• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

rom nay ko cai dc cho XL ha cac bac oi?
có rom nào mới va ổn định nhất cho XL thì gửi cho e vớ nhé.
THANKS CÁC BÁC NHIỀU!
Bản rom này không cài được cho Sensation XL đâu bạn mà chỉ dành cho Sensation, Sensation XE và Sensation 4G. Rom cho Sensation XL thì bạn dùng các bản rom SB (mới nhất là SB08) do bác Sơn nhà ta cook nhé.

dennishiepdaica

Hi all,

Hiện tại mình đang xài InsertCoin 4.5.0, Kernel 3.0.16. Giờ muốn up room này thì chỉ việc copy room vào thẻ nhớ và sử dụng 4XT Recovery để flash như bình thường thôi đúng ko vậy?

Hi all,

Hiện tại mình đang xài InsertCoin 4.5.0, Kernel 3.0.16. Giờ muốn up room này thì chỉ việc copy room vào thẻ nhớ và sử dụng 4XT Recovery để flash như bình thường thôi đúng ko vậy?
Nếu máy bạn đã có FW 3.32 hay 3.33 thì flash bình thường nhé.

blackdoor

Manager
Có cần phải full wipe trc khi flash rom ko bạn ? Xem thông tin FW ở đâu nhỉ ?

Bạn cứ tải firmware 3.33 về, up ROM xong thì up luôn cái firmware ấy vào máy. Trong khi up ROM sẽ có tùy chọn full wipe, chọn nó để chạy thôi.

khong_co_ai

Active Member
Mình thích dùng vipper nhưng bản này còn bị lỗi camera chụp liên tiếp tự nhiên bị thoát ứng dụng, thỉnh thoảng bị mất sóng khi chuyển từ 2G-3G và ngược lại, chờ bản mới xem còn bị vậy nữa không.

trani

mình lại thấy chán...rất hay bị "đơ như cây mơ"...cứ chơi game nặng cỡ fifa nửa chừng thoát ra là coi như ...đơ...vừa nghe nhạc vừa chơi game cũng đơ...

ducanhengineer

Bạn cho mình xin link down FW 3.33 cho SEN XE được ko?

Làm sao để biết máy mình dùng FW nào. máy mình Baseband 11.76A.3504.00P_11.24A.3504.31_M
1.11.401.110 CL68035 release-keys

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

thuandiennang

Bạn cho mình xin link down FW 3.33 cho SEN XE được ko?

Làm sao để biết máy mình dùng FW nào. máy mình Baseband 11.76A.3504.00P_11.24A.3504.31_M
1.11.401.110 CL68035 release-keys

Thanks

bạn cần biết: cid. h-boot của máy, + kinh nghiệm===> sẽ suy ra đc rom cần d0wn!

hai_fish9999

Trong tuan nay Venom team se phat hanh VIPER JB. Mac du se phat hanh nhung van con 3 loi sau:
1- camera chua hoat dong ( loi rat kho fix phai doi Sebastian sua kernel).
2- WiFi hotspot va WiFi tethering ko hoat dong.
3- HDMI ko the hoat dong.
Ngoai nhung loi tren thi ROM chay rat nhanh va muot.
( online = DT nen ko go TV duoc, mod thong cam va neu duoc thi mod sua lai gium minh nhe).

Sent from CM10.1-M2 QUATRO Android 4.2.2

vanthai1592

Trong tuan nay Venom team se phat hanh VIPER JB. Mac du se phat hanh nhung van con 3 loi sau:
1- camera chua hoat dong ( loi rat kho fix phai doi Sebastian sua kernel).
2- WiFi hotspot va WiFi tethering ko hoat dong.
3- HDMI ko the hoat dong.
Ngoai nhung loi tren thi ROM chay rat nhanh va muot.
( online = DT nen ko go TV duoc, mod thong cam va neu duoc thi mod sua lai gium minh nhe).

Sent from CM10.1-M2 QUATRO Android 4.2.2

chẹp chẹp, chán thế, biết đến khi nào mới có Sense 5.0 thưởng thức khi JB chưa được, đợi chờ mọc rễ luôn

Thôi đành đợi tiếp vậy, hic hic, khi nào JB ngon lành thì up! hiện tại đành chấp nhận 1.6.3 với lỗi chụp liên tiếp bị out và lâu lâu bị sập nguồn 1 lần, pin báo gian lận thoai, hic hic
Riêng vụ Camera thì mình không rõ vì chưa test, còn lỗi lâu lâu bị sập nguồn thì không có đâu nhé. Còn vụ pin ảo thì Rom Ship cũng bị mà bạn...:)