• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

blackdoor

Manager
Bản 3.0 này chạy lâu lâu lại đơ, báo hại mấy game online, toàn mất điểm thôi à.

hongphong141

Thôi đành đợi tiếp vậy, hic hic, khi nào JB ngon lành thì up! hiện tại đành chấp nhận 1.6.3 với lỗi chụp liên tiếp bị out và lâu lâu bị sập nguồn 1 lần, pin báo gian lận thoai, hic hic

Hiện tại SebastianFM đã ra Kernel mới để fix một số lỗi trên bản ViperS v3.0.0 này:

Test update for ViperS 3.0.0.

It contains kernel PyramidION v0.1.2 with updated audio and display drivers. Issue with AUO panels should not occurs anymore because it was caused by incompatible display driver. Audio, display fix, several system libraries and some system properties were also updated.
If issue with audio still occurs, i. e. when connecting headphones, please report this on kernel related thread and include logcat and kernel log.

Bạn nào muốn thử thì có thể flash, có 2 cách flash:

- Nếu đang dùng bản ViperS v3.0.0 thì bạn vào Recovery, full wipe và tiến hành flash như flash rom.
- Nếu cài mới thì sau khi flash xong bản ViperS v3.0.0 thì không Reboot ngay mà flash tiếp Kernel mới này rồi mới Reboot nhé.

Mình đã test Kernel mới này nói chung mọi chức năng đều ổn (Camera vẫn không được nhé) duy chỉ có vấn đề về âm thanh khi cắm tai nghe thì không hoạt động kể cả khi chuyển sang Beats, SRS hay Dolby,... trong khi đó loa ngoài thì ok...8-| Vẫn đợi bản Release vậy...:D

giao diện nó có gì lạ ko a :D hay vẫn giống các ROM JB khác
Giống nhau thôi, duy có giao diện Sense 4+ có thêm một số chức năng ở thanh Notifications như hiện giờ, thời tiết và màn hình Home chỉ có 5 màn hình chứ không phải 7 như bản Sense cũ và một số chức năng mới trong phần Settings. Bạn úp thử rồi cảm nhận nhé.

cybersix59

Tại sao khi up qua JB thì Ram còn có 5 trăm mấy nhỉ :D ai giải thích giùm với

cybersix59

bt là 768 mà :D

cybersix59

xài JB thì nó mượt thật nhưng có 2 bất tiện là khi lưu tên ko lưu vào sim được mà phải lưu vào tk google. thứ 2 là ko có beats audio :D

hi vọng bên Venom JB cải thiện được cái này

xài JB thì nó mượt thật nhưng có 2 bất tiện là khi lưu tên ko lưu vào sim được mà phải lưu vào tk google. thứ 2 là ko có beats audio :D

Đợi bản Release và để SebastianFM fix kernel đã..:D

vanthai1592

Ôi chán quá, tưởng có JB xài, các bác nói lỗi tùm lum, HIX HIX, thiên hạ chạy đến Sense 5.0 rồi, mình mãi lẹt đẹt 4+

Ôi chán quá, tưởng có JB xài, các bác nói lỗi tùm lum, HIX HIX, thiên hạ chạy đến Sense 5.0 rồi, mình mãi lẹt đẹt 4+
Thiên hạ chắc chỉ có One X trở lên mới lên Sense 5 thôi bạn ạ. Còn với rom JB này thì bạn đợi bản Release nhé.

hai_fish9999

Các rom CM10-CM10.1 đều có thể cài BEAT AUDIO vào được. Mình đang dùng CM10.1- M2 android 4.2.2 có BEAT đàng hoàng( cắm tai nghe hiện logo BEAT trên thanh notification - nghe hay như trên các rom Sense).