• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

19/Mar Alpha 17 - MoDaCo Custom ROM with HTC Sense (Desire ROM)

wildcat

Alpha 11 online
Alpha 11

* Now includes Teknologist's TCK 0.6. This is based on the official .33 repositories, with only minor tweaks. The ROM is undervolted for the base/stock 245MHz frequency and tweaks the capacitive buttons slightly (thanks kmobs), it uses the CFS I/O scheduler.
* Now includes a customised HTC Camera application with working flash and 5 megapixel modes.
* Configuration changes made to try and resolve problem with some missing applications from the market. Please provide feedback.
* Updated Titanium Backup, WaveSecure and Wired Tether applications.
* Added Amazon MP3 to the kitchen.
* Added the option to exclude the HTC World Clock application in favour of the dock friendly Google Desk Clock application.

Download

Có lẽ đêm nay sẽ có bản Alpha 12 tính năng đèn flash khi chụp hình nháy nhanh lên tạo hình ảnh đen. Vì thế Wildcat sẽ khg up bản build.

Chỉnh sửa cuối:

ThePhong2006

bản này không biết có sữa đc lỗi đèn của các nút cảm ứng ko? E rất thích rom này nhưng mà nó nặng quá đặc biệt rất hay hao pin. hic hic

nhimyeu

up bản remix 1.1 đi mình thấy bản đó ổn lắm còn đang buồn vì vừa chia tay em n1 xong

manhyen

cho em hỏi em đàng xai ship rom ERE36b , em tính up rom mới , không biết bản rom này co nhẹ và ít hao pin hon ship rom ko ạ?

PhamQuang

Manager
Không bạn ơi, bản Alpha 11 vẫn build trên ERE27

ERE27 và ERE36B khác nhau không nhiều cho nên đôi khi vẫn có thể không cần Hack ROOT, Update ROM vẫn Boot tốt.
Tuy nhiên về nguyên tắc cần Hack ROOT phiên bản hợp với cơ sở ROM vẫn tốt hơn.

ThePhong2006

tại em thấy bên Modaco review lại là Build ERE36B nên em mới thắc mắc như vậy! Bác Quang ơi e đợi bác ra Rom PDA_V quá roài :)

wildcat

Alpha 12 của Modaco được Wildcat Mod online.

@anh Quang: sửa dùm em cái tiêu đề nhé. Thanks anh

Chỉnh sửa cuối:

holitraco

Bản này khi chụp ảnh ban đêm đèn flash có sáng nhưng mà ảnh vẫn tối đen. Bạn wildcat build online cho đường link down với. Bạn xem cái lỗi này luôn. Thank bạn. Chú Quang ơi, room cho N1 mang tên PDV sắp có chưa chú?

wildcat

Bản này khi chụp ảnh ban đêm đèn flash có sáng nhưng mà ảnh vẫn tối đen. Bạn wildcat build online cho đường link down với. Bạn xem cái lỗi này luôn. Thank bạn. Chú Quang ơi, room cho N1 mang tên PDV sắp có chưa chú?

Đường link có trên bài đầu tiên
Đúng là đèn sáng mà hình vẫn tối, đêm qua thử nhiều lần đều ok cả, Paul cũng nói có lúc được có lúc khg :D

minhtrang6

Bạn Wildcat chú ý là App Office và DPF trên các bản Alpha dùng rất tốt trên N1 (dùng được cảm ứng đa điểm để phóng và thu)

wildcat

Đã có Alpha 13 khá thú vị nhưng tính năng điều khiển độ sáng đang bị lỗi

ThePhong2006

Đã có Alpha 13 khá thú vị nhưng tính năng điều khiển độ sáng đang bị lỗi

chuẩn không cần chỉnh lỗi này em thấy khó chịu lắm cả cái đèn màn bàn phím cảm ứng nữa! Lúc có lúc ko!

wildcat

@Anh Quang: Anh ghé qua thì sửa dùm em cái tiêu đề

09/Mar Alpha 14 - MoDaCo Custom ROM with HTC Sense (Desire ROM)