• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

20/April ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentran1412

bản ROM này sao thấy không ổn định cho lắm. Khi mới set up cái unlock pattern cho máy thì cứ khoảng 2' ->5' sau là bị restart. Pin thì công nhận khi không sử dụng máy thì pin không rút nhiều. Mình ngủ 1 đêm từ 3h ~~> 11h sáng mất có 5% (70% --> 65%). Nhưng khi xài thì vừa nhắn tin khoảng 2 tin nhắn, bật đt lên set up vài cái app ( khong xài wifi) thì pin rút hẳn 8% trong 40'. App Voice Search có như không... Mở lên là bị lỗi Force Close. Nói chung bản này xài thì thấy pin khá ổn. Cảm ơn Wildcat đã up lên cho anh em

wildcat

Có ai bị hiện tượng này? Sau khi thực hiện *#*#4636#*#* để chỉ chọn sóng WCDMA thì rất nhiều lúc mình thực hiện cuộc gọi không được, gọi thoại bình thường chứ ko phải call video, có khi ấn đến gần chục lần. Lúc đó sóng 3G rất tốt, version radio đang dùng la 4.04.00.03_2 đó

Nếu sử dụng vina có thể sẽ gặp trường hợp như bạn nói, bb9700 cũng nhiều khi có lỗi này

wildcat

bản ROM này sao thấy không ổn định cho lắm. Khi mới set up cái unlock pattern cho máy thì cứ khoảng 2' ->5' sau là bị restart. Pin thì công nhận khi không sử dụng máy thì pin không rút nhiều. Mình ngủ 1 đêm từ 3h ~~> 11h sáng mất có 5% (70% --> 65%). Nhưng khi xài thì vừa nhắn tin khoảng 2 tin nhắn, bật đt lên set up vài cái app ( khong xài wifi) thì pin rút hẳn 8% trong 40'. App Voice Search có như không... Mở lên là bị lỗi Force Close. Nói chung bản này xài thì thấy pin khá ổn. Cảm ơn Wildcat đã up lên cho anh em

Trường hợp restart như bạn nói mình khg gặp dù cố thử, pin rút 8% trong 40' cũng khg phải tệ. Còn voice search thì chỉ thử có 1 lần thì khg thấy lỗi.

Các bạn nên chỉ test trước các tính năng của rom trước, sau đó mới cài các chương trình khác, như vậy mới xác định được lỗi nếu có.

happyghost2000

đã hoàn thành uprom của Widcat . Rất hài lòng . về công năng thì hoàn toàn chính xác như Anh Widcat đã nói . Ít hao pin , romm mượt . ram trống nhiều. Bây giờ chờ FLASH nửa là hoàn thiện wa đã . Thanks widcat .
P/s : mình cài Screenshot chưa được tìm hoài mà cũng không thấy . Bác Widcat cho em phần mềm SCREENSHOT . , chụp vài tấm hình gủi lên cho anh em xem . Vì cuối tháng rồi công việc bận wa1 không có thời gian tìm kiếm . Mong bác tìm hộ em . Thanks so much .

happyghost2000

Cảm nhận khi xài room này :
1. Máy ở chế độ idie PIN quản lý rất tốt : ( từ 11:00pm đến 6:00am ) Pin vẫn còn 100 % chưa tuột .
2.Khi xài ứng dụng & lướt web liên tục thì hút PIN nhiều hơn là rom gốc ( Sử dụng liên tục 1:30 mất 50% PIN ) rom goc chỉ mất khoảng 35% PIN thôi " có lẽ do oc CPU nên khi hoat động ăn diện "
3. rom mượt .
Thanks

chriscathh

Bác wildcat ơi cho mình hỏi xíu, mình đã hack root, làm đúng theo các bước, đã flash ROM cooked của bác, mọi thứ oki, nhưng mình ko move files từ máy sang thẻ nhớ đc, trong máy mình ko có dòng chữ MOVE, chỉ có uninstall thui bác, thứ 2: vào tìm hoài cũng ko thấy set cpu lun bác, máy mình có super user permission , nhẽ ra là hack root roài, nhưng sao ko làm đc như trên...thanks bác nhiù

wildcat

Bác wildcat ơi cho mình hỏi xíu, mình đã hack root, làm đúng theo các bước, đã flash ROM cooked của bác, mọi thứ oki, nhưng mình ko move files từ máy sang thẻ nhớ đc, trong máy mình ko có dòng chữ MOVE, chỉ có uninstall thui bác, thứ 2: vào tìm hoài cũng ko thấy set cpu lun bác, máy mình có super user permission , nhẽ ra là hack root roài, nhưng sao ko làm đc như trên...thanks bác nhiù

A2SD bạn phải đọc bài về Cách thiết lập (phải format thẻ nhớ để có ext2..)
Thì vô setCPU sẽ thấy, chọn ngay nút đầu tiên, đừng chọn theo máy

cuctot

1. Tích hợp Kernel 2.6.33.2 – OC-UV-BTN-XTRA-AUD-RAM-VFP_FP (1.113GHZ) của persiansown trên xda
2. Tích hợp HelixLauncher2 v0.7 - bỏ tính năng 5 column launcher drawer
3. Tích hợp ứng dụng úp máy tắt nhạc chuông Turn Silent 1.4
4. Tích hợp ứng dụng OfficeSuite 1.5 (154)
5. Tích hợp ứng dụng Trackball Alert Pro 1.0.1
6. Tích hợp ứng dụng Gmap 4.1 có dẫn đường
7. Tích hợp Lịch Việt 1.1.2 của tác giả Nguyễn Phạm Hải Châu và Bùi Phạm Minh Trí - Thanks Nguyễn Phạm Hải Châu và Bùi Phạm Minh Trí
8. Tích hợp bộ gõ tiếng Việt của tác giả Phạm Cao Trí - Thanks Phạm Cao Trí
9. Một số ứng dụng cơ bản khác và một số Fix nhỏ lẻ khác...

