• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16.Aug.11][ROM]DHD NDT MIUI GINGER V8.1 Galaxy đa ngôn ngữ

venusian

Moderator
Bác coi lại thử dùm e xem , e up room của bác xong , k thể nào vào đc Hboot .. hix , k bik bị lỗi do đâu..

Ko có lẽ nào lỗi hboot đc đâu bạn ạ. Bạn lên Market tải ứng dụng Quick boot về dùng thay cho phím cứng nhé.

ntquynh89

Thank bạn , mình Hboot đc rồi .. nhưng e để ý thấy là khi sạc , nó sạc đến 99% là ngưng , trong khi đó đèn led màu xanh báo pin đầy ... và dùng bản 10 có vẻ hao pin hơi nhanh

thanhdol

Member
Em tìm ra nguyên nhân vụ backup danh bạ ra thẻ nhớ rồi: Chọn ngôn ngữ Tiếng Việt thì sẽ bị không thấy thẻ nhớ khi backup danh bạ ra thẻ, nhưng chọn ngôn ngữ Eng thì backup vô tư. Bác Langthang nếu có thể thì fix lại nhé, không thì dùng Eng cũng không sao, để con vợ nó ít dòm ngó cũng được he he:))

Mà sao bản này pin hao khủng khiếp, sáng sơm đầy ự, tối đã đỏ lừ rồi, các bác dùng có thấy thế không ?:O

Chỉnh sửa cuối:

maxdavid

đã cài xài được 1 ngày mỗi lần nhận tin nhắn là nó reboot vào market tải superuser về để chuyển alow nhưng vào superuser vẫn ko thấy có app nào làm sao chuyển trời bác hướng dùm em cái có 2 con hd2 với desire hd đều cài bản MIUI của bác , cả 2 đều phải tải superuse từ market nhưng ko thấy có app nào hết hix mỗi lần có người gửi tin cho mình là nó reboot và ko nhân tin nhắn đó luôn

Chỉnh sửa cuối:

LinhKu

trong rom đã có superuse rồi mà sao phải tải ở market làm gì vậy bạn
chỉ việc vào gạt lại cái nút ở phía dưới là được

handsomedn

Lâu rồi không thấy bản rom nào mới do NDT viết cho Desire HD nữa vậy? HD 2 lên đến bản v37 rồi, sao DHD vẫn còn v10.
Chán quá các bro ơi!