• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[29-01-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23518.5.5.0) - SB05

Status
Không mở trả lời sau này.

qcthangonline

Tốm lại là bản này mọi người dùng thấy có bi gì ko mình đang muốn up rom nhưng con ngần ngại

Sonblack

Super V.I.P
Tốm lại là bản này mọi người dùng thấy có bi gì ko mình đang muốn up rom nhưng con ngần ngại

Vậy thì đừng up vì nó là rom build, không so với ROM gốc được. Trừ khi nó được build từ các build gốc. Các build beta chỉ để test là chủ yếu! E dè không muốn tìm xem nó có gì thì lời khuyên tốt nhất là đừng up, đừng down vì với bạn sẽ mất thời gian.

bynight85

Vậy thì đừng up vì nó là rom build, không so với ROM gốc được. Trừ khi nó được build từ các build gốc. Các build beta chỉ để test là chủ yếu! E dè không muốn tìm xem nó có gì thì lời khuyên tốt nhất là đừng up, đừng down vì với bạn sẽ mất thời gian.

A.Sơn phải động viên bạn ấy chứ, nói thế câuk ấy sợ ko dám up, qcthangonline cậu cứ Up đi dùng ko thích thì up bản khác được mà, mình mua đc 5 hôm mà up gần chục lần roài, bản này của anh Sơn nói chung dùng đc, ram trống trên 80Mb, tha hồ mà chọt ngoáy ^^

Lancez

bug report:

NONE, =))

not even a single hang up. i was right about this is the best 6.5.x ROM out there.

Lancez

wow, please tell me that u r not kidding. lol. how's it working out for u? what about that speed, RAM? is this version better than RFD's? im so excited,lol. thank u

Sonblack

Super V.I.P
I'm not kidding! I attemp to do that!
I have enough everything (toys) for building the ROM. It's important for me now is free time to do!

Sonblack

Super V.I.P
what about this weekend? ;;) just kidding, but to be honest, i CANT wait,lol. :p

Tired for building ROM SE-X1i and happy with my friends from this forum in the coffee shop for relaxing.
Now is 12:28 AM in Vietnam, I have to sleep. Thank you so much for your opinions about my roms.

Lancez

u dont have to thank me for anything, we should all thank u for ur time, ur effort and ur ROMs. have a great weekend.

hine_yud

Coming Vietnamese new year. Do you have time to do for new one? I think you have a lot party in this time :))

mrhacklove

Mình thấy bản nay loa không được to như bản SB03.
Riêng mình ko thích cái chương trình cho hiện icon của các PM đang chay trên bar tí nào, vì nhiều PM không có logo nên hiện cái hình chữ nhật màu trắng, cực kì xấu

dpc

Mình thấy bản nay loa không được to như bản SB03.
Riêng mình ko thích cái chương trình cho hiện icon của các PM đang chay trên bar tí nào, vì nhiều PM không có logo nên hiện cái hình chữ nhật màu trắng, cực kì xấu

Bác vào Windows\Startup xóa cái Xhook.lnk đi là xong

tieudongphong

Cho em hỏi bản rom này có up đươc trên win 7 ko ạ, và nếu up thì dùng PM Octans nào ? Em định up trên win 7 theo hướng dẫn của bên mysamsung, và phần up rom như bác Sonback hướng dẫn, mong các bro chỉ bảo giúp em vì đây là lần đầu em up rom và đang mù tịt ạ. Em cảm ơn ^^

Sau khi bung file rar thì em thấy Octans v3.12 trong đó rồi, chỉ thẳng mắc là sao part1 và part2 đều có cái này :D

Nhưng thôi kệ, em up thử luôn ạ.

Rất cảm ơn bác Sonblack đã mất công build rom cho anh em. Chúc bác một tuần mới nhều ý nghĩa

Chỉnh sửa cuối:

secanny

Một số vấn đề khi up bản ROM SB05 update này : ............
Vẫn không xem được Mobi TV . ............................

Đã tìm ra nguyên nhân không xem được Mobl TV : là do up bản CSC_I8000FAMIJ3. Còn up theo bản CSC gốc - CSC_I8000NXXJA5 thì xem tivi "phà phà":))

qcthangonline

Đã tìm ra nguyên nhân không xem được Mobl TV : là do up bản CSC_I8000FAMIJ3. Còn up theo bản CSC gốc - CSC_I8000NXXJA5 thì xem tivi "phà phà":))

vậy giờ muốn up cái csc là phải up lại hết hả bác

Status
Không mở trả lời sau này.