Sao mình không tìm thấy các phần mềm này sau khi up ROM nhỉ?

wildcat

1. Tích hợp Kernel 2.6.33.2 – OC-UV-BTN-XTRA-AUD-RAM-VFP_FP (1.113GHZ) của persiansown trên xda
2. Tích hợp HelixLauncher2 v0.7 - bỏ tính năng 5 column launcher drawer
3. Tích hợp ứng dụng úp máy tắt nhạc chuông Turn Silent 1.4
4. Tích hợp ứng dụng OfficeSuite 1.5 (154)
5. Tích hợp ứng dụng Trackball Alert Pro 1.0.1
6. Tích hợp ứng dụng Gmap 4.1 có dẫn đường
7. Tích hợp Lịch Việt 1.1.2 của tác giả Nguyễn Phạm Hải Châu và Bùi Phạm Minh Trí - Thanks Nguyễn Phạm Hải Châu và Bùi Phạm Minh Trí
8. Tích hợp bộ gõ tiếng Việt của tác giả Phạm Cao Trí - Thanks Phạm Cao Trí
9. Một số ứng dụng cơ bản khác và một số Fix nhỏ lẻ khác...

Sao mình không tìm thấy các phần mềm này sau khi up ROM nhỉ?

:D nhiều khi nó khùng khùng vậy đó, chỉ cần flash lại ROM thui, khg cần wipe nhé.

@anh em: Đang test Kernel 2.6.33.3 – OC-UV-BTN-XTRA-AUD-RAM-VFP_FP (1.113GHZ) của persiansown trên xda nhận xét ban đầu thấy cũng rất ổn

chriscathh

Thanks bác wildcat đã chỉ dẫn mình tận tình...giờ thì đã cài ngon lành cành đào...cảm giác chạy thật sướng

FMT

Không rõ mọi người có bị lỗi như mình không chứ mình đang dùng bản 5.0.6 1.0 up lên 2.0 thì có thêm map và đầy đủ tính năng (nhưng không có set CPU). Rồi mình chạy cái desire r21 (wildcat) để đi le gái 1 tí (có đầy đủ đúng như quảng cáo luôn,mỗi tội bị lỗi bàn phím) Sau đến lúc chạy đi chạy lại bản 5.0.6 2.0 thì mất luôn map,mất tất tần tật,chỉ còn lại mấy phần mềm vớ vẩn :(

chriscathh

Không rõ mọi người có bị lỗi như mình không chứ mình đang dùng bản 5.0.6 1.0 up lên 2.0 thì có thêm map và đầy đủ tính năng (nhưng không có set CPU). Rồi mình chạy cái desire r21 (wildcat) để đi le gái 1 tí (có đầy đủ đúng như quảng cáo luôn,mỗi tội bị lỗi bàn phím) Sau đến lúc chạy đi chạy lại bản 5.0.6 2.0 thì mất luôn map,mất tất tần tật,chỉ còn lại mấy phần mềm vớ vẩn :(

trc khi cài ROM mới bạn phải vào RECOVERY wipe hết (tổng cộng 6 dòng) rồi hãy flash lại ROM nha bạn, trc mình cũng lỗi này, wipe sạch rồi flash lại là vô tư

wildcat

Anh wildcat ơi, em muốn có cái giao diện widgets dự báo thời tiết và đồng của trên bản room Desire cho bản room này với, anh cho em lick hay cho e xin nha, thank anh nhiều.

Lấy đâu ra, dùng beautiful widgets chế thui.

FMT

trc khi cài ROM mới bạn phải vào RECOVERY wipe hết (tổng cộng 6 dòng) rồi hãy flash lại ROM nha bạn, trc mình cũng lỗi này, wipe sạch rồi flash lại là vô tư

Mình wipe hết rồi,duy có dòng thứ 4 thì không biết cách để wipe thôi

wildcat

Mình wipe hết rồi,duy có dòng thứ 4 thì không biết cách để wipe thôi

Có thể bạn đã Root chưa đúng phiên bản, bạn có thể root EPE54B lại theo link bài đầu.

cuctot

cám ơn wildcat vì hướng dẫn chi tiết cho việc uprom. Mình đã tìm thấy các phần mềm update rồi. Nhân tiện đây mình hỏi thêm, wireless tethering có phải là phần mềm chia sẻ internet của điện thoại? sau khi mình kích hoạt wireless tethering thì mất GPRS, chỉ còn wireless là có thể kích hoạt được. Làm thế nào để quay về có GPRS như trước khi kích hoạt wireless tethering?

minh2110

Anh wilcat oi...rom nay hinh nhu chua co Flast a..anh xem cho cai photo cua desire vao di..xem Gallery nay` luc' zoom len bi vo hinh` chan' lam'..Thankkk anh

Status
Không mở trả lời sau này.