lộn giữa radio cho HD2 thường và radio HD2 T-Mobile, dễ bị ăn gạch. Nên tìm những topic chi tiết như ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-hd2-leo-radio-rom-cac-phien-ban để tránh bị nhầm lẫn gây ra những điều đáng tiếc
Nóng vội vậy bạn.
Thứ tự up radio dùng hd2 toolkit
Takl 29
HSPL
FLASH RADIO
FLASH MAGlDR
Hết thao tác qua bootload
Đến cài recovery 170/5 qua toolkit hoặc flash như flash rom link đầu trang.
Flash rom.
Mình ko rõ bạn làm vậy ko.
Topic minh gt rom. Bạn đưa máy bề bl đi.
Nếu bạn nghi ngờ link radio. Bạn xem link gốc
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=611787
Tôi cũng góp thêm một ý là chúng ta nên làm việc linh động, có khuôn khổ là tốt nhưng có thể nó chỉ đúng trong trường hợp nào đó. Ví dụ như list sử dụng hd2 toolkit ở trên bạn đưa ra, tôi nghĩ task29 và up radio là không cần thiết, ai cần thì hãy cẩn thận. Nên biết chắc mình đang làm gì.

Cảm ơn bạn. Máy tmobile tốt nhất là nên tìm hiểu kĩ rồi nghịch. Mình rất tiếc , nhưng list trên là chuẩn mà bạn

mình dùng HD2 từ khi mới ra lò, nhưng không dùng nó lâu rồi hơn năm ruỡi rồi, hôm rồi có ngừoi nhờ giúp hộ, hôm nay ngu si ăn gì không biết, tự nhiên vào topic của bạn, đọc hd cách làm pin sống lâu thế là ăn đòn. trong baì #46 tôi có hỏi dòng đỏ
Chú ý HD2 TMOUS thì không được úp Radio < 2.08 và rom có base < 2.10, có khuyến cáo từ lâu rồi mà bạn. Bây giờ cố gắng đưa máy về Bootloader, nếu không được thì phải mang ra tiệm repair lại Boot.

myGenio

Chú ý HD2 TMOUS thì không được úp Radio < 2.08 và rom có base < 2.10, có khuyến cáo từ lâu rồi mà bạn. Bây giờ cố gắng đưa máy về Bootloader, nếu không được thì phải mang ra tiệm repair lại Boot.
chỉ vì lâu rồi nên mới bị vậy, mình cũng đã hỏi là TMUOS không đc nhỏ hơn 2.08 thì phải mà chủ thớt không nói j. còn các bước up thì không nói làm j. cuối cùng thì con HD2 đã chết. không biết ở Hn chỗ nào uy tín về sửa HD2 không biết, ai biết chỉ giúp mình.

chỉ vì lâu rồi nên mới bị vậy, mình cũng đã hỏi là TMUOS không đc nhỏ hơn 2.08 thì phải mà chủ thớt không nói j. còn các bước up thì không nói làm j. cuối cùng thì con HD2 đã chết. không biết ở Hn chỗ nào uy tín về sửa HD2 không biết, ai biết chỉ giúp mình.
Bạn ra mấy cửa hàng uy tín và có thương hiệu mà làm thôi. Mình ở tận QN nên không rành mấy.