• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

toanphung

;;) winphone vẫn chưa duyệt được flash phải ko các bác. Em chỉ còn chờ có flash là em phi ngay qua winphone liền.

;;) winphone vẫn chưa duyệt được flash phải ko các bác. Em chỉ còn chờ có flash là em phi ngay qua winphone liền.
WP7 không có flash đâu mà dùng chuẩn HTML5, nhưng có thể cài thêm HTC YouTube để xem video trên YouTube.

tuaneti

IE của WP7 mà dùng gói MIMAX của Viettel là quá đỉnh rồi...:p

Thì em vẫn đang dùng đây chứ đâu, Về nhà là Wifi nữa, Dùng thằng Xscope trên Android mọi thao tác Load trang gần như tức thì ( Xấp xỉ Chrome trên PC ) vậy mà dùng IE thì úi trùi ! :D

huyplas

Bác dung em cài file của bác bị báo lỗi này làm như thế nào vậy bác dung ?
An error has occurred
Read below for more information
Error descreption : Send d000ff partition data faled
info : .\RSPL\RSPL.cpp(1279)
Error description :
info : .\RSPL\RSPL.cpp (956)

lỗi này do trước khi cài rom bác không thực hiện các bước này:
+ Chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND.
+ Chọn mục 10.Services -> 5.ClearSD MDR.

airblade87

Có phải flash radio 5.51 ko mod, sao mình thấy pin tụt kinh khủng quá, không biết có phải chỉnh gì thêm trong setting ko.

xtmg1

bác đinhtuanung nên hướng dẫn cách cài luôn nhé,vì nhiều ae quên bước này

Bản này có phải dùng cách fix pin ko mod ? Với cả đoạn Installing apps lâu quá. Có phải flash radio 5.51 ko mod, sao mình thấy pin tụt kinh khủng quá, không biết có phải chỉnh gì thêm trong setting ko.
Bản nào cũng phải fix pin bạn ạ nhưng mình chẳng fix thì pin dùng rất khá (máy mình nhé), còn Radio thì không cần Radio 5.51 nữa vì trong rom có sẵn Radio 5.57 rồi, bạn chỉ cần flash Radio 2.12.50.02.2 trước khi flash WP7 là được.

bác dinhtuandung nên hướng dẫn cách cài luôn nhé,vì nhiều ae quên bước này
Bổ sung cách cài đặt trên post 1.

tranteo

bản rom này chạy tốt, camera chụp hình ok, zoom ngon lành, cài game, duyệt web điều ok, pin thì cũng bình thường... nói chung là không hề thua kém các bản hiện tại... cám ơn Bác Dũng nhé.

mlinhcntt

ủng hộ chủ thớt nhanh có ver mới nhé dùng adroid chán quá toàn lỗi hix

bugartiveron

Đây là bản rom WP7 đầu tay của mình, các bạn góp ý nhé.
Lâu lâu k ghé qua topic WP7 HD 2.bác đã cho ra sản phẩm mới roài.bác cho em hỏi dể mod một bản rom cần nhưngc gì được k.cần dow gì bác cho em xin link luôn nhé.em đang muốn tìm hiểu.thanks bác

tuaneti

bác đinhtuanung nên hướng dẫn cách cài luôn nhé,vì nhiều ae quên bước này

Còn bước nữa là bắt buộc phải Format thẻ nhớ trc khi up. Hôm up cũng gặp phải lỗi này !

xtmg1

Còn bước nữa là bắt buộc phải Format thẻ nhớ trc khi up. Hôm up cũng gặp phải lỗi này !
K nhất thiết phải format thẻ nhớ đâu,vì ở lần khởi động đầu tiên nó sẽ format thẻ,nếu thẻ đã format sẵn thì quá trình này sẽ nhanh hơn tí xíu.
mình up WP7 mấy lần mà đâu có format thẻ ,máy vẫn lên bình thường

huyplas

K nhất thiết phải format thẻ nhớ đâu,vì ở lần khởi động đầu tiên nó sẽ format thẻ,nếu thẻ đã format sẵn thì quá trình này sẽ nhanh hơn tí xíu.
nếu bạn đã cài các bản rom lock thẻ khác như rom của XBmod- Yuki thì khi chạy rom này sẽ báo lỗi thẻ nhớ, phải dùng nokia S60 format thẻ cho mất pass thì mới chạy được vì rom này ko lock thẻ. Còn nếu bạn đã dùng các vesion trước của rom này thì ko cần format thẻ.

tuaneti

Đó là thẻ của bạn đã được Format sẵn ở định dạng FAT32, Bình thường thẻ nhớ mặc định sẽ ở bảng FAT, Up sẽ có lỗi như trên, Mình đã gặp phải và cuôí cùng thì bệnh đó !

langthang262

Hôm nào rỗi rãi phải cài thử bản này của bác mới được, lâu rùi không dùng WP7 :)

tuaneti

Hôm nào rỗi rãi phải cài thử bản này của bác mới được, lâu rùi không dùng WP7 :)

Em đang dùng thử rùi, NHững lại về với Android. Cảm ứng thì nói thật không ai là không mê mẩn với nó, Nhưng nó quá đơn điệu, không có những ứng dụng cơ bản nhất như những Soft Backup, Thuật toán Search trong danh bạ, SMS kém hơn thuật toán của Google rất nhiều, Đúng là thuật toán Search của GG quá thông minh, Mọi ứng dụng có mặt của Search đều rất thích.... Về Android tất cả những gì mình cần như Protect SMS, Apps, Browse... Search phát ra cả đống không biết chọn cái nào. Sang WP thì không có luôn !...... Nói chung là còn chờ thêm một thời gian nữa đến bản Tango, Apollo... chắc sẽ ngon, : " EM CÓ MỘT ƯỚC AO, EM CÓ MỘT KHÁT KHAO LÀ ANDROID MƯỢT NHƯ WP " :d

Cài thử đảm bảo sẽ mê liền à...:D

Em đang dùng thử rùi, NHững lại về với Android. Cảm ứng thì nói thật không ai là không mê mẩn với nó, Nhưng nó quá đơn điệu, không có những ứng dụng cơ bản nhất như những Soft Backup, Thuật toán Search trong danh bạ, SMS kém hơn thuật toán của Google rất nhiều, Đúng là thuật toán Search của GG quá thông minh, Mọi ứng dụng có mặt của Search đều rất thích.... Về Android tất cả những gì mình cần như Protect SMS, Apps, Browse... Search phát ra cả đống không biết chọn cái nào. Sang WP thì không có luôn !...... Nói chung là còn chờ thêm một thời gian nữa đến bản Tango, Apollo... chắc sẽ ngon, : " EM CÓ MỘT ƯỚC AO, EM CÓ MỘT KHÁT KHAO LÀ ANDROID MƯỢT NHƯ WP " :d
Android với tình hình "táo thối" kiện tùm lum như hiện nay thì không biết tương lại Android sẽ đi về đâu. Còn với WP7 đang trong thời kỳ phát triển và hoàn thiện thì trong tương lai sẽ phát triển tốt đấy. Mình bắt đầu mê WP7 rồi....\-/