• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

Anther1991

Change log:
Tính năng:
Tắt âm chụp hình/ quay phim ở chế độ Yên Lặng
Tăng chất lượng ảnh chụp
Music Player chỉ quét thư mục E:\Music (được tự tạo nếu chưa có)
Gallery không quét thư mục E:\Hidden (được tự tạo nếu chưa có) => Bạn có thể giấu tư trang vào đây mà ko bị người khác thấy khi vào gallery ;;)
8 homescreen:
• OraTsu (không khuyên dùng Music widget có nút điều khiển vì rất nặng máy)
• Finger Use
• Basic
• Thanh Danh Bạ
• Full Page
• Satio
• Vodafone
• Orange

Font chữ Cartoon
Tùy chọn xoay màn hình trong trình duyệt web dù đã tắt chức năng xoay
Tắt cảnh báo Java
Cài được 99% phần mềm mà không cần apply patch Install Server
Tùy chọn Tapping Control trong Cảm biến trọng lực
Tăng số lượng tin nhắn có thể lưu trong Sent Items từ 20 lên 999
Mod phục hồi download khi gặp sự cố trong quá trình tải dữ liệu
Âm lượng cuộc gọi mặc định nấc 9, loa ngoài mặc định nấc 5
Tăng âm khởi động
Thời gian sáng màn hình giảm xuống còn 20 giây
Không gửi tin nhắn chào mừng đến Nokia
Theme: SS Omnia HD
Gửi được mọi định dạng file qua bluetooth
Gỡ đi QuickOffice ko bản quyền
Sử dụng kiểu sắp xếp Menu tiện lợi bởi Anther
Đổi vòng tròn chỗ ứng dụng đang chạy thành Orange Circle
Xóa My Nokia, Ovi Contacts
Hình boot mới
4 shortcuts mặc định: SMS, Menu, Trình phát nhạc, Cài đặt.
Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Dung lượng ổ C sau khi flash khoảng 81,7 MB
Tên bluetooth mặc định là: My 5800 Xpress Music
File manager có thể xem thư mục hệ thống
Tăng thời gian ghi âm từ 1 tiếng lên 12 tiếng
Restart máy bằng cách bấm giữ nút nguồn
Bật/tắt bluetooth chỉ với việc ấn giữ phím 0
Thêm theme Justblack (nếu bạn mún tiết kiệm pin và ram hơn thì dùng theme này)
Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery
Thêm Audio Codec giúp điện thoại chơi nhiều định dạng nhạc hơn

Chương trình cài sẵn:
• Memcheck
• File Browser
• Rompatcher (auto apply các patch Install Server, Open4all, Reset on power long press)
• Conversation
• Bluetooth Switcher
• Từ điển của máy được cài sẵn tiếng Việt

Tốc độ:
Đồng bộ cache ở tất cả các ổ
Ngăn camera chạy nền sau khi dùng => giải phóng Ram
Tăng tốc khởi động
Tăng kích thước Heap
Tăng tốc độ hiển thị
Cải thiện khả năng quản lý Ram

Lỗi được khắc phục:
Trình ghi âm mặc định của máy không thể ghi âm cuộc gọi
Mất từ điển T9 khi gõ tiếng Việt có dấu

Lỗi rung phản hồi

Cập nhật ngày 12/8:
Khắc phục các thiếu sót sau ở V1:
_ Camera ko tắt âm
_ Hình khởi động
_ Không lưu 999 tin nhắn đã gửi
1 số cải tiến:
_ Tăng chất lượng trình chiếu video (các bạn kiểm định giúp mình mod này nhé)
_ Cải tiến ngôn ngữ trong Menu

Download V2

Ra mắt ngày 7/8:
Download V1

Lưu ý:
_ Xóa hoặc đổi tên thư mục patches trong thẻ nhớ trước khi flash
_Dù điện thoại của bạn màu gì, khi flash bằng JAF nhớ chọn VietNam Red nhé. Nếu ko, bạn phải đổi tên các file sao cho phù hợp với màu điện thoại của mình
_ Trong lần khởi động đầu tiên, bạn chờ điện thoại quét thẻ nhớ xong rồi khởi động lại nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bomdaica150693

mấy trang ký tự mình thấy gửi sang máy không có sãn thì toàn ô vuông. ai muốn thì nên tự cook

kitafung

Bạn ơi ! Chỉ mình cách "Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Dung lượng ổ C sau khi flash khoảng 81,7 MB" . Thanks

quocvu88_dn

Mình rất thích Các CFW do Anther làm, nhưng có một điều cực kỳ dị ứng là cái font chữ cartoon kia, khi lên web đọc báo hay là một số chuyện khác nhìn nó cứ nhảy múa thật là chướng mắt. Mỗi lần down CFW của bạn về toàn phải dùng phần mềm khác đổi font .

Mong là sẽ có V.2 cho bản CFW này với một font chữ đẹp hơn, như Droid chẳng hạn.

Góp ý chân thành

Anther1991

Bạn ơi ! Chỉ mình cách "Tiết kiệm thêm 5 MB nhờ xóa file của FOTA => Dung lượng ổ C sau khi flash khoảng 81,7 MB" . Thanks
http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-cho-S60v5/page61
sao lần này không có SS hs thế bạn

Vì hs SS lỗi nhiều mà lại hao pin => ko muốn cook vào nữa. Nhưng sắp có bản hoàn thiện hơn, khi đó mình sẽ cook vào
Mình rất thích Các CFW do Anther làm, nhưng có một điều cực kỳ dị ứng là cái font chữ cartoon kia, khi lên web đọc báo hay là một số chuyện khác nhìn nó cứ nhảy múa thật là chướng mắt. Mỗi lần down CFW của bạn về toàn phải dùng phần mềm khác đổi font .

Bạn chỉ cần chép font droid vào sẵn E:\resoure\fonts thì sau này dù flash bản CFW nào nó vẫn hiện font droid

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

Lần sau cook tiếp dùng fonts droid đi enther chứ fonts cartoon kô đẹp đâu.Chứ đụng tới fonts mệt lắm!

kitafung

Thanks bạn đã chia sẽ và giúp đỡ mình. Bạn cho mình xin thêm mod Không đọc file ở thư mục Hiden luôn nha bạn.

kitafung

CHủ thớt giúp mình phát đê, chỉ còn sót lại cái chức năng bỏ qua quét thư mục Hiden trên thẻ nhớ giờ đang ngồi tìm ở mục thủ thuật Cook.

Gallery không quét thư mục E:\Hidden (được tự tạo nếu chưa có) => Bạn có thể giấu tư trang vào đây mà ko bị người khác thấy khi vào gallery

kitafung

Bạn có thể giải thích dùm được không bạn, mình copy vào thì gallery vẫn nhận được file hình hoặc video để trong thư mục Hidden ở ổ E: bạn à. Với lại lúc quét nhạc thì máy lại báo lỗi nhưng vẫn nhận nhạc ở thu mục Music.

Anther1991

Bạn có thể giải thích dùm được không bạn, mình copy vào thì gallery vẫn nhận được file hình hoặc video để trong thư mục Hidden ở ổ E: bạn à. Với lại lúc quét nhạc thì máy lại báo lỗi nhưng vẫn nhận nhạc ở thu mục Music.

Bạn có thể mở bản cook của mình ra và tìm file tương ứng xem, hoàn toàn giống nhau, nó hoạt động với mình. Mod này đâu có liên quan gì tới trình phát nhạc. Bạn kiểm tra lại xem

sheva079

anther cảm thấy tốc độ của V51 này thế nào...hơn hẳn V50 không Anther??:D...