• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

Link gốc vẫn bị lỗi, may mà mình down từ sang nên ko sao. Nhưng V2.7 của carl add kerl v0.2.2 bị lỗi: sau khi reset lần đầu là bị đơ ở màn hình trắng có chữ HTC, sau khi flash kerl v0.2.1 thì vào đc nhưng khi reset lại bị lỗi đó. Vì vậy, mình đã thay kerl V0.2.1 cho V2.7 của carl rồi remove 1 số app, cũng như add thêm vài app khác để có bản V2.7 LITE, bây giờ mới up lên đc cho ae. Link down ở trên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Bên XDA có bản rom [02 July][AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]RC8[marc2.2 - GBLeo]+[UPDATER] http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1667631 mình thấy ghi:
UPDATE LOG 02/07/2012 RC8
----------------------------------------------------------------------------
★ all camcorder woks 100% stable and good (not laggy)

ko biết ae nào đã up chưa?

Chỉnh sửa cuối:

huynhtv

Member
làm ơn cho mình hỏi bản LITE với bản UrDroid_2.7_NO_AROMA khác nhau thế nào không bạn ?

atulaphan

làm ơn cho mình hỏi bản LITE với bản UrDroid_2.7_NO_AROMA khác nhau thế nào không bạn ?
Khác ở chỗ là bản LITE: remove 1 số app ko cần thiết, add thêm 1 số app cần thiết (qick reboot, quick luancher (widget của rom Bliss), qick setting, DSPmanager235, % pin dạng đĩa, phone new, cameraMIUI) và kerl thì là v0.2.1, dung lượng nhỏ hơn --> chiếm ít tài nguyên trên SD hơn.

Chỉnh sửa cuối:

khoaoow

Bạn coppy 3 file trong folder music ở dưới vào folder titaniumbackup trên SD, rồi sd phần mềm đó Restore file music là ok.

3 file đó ở đâu vậy bạn @@

huynhtv

Member
Bên XDA có bản rom [02 July][AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]RC8[marc2.2 - GBLeo]+[UPDATER] http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1667631 mình thấy ghi:
UPDATE LOG 02/07/2012 RC8
----------------------------------------------------------------------------
★ all camcorder woks 100% stable and good (not laggy)

ko biết ae nào đã up chưa?

Bản này mình vừa cài xong , nhìn không đẹp bằng no aroma 2.6 , rối mắt lắm , không biết có lỗi gì không nữa . chắc gỡ đi cài lại thôi.

ducmalai88

có vẻ bản 2.6 là ổn định nhất k0 phải chỉnh sửa gì nhiều , ai có link MF bản 2.6 share mình với , mạng chỗ mình chỉ chơi được với MF thôi

atulaphan

có vẻ bản 2.6 là ổn định nhất k0 phải chỉnh sửa gì nhiều , ai có link MF bản 2.6 share mình với , mạng chỗ mình chỉ chơi được với MF thôi
Ok, vì V2.6 mình sd cả tuần ko lỗi gì còn v2.7 thì thỉnh thoảng lại bị reboot. Link MF mình ko upload đc file có dung lượng lớn. Bạn chịu khó ra hàng net download một lúc là đc.

huynhtv

Member
Bản 2.7 mình cài từ trưa tới giờ chưa thấy gì , cũng ổn như 2.6 nhưng thiếu một số phần mềm nên phải lên market để cài .

quangeuro

mình cũng đang dùng rom MokeeOS, chỉ backup đc cái clock còn Home sense 4 Mod V4 thì backup bị đứng hoài

atulaphan

mình cũng đang dùng rom MokeeOS, chỉ backup đc cái clock còn Home sense 4 Mod V4 thì backup bị đứng hoài
Chắc là ko tương thích, cái Home sense 4 của MokeeOS xấu hơn cái Hom sense 4 Mod v4 nhưng ko đưa vào đc, ae nào bit cách ko?