• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

bugartiveron

Trải nghiệm WP7 trên HD2 ngày đầu nhưng phải thừa nhận một điều là cài app game rất lâu game 20M phải mất gần 20p
sao lâu vậy bác.em dow 3g mà vù vù.bác thử lại kiểm tra lại xem sóng sánh thế nào.

ToraiKnight

Bác cho em xin link download WM6.5 cho T-mobile, đó giờ chưa cài WM6.5 lần nào nên k biết cài bản nào, sợ cài bậy lại hư. Cám ơn trước.

Bác cho em xin link download WM6.5 cho T-mobile, đó giờ chưa cài WM6.5 lần nào nên k biết cài bản nào, sợ cài bậy lại hư. Cám ơn trước.
Bạn cứ cài bản nào cũng được mà không nhất thiết phải Ship Rom đâu. Lưu ý với TMOUS thì phải úp các rom có base > 2.10 và Radio > 2.08 nhé.

meo_long9x

Nếu máy bạn đang chạy WP7 rồi thì bạn vào menu của MAGLDR cài luôn WP7 thôi chứ không cần phải qua WM6.5 nữa nhé.

Không, ý mình là muốn fix pin. Mình lỡ up wp7 rồi. Mình vẫn chưa hiểu cách fix pin, trước tiên vào bootloander để thay radio Radio_2_12_50_02_2, đến bước 2 thì tạo file zip co file part00 đúng không? Rồi file zip nay lam gì nữa? nếu fix pin rồi có ảnh hưởng đến wp7 không?

Không, ý mình là muốn fix pin. Mình lỡ up wp7 rồi. Mình vẫn chưa hiểu cách fix pin, trước tiên vào bootloander để thay radio Radio_2_12_50_02_2, đến bước 2 thì tạo file zip co file part00 đúng không? Rồi file zip nay lam gì nữa? nếu fix pin rồi có ảnh hưởng đến wp7 không?
Cái này chỉ fix sạc pin để đầy 100% thôi, còn cách fix dòng chờ pin thì bạn đọc bài #2 ở topic này nhé.

meo_long9x

mình lúc đầu quên fix pin, nên nó không sạc đầy 100%, mình không hiểu fix pin ở bước 2

Mình không hiểu cach fix ở bước 2
Như thế này nhé. Đối với bản rom này thì bạn không phải thay Radio 5.51 vào nữa vì nó có sẵn trong rom rồi, bạn chỉ cần flash Radio 2.12.50.02.2 thôi, bạn đưa máy về Bootloader (tắt nguồn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn) rồi cắm cáp và flash Radio như flash rom WM thôi.

ATOM

có bạn nào dùng ngôn ngữ khác ANH PHÁP ĐỨC được ko?
mình chuyển sang dùng 1 vài ngôn ngữ ko thông dụng (Czech, Hungari, Ba Lan, ......) thì phần Tel ko thể nào vào được.

có bạn nào dùng ngôn ngữ khác ANH PHÁP ĐỨC được ko?
mình chuyển sang dùng 1 vài ngôn ngữ ko thông dụng (Czech, Hungari, Ba Lan, ......) thì phần Tel ko thể nào vào được.
Cả Tiếng Nga cũng bị, cứ vào phần Phone là bị out ra ngoài...:p

balamon23

Vậy là cái vấn đề hao pin là bệnh chung của windows phone 7 à, vì mình xài thấy hao pin quá trời, chưa fix pin nữa, đợi lên bản này rồi fix luôn, hix hix

Mình đang xài bản 7740, giờ muốn lên bản này thì chỉ việc cài MAGLDR 1.13 rồi cài bản rom mới thôi phải không?

Last edited by a moderator:
Vậy là cái vấn đề hao pin là bệnh chung của windows phone 7 à, vì mình xài thấy hao pin quá trời, chưa fix pin nữa, đợi lên bản này rồi fix luôn, hix hix
"Sống chung với lũ" thôi bạn ạ...:D

Mình đang xài bản 7740, giờ muốn lên bản này thì chỉ việc cài MAGLDR 1.13 rồi cài bản rom mới thôi phải không?
Đúng rồi. Không cần phải cài MAGLDR v1.13 nữa mà bạn tắt máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR rồi flash WP7 bình thường.

0913100606

Đầu tiên PC bạn phải cài bộ SDK (mới nhất là 7.1) + Zune. Sau đó dùng các tool (ví dụ như của bác Toom hoặc tool WPV XAP Deployer) để cài .xap vào máy.

Cho em hỏi ngu cái, làm sao để cài đặt file .xap bên ngoài vào máy?
Đơn giản thôi. Bạn tải ứng dụng TomXapInstaller về chạy nó, chạy xong thoát ra luôn và để nguyên ứng dụng đó nằm 1 chỗ nhé đừng di chuyển đi đâu. Để cài file .xap thì trên PC của bạn bắt buộc phải cài Zune, WP SDK 7.1Net CF v4.0, cho HD2 kết nối với Zune, sau đó click chuột phải vào file .xap muốn cài rồi chọn Install xap, TomXapInstaller sẽ tự động chạy, bạn nhấn Install, đợi 1 lúc (tùy PM nặng hay nhẹ) thì sẽ có thông báo lỗi hiện lên, bạn nhấn OK rồi nhấn tiếp CancelTomXapInstaller để thoát. Mặc dù thông báo lỗi vậy nhưng vẫn cài đặt thành công bạn nhé.