• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

Mình cài v1.0 rồi, h muốn up lên v1.1 mà sao mình vào bootloader khi nó đếm 1 2 3 4 Go Go Go mình bấm volume xuống nó vào bootloader còn room windows phone 7 lại không nhận usb flasher nhỉ? Sr vì mình hỏi hơi nhiều, vì mình khá gà về WP 7.
Bạn vào Shutdown 7, chọn Restart, sau khi chọn Restart thì nhanh tay nhấn và giữ phím Power để vào Menu MAGLDR, chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND, chọn tiếp 5.ClearSD MDR rồi mới chọn 5.USB Flasher để flash WP7.

gamon92

Bạn vào Shutdown 7, chọn Restart, sau khi chọn Restart thì nhanh tay nhấn và giữ phím Power để vào Menu MAGLDR, chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND, chọn tiếp 5.ClearSD MDR rồi mới chọn 5.USB Flasher để flash WP7.

Cám ơn bạn rất nhiều, mình đã cài thành công rồi.

vanthai1592

bác dung ơi, bản này bluetooth xài được ko, bản pdajteam em xài bluetooth connect với những máy khác lun thông báo unconnect

cvulam

bác dung ơi, bản này bluetooth xài được ko, bản pdajteam em xài bluetooth connect với những máy khác lun thông báo unconnect
Như vậy là đúng đấy bác ạh, vì Wp7 thì bluetooth chỉ xài cho tai nghe bluetooth thôi bác.

hoanbeck

Mình đang định chuyển WP7 vọc vạch 1 thời gian cho vui, nhưng không nhớ cách copy truyện để đọc trên kindle của WP7.
Bác Dũng hướng dẫn lại giúp mình với nhé :D

myGenio

Mình đang định chuyển WP7 vọc vạch 1 thời gian cho vui, nhưng không nhớ cách copy truyện để đọc trên kindle của WP7.
Bác Dũng hướng dẫn lại giúp mình với nhé :D
trong marketplace bác tìm cái này: Bookviser free nhé. hoặc bạn có thể tải tại đây: link tải

hoanbeck

trong marketplace bác tìm cái này: Bookviser free nhé. hoặc bạn có thể tải tại đây: link tải

Cái này chỉ đọc được file .epub thôi :( mình toàn truyện .prc nên phải dùng kindle, mà cũng quen dùng kindle rồi nên không thích dùng phần mềm khác :D

Vừa tìm được cách copy truyện vào rồi, ngay trong pdaviet mình :)) up rom nghịch thôi :))
http://www.pdaviet.net/showthread.php?117269-Amazon-Kindle-cách-copy-sách-đuôi-PRC-vào-WP7/page2
http://www.kenh360.com/cntt/windows...e-7-guide/cach-copy-tai-lieu-prc-vao-wp7.html

myGenio

Cái này chỉ đọc được file .epub thôi :( mình toàn truyện .prc nên phải dùng kindle, mà cũng quen dùng kindle rồi nên không thích dùng phần mềm khác :D

Vừa tìm được cách copy truyện vào rồi, ngay trong pdaviet mình :)) up rom nghịch thôi :))
http://www.pdaviet.net/showthread.php?117269-Amazon-Kindle-cách-copy-sách-đuôi-PRC-vào-WP7/page2
http://www.kenh360.com/cntt/windows...e-7-guide/cach-copy-tai-lieu-prc-vao-wp7.html
chương trình trên do người việt mình code, nên có thể tải sach trực tiếp,nhiều sách tiện lợi lắm.

Chỉnh sửa cuối:

catalya

Máy đã active code sao cài game hay app nào trên market đều không được nhĩ.chán quá

nhh0612

HD2 của mình bị tình trạng tự động tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi, đến lúc bên kia ngắt thì mới sáng trở lại (thỉnh thoảng tắt luôn >> phải tháo pin và khởi động lại). Có ai bị giống mình không vậy. Mình đang sử dụng bản Ver 1.1. Thanks

catalya

Bạn nên xem lại. Mình vẫn vào Market cài các ứng dụng free bình thường mà.

nó down được gần 100% là nó báo lỗi fall,ko biết có phải lỗi thẻ nhớ ko nữa.máy có cần unlock nữa ko nhĩ.mà Làm sao tắt từ điển t9 ở phần tin nhắn bác dũng nhĩ

nó down được gần 100% là nó báo lỗi fall,ko biết có phải lỗi thẻ nhớ ko nữa.máy có cần unlock nữa ko nhĩ.mà Làm sao tắt từ điển t9 ở phần tin nhắn bác dũng nhĩ
Bạn nên HardReset lại bằng tổ hợp phím xem sao nhé. Còn cái T9 kia thì bạn vào Settings -> Keyboard -> typing settings -> English tap to change và bỏ dấu tích ở Suggest text and highlight misspelled words đi là được.

nhh0612

Bác Dũng có bị tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi ko vậy? Lúc trước xài XBmod thì ko bị như vậy, bây giờ ức chế quá. Mội khi có cuộc gọi đến or gọi đi mà nhấn "CALL" thì màn hình tối thui chả làm j được cả >> phai chờ cho bên kia kết thúc cuộc gọi thì màn hình mới sáng trở lại. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. Thanks

Bác Dũng có bị tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi ko vậy? Lúc trước xài XBmod thì ko bị như vậy, bây giờ ức chế quá. Mội khi có cuộc gọi đến or gọi đi mà nhấn "CALL" thì màn hình tối thui chả làm j được cả >> phai chờ cho bên kia kết thúc cuộc gọi thì màn hình mới sáng trở lại. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình với. Thanks
Mình không bị hiện tượng đó. Bạn thử HardReset lại bằng tổ hợp phím cứng xem sao.

honluong

Cho mình hỏi mình đang dùng bản Rom của XBmod-Yuki Rom, bây giờ muốn chuyển qua bản ROM này thì phải thực hiện như thế nào?
Thanks

Cho mình hỏi mình đang dùng bản Rom của XBmod-Yuki Rom, bây giờ muốn chuyển qua bản ROM này thì phải thực hiện như thế nào?
Thanks
Bạn chỉ cần vào MAGLDR và làm theo các bước trên mục Cài đặt ở bài đầu nhé. Nếu bạn Task29 và cài lại từ đầu thì phải úp lại WM6.5 rồi mới cài MAGLDR và WP7, nếu không cài WM6.5 thì khi boot vào WP7 sẽ bị lỗi Fatal...