• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[29-01-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23518.5.5.0) - SB05

Status
Không mở trả lời sau này.

thiendinh789

Bác vào samsung setting\System\Input Method chọn bàn phím VNkeyb
Tôt nhất là bác cài luôn cái Set Keyboard của tác giả để chọn bàn phím mặc định sẽ tiện hơn

ko dc bạn ơi, mình làm theo bạn rổi nhưng ra ngoài thì nó vẫn hiện ra cái bàn phím của Samsung à

tieudongphong

Em đã up xong rom rồi ạ, mọi thứ đều ổn mỗi tội em lại quen dùng cái bộ gõ nhận diện chữ viết ở bản rom cũ. Hic bác Sơn ơi bác có phần mềm cài bộ gõ đó không ạ, em cảm ơn bác nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Đã tìm ra nguyên nhân không xem được Mobl TV : là do up bản CSC_I8000FAMIJ3. Còn up theo bản CSC gốc - CSC_I8000NXXJA5 thì xem tivi "phà phà":))

Anh dùng CSC FAMIJ3 và vẫn xem MobiTV của Viettel lẫn Vinaphone một cách bình thường. Như vậy đây không phải là nguyên do, chính xác là trang chủ MobiTV của Viettel mà thôi.

secanny

Anh dùng CSC FAMIJ3 và vẫn xem MobiTV của Viettel lẫn Vinaphone một cách bình thường. Như vậy đây không phải là nguyên do, chính xác là trang chủ MobiTV của Viettel mà thôi.

Vậy thì lạ thật đó Anh Sơn, em đã test thử 6 lần : lần 1 : IJ5 gốc + CSC FAMIJ3; lần 2 : SB04+CSC FAMIJ3; lần 3 : SB05+CSC FAMIJ3; lần 4 : SB05 update + CSC FAMIJ3 ----> đều không xem được Mobi TV. Mấy lần sau up với CSC gốc là xem được ngay.

Sonblack

Super V.I.P
Đang làm ROM cho Sony Ericsson X1i, tạm xa ROM I8000 vài bữa nhé! Còn trả lời thì cái nào biết, trả lời, không biết thì mình im lặng nhé! Ai biết thì cứ chia sẻ với mọi người nhưng phải post bài đúng nơi đúng chỗ là được. Có như vậy, các thành viên mới dễ tìm kiếm thông tin.

jeeperxx

The download speed is very slow. I got only 10 kps. Can someone upload to other serve? Thanks

= download complete = no need other mirror now

Chỉnh sửa cuối:

tieudongphong

càng lúc càng thích bản rom này của bác Sonblack, cảm ơn bác nhiều lắm, do là newbie nên mới cài chưa biết hết được, càng về sau thấy tiện lợi. Đa tạ bác.

Status
Không mở trả lời sau này.