• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

Hay do mình flash sai ta . Mình flash theo cách sao : tắt máy , mở lại vào Mag , chọn mục 8 AD Recovery , rồi chọn file zip để của pin rồi flash , sao đó chọn dòng máy TMo , vì máy mình là Tmo . Ko biết như vậy đúng chưa , mà sao nó vẫn ko hiển thị % pin .
Bạn chia thẻ và bộ nhớ trống 700MB tức là đã cài rom EU. thì khi flash % pin cũng phải chọn EU mới đc. chứ ko phải chon Tmo nhé.

huynhtv

Member
Bản rom này có ai bị như mình không ? khi gọi đi thì nghe to lắm , mặc dù đã để volume +2 , còn khi gọi đến thì nghe bt .

louis1985

Bạn chia thẻ và bộ nhớ trống 700MB tức là đã cài rom EU. thì khi flash % pin cũng phải chọn EU mới đc. chứ ko phải chon Tmo nhé.

Sao lại là rom EU dc bạn , khi cài rom mình chọn Tmo rõ ràng đó , khi cài rom nó hỏi Yes = EU , NO = Tmo . Mình chọn No mà . Còn bộ nhớ trong chính xác là trống được 667Mb đó bạn .

congnhon

Member
Bản này 23/05/2012: MwakiousRUNNINGrom® v8.3 so mình cài o có tiếng việt hả chủ thớt ơi

misa617

Bản này 23/05/2012: MwakiousRUNNINGrom® v8.3 so mình cài o có tiếng việt hả chủ thớt ơi
Trong quá trình cài thì bạn có thể chọn tiếng anh .Cài xong rồi thì chọn tiếng Việt trong cài đặt đầu tiên .(Tiếng Việt sẽ nằm ngay trên hàng tiếng anh) . Mà bản 8.3 này không ổn đâu ( mặc dù phải chọn No preview ) Bạn nên dùng Bản 8.2 thì ổn hơn ( chọn No preview )

Alexan

Bản rom này có ai bị như mình không ? khi gọi đi thì nghe to lắm , mặc dù đã để volume +2 , còn khi gọi đến thì nghe bt .
mình cũng vậy, bấm bàn phím để gọi âm rất to, thích thật =D>

atulaphan

Trong quá trình cài thì bạn có thể chọn tiếng anh .Cài xong rồi thì chọn tiếng Việt trong cài đặt đầu tiên .(Tiếng Việt sẽ nằm ngay trên hàng tiếng anh) . Mà bản 8.3 này không ổn đâu ( mặc dù phải chọn No preview ) Bạn nên dùng Bản 8.2 thì ổn hơn ( chọn No preview )
Nếu bỏ preview đi thì cả 2 bản 8.2 và 8.3 ko bằng bản 2.6 của carl. Hình như do Aroma installer thì phải.

longlb01

Máy của mình là Tmobile, đã chia thẻ ext4, cài Udroid V2.6 cho Tmobile, bộ nhớ trong chỉ còn 177M, khi cài app vẫn vào và làm giảm bộ nhớ trong không vào ext4, anh em chỉ giáo hộ chứ không thì hết bộ nhớ mất

064852029

mình xài quadrant advance được có hơn 800 đây. à cho mình hỏi khi vào trình nghe nhạc mặc định của máy và bật beast lên thì bị force close, giờ phải làm thế nào đây nhỉ

mình xài quadrant advance được có hơn 800 đây. à cho mình hỏi khi vào trình nghe nhạc mặc định của máy và bật beast lên thì bị force close, giờ phải làm thế nào đây nhỉ
Cài lại rom đi, nhớ Task29 và full wipe trước khi cài...;;)