• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27/11/2012 - HTC HD2] Châu Tiến Romcook 2.3.5 SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

zZboy_coldZz

bác thanhson1411 làm chuột bạch nhé! test rồi cho ae bài nhận xét lun!
Mà pác cho e hỏi cái này! Hiện e đang dùng bản Rom 4.1.1 CM10, và cài trên Nand, đã chia thẻ để chạy Links2SD.
Giờ e làm như thế nào để cài bản Rom khác trên NativeSD!
Hỏi hoài mà chưa thấy ai hướng dẫn! :(:)(:)((

chautruongthinh

bác thanhson1411 làm chuột bạch nhé! test rồi cho ae bài nhận xét lun!
Mà pác cho e hỏi cái này! Hiện e đang dùng bản Rom 4.1.1 CM10, và cài trên Nand, đã chia thẻ để chạy Links2SD.
Giờ e làm như thế nào để cài bản Rom khác trên NativeSD!
Hỏi hoài mà chưa thấy ai hướng dẫn! :(:)(:)((

Bạn chỉ cài bản NativeSD thuj (nếu phân vùng Ext4 của bạn còn trống). Nhớ chọn thư mục boot là NativeSD trên thẻ nhớ nha (nó nằm trên Fat32)

lykienbinh

lâu rùi k có bản rom cook nào của pdaviet thank bác quất luôn quay về sự ổn định mượt mà thui ;;)

chautruongthinh

Hi vọng bản rom này sẽ không làm mọi người thất vọng!!! Nếu thấy bản rom này nhanh và ổn định hay bị lỗi j, các bạn vui lòng comment để mình biết mà còn built bản NativeSD!! Thanks!

misa617

Thanks Bạn đã tốn công tham gia góp sức cho cộng đồng ! Mình vừa đã cài xong . Bước đầu có vài nhận xét :
Nhanh , mượt ....tuy nhiên còn vướng : không mở titanium backup được ( dẩn đến vài soft giới hạn ..)
Về Sence 3,5 nativeSD , Mình đang dùng bản V11 của Boxmax bên XDA thấy rất nhanh và mượt tương đối hoàn chỉnh hơn các bản sence 3,5 V9 của boxmax (và bản [Nov 26 2012] SUNDAWG TBD Rom' NativeSD cũng chưa chạy) Chúc Bạn thành công .

chautruongthinh

Thanks Bạn đã tốn công tham gia góp sức cho cộng đồng ! Mình vừa đã cài xong . Bước đầu có vài nhận xét :
Nhanh , mượt ....tuy nhiên còn vướng : không mở titanium backup được ( dẩn đến vài soft giới hạn ..)
Về Sence 3,5 nativeSD , Mình đang dùng bản V11 của Boxmax bên XDA thấy rất nhanh và mượt tương đối hoàn chỉnh hơn các bản sence 3,5 V9 của boxmax (và bản [Nov 26 2012] SUNDAWG TBD Rom' NativeSD cũng chưa chạy) Chúc Bạn thành công .

Cám ơn bạn đã góp ý, vì mình không dùng titanium backup nên cũng không biết là bị lỗi, mình sẽ test và fix lại!!

congnhon

Member
cai bản V11 của Boxmax bên XD

Về Sence 3,5bản V11 của Boxmax bên XD , Mình đang dùng bản V11 của Boxmax bên XDA thấy rất nhanh và mượt tương đối hoàn chỉnh hơn các bản sence 3,5 V9 của boxmax (và bản [Nov 26 2012] SUNDAWG TBD Rom' NativeSD cũng chưa chạy) Chúc Bạn thành công .

Mình đã cài vài chạy được 4 bản android trên NativeSD cả bản sence 3,5 V9 của boxmax , nhu7nh sao mình cài bản Sence 3,5bản V11 của Boxmax bẹn xda bị lỗi o boot lân được, bạn có thể cho mình xin bản Sence 3,5bản V11 của Boxmax mà bản cài va chạy tốt trên NativeSD được o ?? chân thành cảm ơn bạn nhiều

misa617

Mình đã cài vài chạy được 4 bản android trên NativeSD cả bản sence 3,5 V9 của boxmax , nhu7nh sao mình cài bản Sence 3,5bản V11 của Boxmax bẹn xda bị lỗi o boot lân được, bạn có thể cho mình xin bản Sence 3,5bản V11 của Boxmax mà bản cài va chạy tốt trên NativeSD được o ?? chân thành cảm ơn bạn nhiều
Vê bản V11 Mình đang dùng bản này : http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=34224498&postcount=2963 . Lưu ý tiếng việt có vài lổi nhỏ nếu khắc phục bạn copy và paste Font tiếng Việt từ các bản sence khác đẹp hơn .
Hôm qua tac giả sudawg vừa sửa lổi bản [Nov 28 2012] SUNDAWG TBD Rom' NativeSD ( kh8ác phục hiện tương máy dể reset khi nhấn volume , wifi ,..không mở titanbackup, button savior ...Mình đang dùng thự bản này thấy cũng khá nhanh [Nov 28 2012] SUNDAWG TBD Rom' NativeSD . ( bản này khác các bản sence 3,5 nativeSD khác là dùng kernel tutung gb r16 ) Bạn thử xem nhé .

congnhon

Member

tidu2791

Vê bản V11 Mình đang dùng bản này : http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=34224498&postcount=2963 . Lưu ý tiếng việt có vài lổi nhỏ nếu khắc phục bạn copy và paste Font tiếng Việt từ các bản sence khác đẹp hơn .

Mình đã down bản này về nhưng khi cài không boot vào được , chạy tới màn hinh HTC màu nền là bật ra và restar lại là sao nhỉ . có ai bị giống minh không ???

Bạn đã chia đúng sytem là 300MB chưa? cache 7 nhé.

chautruongthinh

Mình đang update bản V1.0 fix lỗi Titanium Backup, fix lag và Root. Đang upload sẽ cập nhập link sớm cho các bạn!!!

chautruongthinh

Mình cài bản chạy Native SD trên EXT4 trong thẻ SD mà cũng phải chia nũa à ???

Bạn cài bản nào hả?? Nếu là bản của mình thì bạn phải chia NAND là 300Mb và Ext4 1Gb, cache là 7Mb (nhiều bạn thường chỉ chia cache là 5Mb thuj!!