• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

ko được đâu bạn ah..vì sence 3.6 4.0 chạy trên nền của android 4.0 nhé
Ví dụ như ở bản này của bác dungphp: chỉ giữ giao diện Alls app, bỏ cái giao diện home của sense 4 và thay bằng giao diện sense 3.5??????

atulaphan

Các bạn đã cài bản rom little sense 4 mod for Ginger 2.3.5 của dungphp chú ý: sử dụng titanium backup lưu lại 2 file Home sense 4 Mod V4 và Sense 4 Clock 1.0, hai file này hoàn toàn có thể restore cho v2.6 của bác Carl để có đc giao diện như bản của dungphp, theo mình thì cũng có thể làm tương tự như vậy với các bản android 2.3.5 sense 3.5 của các tg khác. Những ai chưa có 2 file trên thì down ở dưới nhé: http://www.mediafire.com/?1gfatt1772ibs7i

huynhtv

Member
Các bạn đã cài bản rom little sense 4 mod for Ginger 2.3.5 của dungphp chú ý: sử dụng titanium backup lưu lại 2 file Home sense 4 Mod V4 và Sense 4 Clock 1.0, hai file này hoàn toàn có thể restore cho v2.6 của bác Carl để có đc giao diện như bản của dungphp, theo mình thì cũng có thể làm tương tự như vậy với các bản android 2.3.5 sense 3.5 của các tg khác. Những ai chưa có 2 file trên thì down ở dưới nhé: http://www.mediafire.com/?1gfatt1772ibs7i

Về sử dụng thế nào bạn ơi .

atulaphan

Về sử dụng thế nào bạn ơi .
copy 6 file trong folder down về vào folder titaniumbackup trong SD, dùng titaniumbackup restore 2 file: Home sense 4 Mod V4 và Sense 4 Clock 1.0, thoát ra ấn phím cứng home chọn giao diện sense 4 nhé.

huynhtv

Member
làm ơn cho mình hỏi lúc restore chọn (app only hay chọn app+data ) vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

hduong_langtu

làm ơn cho mình hỏi lúc restore chọn (app only hay chọn app+data ) vậy bạn ?

chọn app only cái Home sense 4 Mod V4 restore được cho rom 4.0.4 đó các bạn mình mới thử hồi tối thấy chạy nuộc lắm...giao diện mod lại của sony arc.

duyhonda

bản rom sài rất ok chạy mượt đặc biệt là cái giao diện sense 4.0 đẹp mê ly, bản này pin khá trâu 1 ngày nhận và gọi hơn 50 cuộc gọi sạc đầy 100% 7h sáng tới 16h30 pin còn đc 76% hihi. đặc biệt là cài full app và game mà ram lúc nào cũng duy trì từ 130mb tới 160mb các bạn dùng phần mềm ram manager pro để duy trì ram tốt nhé. nói chung là bản rom rất hoàn hảo và mượt. nhưng khởi động thì trên 2p mới vào đc home( cái này ko quan trọng ) đang test sẽ cho thêm ý kiến nhiều hơn. Cảm ơn tất cả rất nhiều đặc biệt là các anh đã dành thời gian làm ra bản rom này. thanks

bacmeogia1

bác nào biết cách set deamon controller cho hd2 k.mình muốn set nên 1.2ghz mà không biết cách set chuẩn.