• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/07/2012]BlueOrange-Mix v1.0 [FAST - STABLE] [ICS][HWA]

chỉ vì lâu rồi nên mới bị vậy, mình cũng đã hỏi là TMUOS không đc nhỏ hơn 2.08 thì phải mà chủ thớt không nói j. còn các bước up thì không nói làm j. cuối cùng thì con HD2 đã chết. không biết ở Hn chỗ nào uy tín về sửa HD2 không biết, ai biết chỉ giúp mình.
88 trần hưng đạo. ngày trước mình cũng đã bị 1 lần với con 02 exec. rất tiếc khi để bạn gặp lỗi ko đáng có. thế mới biết hd2 thường nghịch đã hơn.

thuyuae

thôi xong rồi, chót dại rồi. vừa tải Leo_RADIO_2.07.51.22_2 – link mà bạn đưa vừa flash xong, máy tèo rồi, màn hình đen xì bấm nút nào cũng vậy, do radio hả , giải quyết sao đây.
Bác dại quá, chả đọc kỹ gì, mà cái radio 2.07 đó ai đưa cho bác, chủ thớt à, hay thật.

Bạn flash như thế nào. Bạn có đọc hd up radio
linkdưới đầu trang 1 ko. Pin lúc bạn up %?. Tháo pin. Ấn nút nguồn.
Hd2 ít khi chết flash lắm.
Đưa người ta cái link radio 2.07 flash tèo rồi lại còn hỏi là như thế nào, cẩn thận hơn tí nữa bác ơi

Thôi sự việc ngoài ý muốn của chủ topic, lần sau mong các bạn chú ý hơn chút nữa. Đây cũng là một bài học nhớ hơi lâu đó...:p

khoaito

Mình đang dùng bản này thấy chất lượng khá tốt.Muốn cài thêm soft key thì flash như up room phải không?

xuantinh_h

T-Mobile thì radio nào tiết kiệm pin nhất, theo bác chủ thớt thì thì RADIO_2.07.5 trong khi bên XDA lại khuyến cáo là flash 2.8 trở lên, với lại mình đang dùng radio 2.15 mà bản rom của tytung sóng còn trập trờn, liệu 2.7 có khả quan không? ai có link radio 2.7 cho t-mobile cho mình xin. thank nhiều!

Hì hì. Hôm bữa cũng ko biết vụ này, ngồi lò mò tìm cái radio 2.07 của Tmobi mà ko ra, nên bỏ đấy. Lỡ như bác này thì xong rùi.

Cảm ơn bác dũng đã chú ý. Lỗi ko đáng có vì em dùng hd2 thường..mấy ngày nay đúng là ko vui mà
Rom này khá tuyệt. Sorfkey cũng hay.

alanlee

Có bản 1.1. rồi, chiến tiếp đi các anh em HD2 :p

Magldr & CLK: BlueOrange-Mix v1.1

Partitions Size:
Code:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr 5M recovery_leo.img
boot yboot|ro 5M
system ya 170M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Or Download this : Recovery_170M

easyipro

có bác nào cài bản này chưa nhì??? mình ko biết link đâu nhìn đẹp quá
Demo:
[video=youtube;5QHhFR-puEo]http://www.youtube.com/watch?v=5QHhFR-puEo[/video]

quangeuro

có bác nào cài bản này chưa nhì??? mình ko biết link đâu nhìn đẹp quá

bản nào cũng làm được như thế này bạn à. Đây là mod giao diện 3D UI
hướng dẫn [video=youtube;LE93OdYnkrA]http://www.youtube.com/watch?v=LE93OdYnkrA[/video]
phần mềm cần có
Stop Auto Rotate (or lock to landscape): "Orientation Control"

3D rotate (secondary): "ADW EX launcher v1.0"

3D rotate (primary) : "MultiPicture Live Wallpaper"

"Honeybread theme" for ADW

Text messaging : "chompSMS"

Calander and tasks: "Jorte"

Clean clock: "Simi clock"

Weather: "Beautiful widgets (weather widget)"

Video player: "Mobo Player"

Music Player: "3"

Battery widget: "Circle Battery Widget"

Facebook: "Colorize Widget (facebook)

thuyuae

Em chiến rồi, nuột nà, nhưng pin tốn kinh khủng toàn 5 600 mA thôi, em cài bằng cLKv1.5 rc1.
Có bản 1.1. rồi, chiến tiếp đi các anh em HD2 :p

Magldr & CLK: BlueOrange-Mix v1.1

Partitions Size:
Code:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr 5M recovery_leo.img
boot yboot|ro 5M
system ya 170M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Or Download this : Recovery_170M

bugartiveron

28/6/2012 Google ra mắt Android 4.1 Jelly Bean. 4.2 làm gì đã có, mà có làm gì tới HD2 lẹ vậy. cái này là 4.04
có lẽ chủ topic đánh nhầm đang dùng bản này tốc độ nhanh như điện giật.tích hợp một số thành phần của 4.1 vào.sau 1 ngày hú hí cùng em nó thấy ngon nhất trong các bàn ICS đã dùng. bác nào đọc k hiểu nên qua topic gốc ben xda sẽ hay hơn.

xuantinh_h

Bạn ơi. Bạn có biết cái softkey như hình này mà dùng cho rom cm7 ko