• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

91ASISTANT for ANDROID_ ỨNG DỤNG KẾT NỐI PC và ANDROID

DucLong

Super V.I.P
91ASISTANT for ANDROID là ứng dụng để kết nối, Sync các dữ liệu giữa PC và Android:
- Sync và backup dữ liệu.
- Sync & copy_pass dữ liệu
và nhiều ứng dụng khác. Đặc biệt ứng dụng này rất dễ cài đặt.
Để chuyển qua tiếng anh sau khi cài đặt, click vào góc trên cùng bên trái chọn vào dòng thứ 3 (select language) rồi chọn tiếp English (tiếng anh).
Hình ảnh minh họa:

Link tải: http://www.mediafire.com/?2lc91d633theccg

ldam

Có cách nào kết nối phone và PC cho phép sử dụng Internet thông qua PC ( bằng USB ), nhờ các bạn chỉ giáo ?

Mình đã việt hóa một số thứ.Nhưng vì chưa có điện thoại để thử nên anh em test dùm mình.Nếu thấy hay mình sẽ việt hóa toàn phần luôn. MÌnh việt hoa cỡ 60% rùi.

http://www.mediafire.com/?1rfbxjt7e2v8ao9

Giải nén vào thư mục Android của phần mềm. Cái này mình để Lang mặc định là VN luôn.Bạn nào muốn để mặc định là EN thì vào File 91 PC Suite.xml đổi

Mã:
    <Language Current="vi-VN" Default="vi-VN" />

Thành

Mã:
    <Language Current="en-US" Default="en-US" />

Sr bà con mình ko up hình được.

DucLong

Super V.I.P
em mới tập tẹ dùng android, chỉ đủ tiền mua e qmobile s10. Nhưng sao không kết nối với PC được các bác ạ. E đã làm theo http://www.pdaviet.net/showthread.php?138991-Hướng-dẫn-cài-đặt-kết-nối-cho-Android-amp-PC.
Cài 91assistant rồi nhưng báo là không tìm thấy device. Mong các bác nhiệt tình giúp e với.
Hiện tại PC bạn dùng hệ điều hành nào? ví dụ win vista, win7 loại 32 bit hay 64 bit. Khi cài đặt bạn phải tải đúng phiên bản cho PC của mình đồng thời kiểm tra cọng cáp và cổng USB trên PC&PPC xem còn tốt không.

thuyxinh

Thanks pác. E tải đúng version 64bit rồi (từ link http://www.pdaviet.net/showthread.ph...Android-amp-PC) , e mở chế độ lưu trữ USB để copy file từ PC vào S10 vẫn đc, chứng tỏ cable vẫn dùng đc phải không ạ? E cài các loại 91assistant, DroidExplorer (cho win 64bit), mà vẫn disconect. Chán quá pác ơi!!!!. E mua lại con S10. Khi mua về thấy có nhiều ứng dụng đã đc cài (chứng tỏ nó đã kết nối tốt), sau đó e restore factory, và bây giờ thì... huhu

thuyxinh

có lẽ e phải mua cái cable khác vậy. Khi e cài Q-mobile S10 Android Manager thì nó yêu cầu plug USB cable. mà cũng lạ nhỉ, tại sao e vẫn copy file từ PC vào S10 đc nhỉ???

có lẽ e phải mua cái cable khác vậy. Khi e cài Q-mobile S10 Android Manager thì nó yêu cầu plug USB cable. mà cũng lạ nhỉ, tại sao e vẫn copy file từ PC vào S10 đc nhỉ???
Khởi động lại máy và PC rồi kết nối lại xem sao...

thuyxinh

E khởi động lại có lẽ không dưới 10 lần. Chán thật đó, cả buổi sáng ko làm đc việc gì, chỉ ngồi loay hoay với con S10 này. Máu me với android quá rồi mà vẫn chưa được nghịch. hic. Bây giờ lại thêm không bắt được wifi chứ. Tức ghê. E dùng wifi phát ra từ laptop, iphone 4 của ông anh cùng phòng chạy vù vù, vậy mà máy mình không bắt được. Lại còn bị chê là máy tàu khựa mới tức.

E khởi động lại có lẽ không dưới 10 lần. Chán thật đó, cả buổi sáng ko làm đc việc gì, chỉ ngồi loay hoay với con S10 này. Máu me với android quá rồi mà vẫn chưa được nghịch. hic. Bây giờ lại thêm không bắt được wifi chứ. Tức ghê. E dùng wifi phát ra từ laptop, iphone 4 của ông anh cùng phòng chạy vù vù, vậy mà máy mình không bắt được. Lại còn bị chê là máy tàu khựa mới tức.
Bạn thử dùng các PM sync khác coi sao như HTC Sync, Droid Explorer hay Android Manager,..

tinh_la_gi

Administrator

Khi kết nối cable bạn chú ý các kiểu kết nối

- Charge only : chỉ sạc điện thoại
- xxx sync xxx : đồng bộ - trao đổi dữ liệu (tùy loại có thông báo khác nhau vì mình ko dùng S10 nên ko chắc xxx là gì ...)
- Disk drive : chế độ này sẽ giúp bạn thấy được phân vùng lưu trữ dữ liệu (thẻ nhớ hoặc phân vùng data trên điện thoại)
- Một số tùy chọn khác , tùy theo loại

Bạn cần chọn chế độ này có chữ sync thì các chương trình kết nối và quản lý mới hiểu được điện thoại của bạn.

thuyxinh

em cũng hiểu vấn đề này, các bác cho e hỏi nếu không kết nối đồng bộ được với PC, liệu có cách nào khác động bộ contact từ file excels vào phone không ạ?
E hỏi thêm là Root là gì ạ? có giống Restore Factory không ạ?
Hic, e bó tay với con S10 này rồi, không cài đc driver cho nó.

thuyxinh

Kính thưa các bác, sau một thời gian nghịch ngợm, bây giờ e đã hiểu và sử dụng ngon lành android roài. Q S10 đã kết nối được với PC (tuy nhiên vẫn lởm khởm...) máy đã root, và chạy lại rom gốc chục lần rồi (may mà vẫn chưa hỏng, hii). Đang chờ vợ cho tiền để lên đời. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Topic close!