• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A4 Bộ Gõ Tiếng Trung Cho UIQ3.0 #4

sirhong

Em đang dùng P990i CDA world1 không gõ được tiếng trung. Bác nào có bộ gõ share cho em với. Em vô cùng cảm ơn.

CongVoi

Super V.I.P
A4输入法内测版-A4 Bộ Gõ Tiếng Trung Cho UIQ3.0

Cách cài đặt:

1.Tải ZTA4_Qwerty_UIQ_3_caps_19.rar > Giải nén cài đặt file SIS bình thường.
2.Để máy có được lượng từ như mong muốn,thì:
+Cho CapsSwitch thành Off ( Nếu như bạn chưa HAck máy thì xem bài NÀY )
+Dùng X-plore copy thư mục zat4 trong file zat4.rar dưới đè vào c:/system/data/zat4/.
+Khởi động lại máy là okie

Chỉnh sửa cuối:

bachletuyet

A4输入法内测版-A4 Bộ Gõ Tiếng Trung Cho UIQ3.0

Cách cài đặt:

1.Tải ZTA4_Qwerty_UIQ_3_caps_19.rar > Giải nén cài đặt file SIS bình thường.
2.Để máy có được lượng từ như mong muốn,thì:
+Cho CapsSwitch thành Off ( Nếu như bạn chưa HAck máy thì xem bài NÀY )
+Dùng X-plore copy thư mục zat4 trong file zat4.rar dưới đè vào c:/system/data/zat4/.
+Khởi động lại máy là okie

file đâu congvoi ơi ?????

bachletuyet

ko sài đc cái này khi đã việt hóa congvoi ạ ,mặc dù mình đã chuyển lại sang tiếng anh rồi nhưng vẫn ko sài đc . KO biết mình có làm sai bước ji ko?

Caohieu88

Bạn hỏi anh Congvoi tiếng Trung là đúng người đúng việc rồi đấy ^ ^ ... ko biết bao giờ anh mới về nước :D

CongVoi

Super V.I.P
ko sài đc cái này khi đã việt hóa congvoi ạ ,mặc dù mình đã chuyển lại sang tiếng anh rồi nhưng vẫn ko sài đc . KO biết mình có làm sai bước ji ko?

Đã cài tiếng Việt thì không sài được Tiếng Trung.2 loại đối nhau,chỉ dùng được 1 loại thoai.Thế mới đau :|:|:|

bachletuyet

thế vậy phải xóa tiếng việt chứ ko thể chuyển sang tiếng anh sài đc à congvoi

Caohieu88

Tầm 18/1/2009 về.Đến HN Offline chơi b-)b-)b-)
OK, chắc anh về ăn tết, hay về cưới vợ ;;). Khi nào anh về nhớ thông báo cho anh em, tổ chức Offline UIQ 3 Hà Nội cho vui, thấy bên Iphone và WinM vui quá ^ ^ !!!! =D> :p

CongVoi

Super V.I.P
OK, chắc anh về ăn tết, hay về cưới vợ ;;). Khi nào anh về nhớ thông báo cho anh em, tổ chức Offline UIQ 3 Hà Nội cho vui, thấy bên Iphone và WinM vui quá ^ ^ !!!! =D> :p

Về ăn tết mà.Vợ kon gì sớm thế >:)>:).Số anh là 0986606663.Có gì về liên lạc sau

bachletuyet

vậy minh` sẽ xóa tiếng việt để cài đc bộ gõ tiếng trung này vậy , mình đang cần nó để nhắn tin cho bồ mình ,trước đây nhắn tin cho bồ toàn phải dùng phiên âm ,nhiều lần nó kêu phiền :D
phải công nhận là congvoi tiếng trung rất tài
tiện đây cho mình xin luôn bộ font tiếng trung chuẩn với ! mình tìm mãi mà toàn linh lâu ngày ko down dc

Chỉnh sửa cuối:

bachletuyet

vẫn ko được côngvoi ơi cho du`minh` đã Format internal disk hay FW lại và copy font vào D/recouse/font rồi khởi động lại :(
kíu kíu với

Chỉnh sửa cuối: