• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

haidangpda

Mình đã cài CWM rồi nhưng khi vào boot AD SD thì lại báo là SD kernel fail open.Mình mới sd hd2 nên còn gà wa.Mong bạn giúp mình.
thanks.............

Mình đã cài CWM rồi nhưng khi vào boot AD SD thì lại báo là SD kernel fail open.Mình mới sd hd2 nên còn gà wa.Mong bạn giúp mình.
thanks.............
Bạn vào menu của MAGLDR -> 8 AD Recovery -> Install zip from sd card -> Choose zip from sdcard rồi tìm đến file rom .zip là được. Khi nào báo completed thì nhấn phím Back (mũi tên) rồi nhấn phím Call màu xanh để Reboot máy..

haidangpda

Mình đã làm các bước như hd:
*** Sau đó các bạn tải Tool Recovery v1.3 tại ĐÂY (LINK MF)

Các bước tiến hành RECOVERY:

1. Giải nén Tool Recovery trên PC
2. Chép 2 file initrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Kết nối HD2 với PC
4. Khởi động lại máy
5. Khi màn hình tắt thì giữ nút Power (Mầu đỏ) đến khi lên menu của MAGLDR
6. Chọn mục 4 USB Flasher nhấn Nút gọi (Mầu xanh)
7. Chạy file DEF.exe ở thư mục Recovery
8. Khi máy chạy xong và khởi động lại (nó sẽ vào lại menu của MAGLDR)
9. Bạn chọn vào mục Boot AD SD , nhấn nút gọi (mầu xanh)
10. Máy sẽ vào màn hình của RECOVERY như máy Android xịn
..............................
Còn file magldr_recovery_3.0.2.5.img thì cài ntn vậy bạn.Sorry vì đã làm phiến bác quá

Last edited by a moderator:
Mình đã làm các bước như hd:
Còn file magldr_recovery_3.0.2.5.img thì cài ntn vậy bạn.Sorry vì đã làm phiến bác quá
Có gì mà phiền...:p

Máy bạn là đang cài MAGLDR 1.12, giờ bạn tải MAGLDR 1.13 về, đưa máy về Bootloader, cắm cable kết nối, khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy ROMUdateUtility.exe trong thư mục MAGLDR 1.13, tiến hành như úp rom, khi xong máy sẽ tự khởi động lại, bạn đừng rút cable mà nhấn và giữ ngay phím Power đẻ vào Menu của MAGLDR 1.13, chọn 5 USB Flasher khi nào trên màn hình hiện dòng Waiting USB...USB thì bạn chạy file DAF.exe trong thư mục Recovery, cứ Next, khi xong nhấn Finish, máy sẽ tự khởi động lại, bạn rút cable rồi nhấn và giữ phím Power để vào Menu của MAGLDR 1.13 thì bạn chọn mục 8 AD Recovery thì bạn sẽ vào Menu của Recovery...

Đợi tý để mình đóng gói MAGLDR 1.13 + Recovery v3.0.2.5 rồi upload lên host cho bạn...

Link MAGLDR 1.13 + RECOVERY 3.0.2.5: http://www.mediafire.com/?v0c56fg0fdk79k7

Chỉnh sửa cuối:

haidangpda

Mình đã làm các bước như hd thì nó báo lỗi.

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (800)

Mình đã làm các bước như hd thì nó báo lỗi.

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (800)
Máy bạn là máy HD2 thường hay TMOUS? Lỗi này gặp khi cài Recovery đúng không?

Máy mình là HD2 thường.Bị lỗi khi cài Recovery.
"Size too big"...:p Mình để là 400M lên nó vậy. Giờ bạn mở file flash.cfg bằng Notepad (không phải file flash.cfg.txt đâu nhé) chỉnh lại dòng system ya 400M thành system ya 150M, cache ya 44M thành cache ya 8M là cài được Recovery không báo lỗi nữa... Với các bản rom Non Sense và MIUI thì bạn cài tốt, nhưng với bản Sense thì bạn phải tạo Ext trên SD Card tầm 1G nhé...

haidangpda

Mình làm được rồi.Chạy qua bước go go go...thì đứng ở màn hình HTC luôn.Chắc con HD2 của em tiêu luôn rồi wa.................

haidangpda

Mình làm hết rồi,cài rom.zip của bác dungph thành công luôn rồi.khi reboot lại thì đứng ở màn hình HTC.Huhuhuhuhu...........

Mình làm hết rồi,cài rom.zip của bác dungph thành công luôn rồi.khi reboot lại thì đứng ở màn hình HTC.Huhuhuhuhu...........
Rom của bác dungphp có Sense mà, bạn phải tạo EXT 1G trên SD Card rồi mới flash nhé...

Cách tạo EXT từ CWM : Nhấn, giữ phím POWER đến khi ra Menu của MAGLDR, chọn AD Recovery, chọn advanced, chọn Partition SD Card, chọn EXT chính tầm khoảng 1 GB, chọn Swap khoảng 128 mb cho các bản rom khác (nếu cần). Đối với Leo512 thì sau khi tạo xong EXT thì mới flash rom !

hai

Bác dungphp ơi cho em hỏi em có thể thêm bớt các app ngay trong file *.zip của bác trước khi uprom được không.Cái moboplayer em không thích vì nó chạy được ít định dạng hơn rockplayer, em muốn xóa nó thì xóa ở chỗ nào.

dungphp

Bác dungphp ơi cho em hỏi em có thể thêm bớt các app ngay trong file *.zip của bác trước khi uprom được không.Cái moboplayer em không thích vì nó chạy được ít định dạng hơn rockplayer, em muốn xóa nó thì xóa ở chỗ nào.

Xóa trong system/app là đc !

hai

Bản 1.5 của bác dungphp không update được vị trí đang đứng,nó chỉ báo là Hà Nội thôi.