• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

19/Mar Alpha 17 - MoDaCo Custom ROM with HTC Sense (Desire ROM)

ThePhong2006

bác mèo hoang cho em hỏi là làm thế nào để đèn của trackball nhấp nháy khi màn hình ko sử dụng ko? (kiểu như đèn báo sóng của các dòng mày nokia E71.E66) Thanks

minhtrang6

WildCat cho mình hỏi chút: có phải Paul khuyên nên cài Alpha 14 trên nền EPE54 không?

wildcat

WildCat cho mình hỏi chút: có phải Paul khuyên nên cài Alpha 14 trên nền EPE54 không?

Trên nền EPE54 là sao, nó chỉ khuyên nên sử dụng bản Radio mới nhất thui đó là EPE54B / 32.26.00.24U_4.04.00.03_2 radio, bản radio này giống bản radio của ERE36B

vithudu

Sau mấy ngày lang thang qua các trang tinhte, modaco, xda-devlopers và cả pdaviet tìm hiểu các thông tin liên quan đến bootloader, recovery, superboot va up- ROM để download các file cần thiết vẫn không đủ can đảm để đi đến bước cuối cùng là up-rom. Được sự giúp đỡ rất chi tiết, rõ ràng và tận tình của Wildcat mìn đã up được ROM Alpha14 MODACO custom ROM cook by Wildcat. Cảm ơn Wildcat.
Kết quả thật tuyệt: chạy mượt, icons đẹp, nhiều phần mềm hữu ích... Tuy nhiên, có một số chi tiết còn cần phải xem xét cải thiện thêm:
1. Sync Gmail thì OK, nhưng sync mail công ty (corporate mail) rất khó, hình như đây là lỗi chung cua HTC vì khi còn dùng stock ROM của Nexus One cài đặt và sync một phát ăn ngay? Có ai bị thế không?
2. Pin hao nhanh hơn, so với origine ROM của Nexus one.
3. Skins của bộ gõ chưa đẹp, chắc phải thêm tone trắng đen, hoặc xanh đậm cho đồng bộ với toàn bộ icons của Desire HTC.

wildcat

Cũng vớ vẩn thui, toàn add mấy thứ lung tung, flash và bt vẫn chưa hoạt động.

minhtrang6

Mình thấy dùng bản 5.0.4.1 do Wildcat buil là chuẩn nhất. Tất cả các tính năng đều hoạt động trơn chu, ram dư nhiều, APN nạp sẵn lại mang đặc thù của Google không lẫn với HTC

PhamQuang

Manager
Cũng vớ vẩn thui, toàn add mấy thứ lung tung, flash và bt vẫn chưa hoạt động.

Từ Beta-7 tới Beta-15 cũng vậy thôi, chả có gì thay đổi nhiều và thực tế cũng khó thay đổi đột biến hơn được.
Chủ yếu vẫn là thay đổi Kernel mới hơn chút, mà việc thay Kernel thì ít ai nhận ra được, không như thay đổi giao diện, dễ nhận ra hơn.

wildcat

Alpha 16 online

Alpha 16

* Reworked Camera application modifications from scratch - pictures should now be better quality and the flash will now fire as accurately as on a real Desire
* Fixed HTC Footprints
* Updated Google Maps to 4.1

Alpha 15

* Added Sense UI Live Wallpaper (thanks Stericson + secret source!)
* Added Navigation Panel (thanks Stericson + secret source!)
* Updated HTC IME to jonasl's version 16, made optional in kitchen
* Updated Titanium Backup
* Updated Live Wallpapers to fix ordering issue (hopefully, only after wipe)
* Reverted Maps to stock version - for non US navigation check out Brut's patched version.
* Added Trackball notification options to the kitchen

wildcat

APN List khg làm việc, chưa biết nguyên nhân, phải thiết lập APN bằng tay.

wildcat

Anh Quang có ghé qua sửa dùm em cái tiêu đề thành:

19/Mar Alpha 17 - MoDaCo Custom ROM with HTC Sense (Desire ROM) - A17: All new - release ROM based!

Thanks anh

holitraco

Nút back lại khi vào web lúc được lúc không, còn nữa, chẳng hiểu sao đặt bàn phím khi gõ rung mà lại ko rung. Chuông điện thoại đặt nomal cuộc gọi đến chuông lúc có lúc không, ko rung. Còn đặt vibrate thì ko bao giờ mất rung

Chỉnh sửa cuối:

dnvu

Sao em dùng android sytem info xem thông tin thì thấy CPU có 768 mhz vậy?Alpha 17 mặc định nó như thế sao?

isym

Cho mình hỏi, mình mới up lên rom này, nhưng trong cái chỗ phone, làm sao cho nó chỉ hiện số ở trên phone hoặc trên contacts của gmail, không hiện số ở trên sim vậy? Bỏ check ko hiện trên Sim mà nó vẫn hiện :|

wan

dùng bluetooth ko ổn ,dùng tai nghe ko bật tắt nhạc dc,khó kết nối mấy lần mới dc,
rất khó kết nối dò thấy thiết bị nhưng ko pair dc kể cả alpha 19 hixhix

Chỉnh sửa cuối: