• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

20/April ROM cho N1 - EPE54B - CyanogenMod-5.0.6-N1 Cooked by Wildcat 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.

wan

Anh wilcat oi...rom nay hinh nhu chua co Flast a..anh xem cho cai photo cua desire vao di..xem Gallery nay` luc' zoom len bi vo hinh` chan' lam'..Thankkk anh

rom này thì làm gì có tích hợp flash hả bạn,mún sài flash thì bạn sài hẳn bản anpha 21 của paul bên modaco đấy ko biết có rom mới chưa,có support flash khi lướt web đấy

chriscathh

bản alpha 21 thì giao diện đúng đẹp đó, nhưng lỗi nhìu wa, cắm usb vào pc , ko nhận đc máy, tốn pin hơn, .... nên mình thấy bản này của wildcat hiện nay là tốt và ổn nhất. mà bản nì sạc pun lâu hơn các bản khác phải ko mấy bác, mình tắt máy để sạc thì nhanh, còn mở máy mà sạc thì lâu wa trời

wan

a wildcat fix gấp lỗi bộ gõ tiếng việt IME trong rom này nhé,nó báo lỗi hết hạn,kêu truy cập vào trang chủ,mà e chuyển sang bộ gõ android key thì nó báo lỗi voice search hoài lun cứ force close liện tục giờ chỉ còn flash lại rom khác sài đơ thôi hix

chriscathh

a wildcat fix gấp lỗi bộ gõ tiếng việt IME trong rom này nhé,nó báo lỗi hết hạn,kêu truy cập vào trang chủ,mà e chuyển sang bộ gõ android key thì nó báo lỗi voice search hoài lun cứ force close liện tục giờ chỉ còn flash lại rom khác sài đơ thôi hix

Sáng nay, mình cũng bị y chang lỗi này, vào code.google.com/p/vietnameseime/downloads down bản 1.9.1 update vào vẫn bị lỗi...đành flashh ROM khác xài đỡ , chờ fixx lỗi này của wilcat

chriscathh

sáng sớm chưa thấy 1.9.3 , giờ đã thấy rồi...cài và đã fixxed lỗi roài

Chỉnh sửa cuối:

wan

xong xuôi ok rồi chuyển wa dùng cái android key là nó báo nhăng xị voice search điên lắm

FMT

Có thể bạn đã Root chưa đúng phiên bản, bạn có thể root EPE54B lại theo link bài đầu.
Tình hình là em đã root đầy đủ đúng thứ tự rồi. Lúc ở trên window thì cái CMD nó chạy vù vù chưa kịp nhìn ra là ok hay chưa thì nó đã tắt phúm rồi :(
Còn lúc vào recovery thì lúc em wipe dòng thứ 4 nó vẫn báo lỗi,và nó báo phải chạy thông qua cái adb gì ấy cơ. Trong folder tải về cũng có cái file adb đấy,em cũng chạy rồi nhưng không được hichic

vithudu

Về Bộ gõ tiếng Việt Đã download ban vietnameseIME 1.9.3 cài đè lên bản cũ không cần uninstalle bản cũ là OK
"Tích hợp Kernel 2.6.33.2 – OC-UV-BTN-XTRA-AUD-RAM-VFP_FP (1.113GHZ) của persiansown trên xda" đang thử down bản Kernel 2.6.33.2 để xem có cải thiện gì thêm không.

Cảm ơn Wildcat đã chỉ dẫn

chriscathh

đã cài VIETIME bản mới 1.9.3 nhưng có lỗi này: mỗi lần khởi động máy lại bị lỗi, lại phải install lại, mình thử reboot mấy lần cũng thế

Status
Không mở trả lời sau này.