• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27/11/2012 - HTC HD2] Châu Tiến Romcook 2.3.5 SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

misa617

Mình cài bản chạy Native SD trên EXT4 trong thẻ SD mà cũng phải chia nũa à ???

Cài Rom nativeSD dùng Cwm cũng vẩn phải chia phù hợp theo từng Bản Rom . Hiện nay Mình thấy các bản Rom sence như daekin, ...các bản JB...dần dần đều yêu cầu trên 300Mb ...tính dự phòng luôn cho bad nand . Vì vậy Bạn có thể chia 8/400/10 như Mình đang dùng lâu nay luôn thì khỏi phải bận tâm đến việc chia này đối với việc cài đặt và thử nghiệm Rom mới ( chọn Data on ex đối với sence nand và với NativeSd phụ thuộc vào Ext4 thì không còn e ngại hạn chế dung lượng khi cần dùng nhiều app nữa ) . Chúc bạn thành công

cfbarca

Active Member
bro chau cực khổ vì ae quá, mình thích bản rom này rồi nhưng sao dung lg nó tới 250mb lận vậy bro? mình thấy các rom khác chỉ khoảng 100mb thôi mà, bro châu ở SG hả? chắc mình mời cafe cài up dùm mình rom này với nhé lâu quá quên hết cách up rom rồi, đi cafe học lại thôi, Tks

chautruongthinh

bro chau cực khổ vì ae quá, mình thích bản rom này rồi nhưng sao dung lg nó tới 250mb lận vậy bro? mình thấy các rom khác chỉ khoảng 100mb thôi mà, bro châu ở SG hả? chắc mình mời cafe cài up dùm mình rom này với nhé lâu quá quên hết cách up rom rồi, đi cafe học lại thôi, Tks

Thật sự bản sao khi cài xong thì System chiếm khoảng 154Mb tức là bạn chỉ cần chia System khoảng 200Mb là cài được rom này rùi. Tại mình muốn cho nó dư ra tí để tiện thêm app vào System thui.

Mình ở BTre, nếu không j thay đổi thì đầu tuần sau mình sẽ lên Sgòn. Nếu được thì gặp nhau cf mình sẽ giúp bạn!!

phuc_ken884

Bác cho em hỏi camera & camcorder có ổn không ? Pin tốt không ? thấy mấy bản sense trước hay nóng máy và hao pin lắm cơ. Thanks.

louis1985

Ko biết bản rom này sóng sánh thế nào bro , chứ mình cũng đang sài sene 3.5 , 2.3.5 , nhưng sóng có vẻ hơi yếu hơn những bản trước kia mình sài . Ở đây mình biết là sóng của phone không liên quan tới rom mà liên quan tới Radio , Radio của mình vẫn đang là 2.08 nên mình nghĩ nó ko phải cái Radio , vì mấy bản rom trước mình up thì vẫn ok về sóng . Và về độ mượt thì ko biết bản của bro có mượt ko nhỉ ? Nên đang lo chưa dám up . Với một phần nữa là ngán nhất chuyện là mỗi lần up rom xong lại phải cài app lại từ đầu . Vấn đề nữa là vì ko dám full wife , vì thật sự mình chỉ biết một cách up rom duy nhất đó là up qua thẻ nhớ , nên ko biết cài Marg như thế nào .

Nếu bro có lên sg , gặp cafe , chỉ mình thêm về vấn đề này nhé . ok ???

chautruongthinh

Bác cho em hỏi camera & camcorder có ổn không ? Pin tốt không ? thấy mấy bản sense trước hay nóng máy và hao pin lắm cơ. Thanks.

Mọi thứ OK kể cả pin nha bạn. Nếu Camcorder lag thì bạn có thể LG cam nha!! Nhưng mình test thì Camcorder ko bị lag.

louis1985

Sao ko dow được vậy bro ơi ????

Chú ý không được viết chự đậm toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

misa617

NEW UPDATE 29-11-2012
Mình đang download thì gặp trở ngại : Link download zip.001 không load được ! (các zip 002,003,004 lại load được ) Bạn có thể up 1 file duy nhất cho toàn bản Rom thì tiện hơn .

chautruongthinh

Mình đang download thì gặp trở ngại : Link download zip.001 không load được ! (các zip 002,003,004 lại load được ) Bạn có thể up 1 file duy nhất cho toàn bản Rom thì tiện hơn .

Bạn test lại nha, mình vẫn down ok mà. Nếu ko được bạn thử down part1 bằng link: http://www.mediafire.com/?u7zhjqd3dg63bwe

Vì ko có Acc VIP nên ko thể up 1 link được, cũng may là Google Drive cho up file lớn, mình đang up lên Google Drive sẽ sớm cập nhật 1 link cho các bạn

Chỉnh sửa cuối:

misa617

Link rất nhanh !
Khi cook Rom này chuyển sang Native SD Bạn lưu ý dùm hiện tượng không sử dụng multi Boot được như các bản sencen 3,5 Native SD (V11Boxmax và sudawg) hiện nay đều đang vướng nhé ( khi dùng tool multi Boot để chuyển máy sẽ không tự chuyển như các bản Rom JB, ICS mà phải reboot thêm bằng tay thì mới chuyển được ).
Thanks Bạn nhiều .

misa617

Mình chia lại 400 MB cache 10 , mà vẫn không boot lên được, vẫn chạy tới màn hình khỏi động là restar lại , cài bản 09 thì chạy tốt , không biết bị kẹt chổ nào nữa . Mong cài bản 11 này ghê mà không được .
Mình vừa phải cài lại bản này trên thẻ khác . Kết quả vẩn OK mà ! do đó bạn cứ ên tâm cài nhé . Bạn lưu ý các điểm :
- Chọn Maglr SD boot
-ppp
- Các nội dung khác đánh dấu chọn tùy thích ( lưu ý có mục More...Ram rất tiện )
Xong reboot chọn native foder để boot như các Ron native SD khác .
Bản này Mình thấy chạy trên nativeSd rất nhanh và mượt hơn hẳn bản V9 rất nhiều . Ngoài ra bản sence 3,5 khác vừa có của sudawg cũng chạy trên Native SD khá nhanh ( đang test 2 ngày qua ) Bạn thử luôn nhé .
chúc Bạn thành công

chautruongthinh

Mình vừa phải cài lại bản này trên thẻ khác . Kết quả vẩn OK mà ! do đó bạn cứ ên tâm cài nhé . Bạn lưu ý các điểm :
- Chọn Maglr SD boot
-ppp
- Các nội dung khác đánh dấu chọn tùy thích ( lưu ý có mục More...Ram rất tiện )
Xong reboot chọn native foder để boot như các Ron native SD khác .
Bản này Mình thấy chạy trên nativeSd rất nhanh và mượt hơn hẳn bản V9 rất nhiều . Ngoài ra bản sence 3,5 khác vừa có của sudawg cũng chạy trên Native SD khá nhanh ( đang test 2 ngày qua ) Bạn thử luôn nhé .
chúc Bạn thành công

Mình đã cài test thử bản V11 của Boxmax, mình cài hơn chục lần (bản direct lẫn bản NativeSD) và chỉ thành công đúng 1 lần (bản Direct) mình đang cố tìm hiểu nguyên nhân tại sao ??!!