• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

phamthang83hn

Hiện tại phần music không tự động load nhạc trên thẻ nhớ, nếu chuyển sang TA thì music không hoạt động. Bàn phím lỗi hiển thị phần số nhỏ ở dãy trên cùng thiếu mất mấy số không hiển thị. Cảm giác vẫn nhiều thứ chưa ổn định lắm bác ạ, tạm thời em quay về 2.2 đã

Không bác nào bị như em à, bác Ân làm một bản ngon lành đi, thèm 2.3 quá

caothanhhai

Sao music của mình bình thường, chỉ có vài lối nhỏ về hiển thị thôi - chấp nhận được
Cái lớn nhất là chưa có FM radio!

ancola66

Super V.I.P
Đã có hàng : v2.0

Cập nhật fix Battery Live >>> Pin cải thiện đáng kể
Cập nhật fix tự nhận sóng 3G của Mobifone
Việt hóa Market
Sửa thêm nhiều câu chữ cho chuẩn xác theo ý kiến đóng góp của các bạn.
.................................

phamthang83hn

Đã có hàng : v2.0

Cập nhật fix Battery Live >>> Pin cải thiện đáng kể
Cập nhật fix tự nhận sóng 3G của Mobifone
Việt hóa Market
Sửa thêm nhiều câu chữ cho chuẩn xác theo ý kiến đóng góp của các bạn.
.................................

Để em thử phát xem thế nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Vừa test xong vẫn lỗi hiển thị bàn phím, music thì chuyển sang TA là báo lỗi không vào được chuyển về TV thì bình thường. Khi chuyển sang TA thì vẫn còn ra nhiều ứng dụng TV. Giao diện cuộc gọi đến em thấy không hay, cái chữ "Ấn Menu để từ chối" nó hiển thị được có 1 nửa trên thôi, trông xấu lắm

Chỉnh sửa cuối:

phamthang83hn

Hiện tại em đang dùng bản a66_Miui_Eng_De_1.3.5_v1.0a thấy rất ổn định không có gì đáng phàn nàn cả. Bác Ân có thể build lại hộ em bỏ bớt một số ứng dụng mà em không dùng tới: Camera, Lock screen widget, Latitude, Places, Talk, Navigation, Current Widget. Thanks bác rất nhiều ạ

Livingtolove

e dùng thử rom này thì máy ảnh ko có flash , ai bị như e ko

e mới xài android nên gà lắm , mong các bác chỉ giùm :(

soc0la

bản 2.3 này không sử dụng dc chức năng " mật khẩu cá nhân" các bác nhỉ :(

caothanhhai

a66_MIUI 1.3.25_ 2.3.3 BlueModv2

Giới thiệu ké bác Ân phiên bản a66_MIUI 1.3.25_ 2.3.3 có chỉnh sửa

- Màn hình khởi động cực đẹp
- Thay toàn bộ Icons, dialpad của theme Ginger
- Thêm các ứng dụng cần thiết : Task manager, Battery monitor Widget, Root Expored,YM, Pwall, SetCPU, Fancy widget

DOWNLOAD

Fix lỗi YouTube - Tải Kernel dưới đây và cài qua CWR

CM Kernel 1.8Ghz CFS fixed for MIUI by cattleprod

Cách chỉnh bấm một lần gọi luôn trong danh bạ : Phone - Setting - Nhấp một lần vào số liên lạc - Gọi

Cách chỉnh lỗi hiển thị chữ trắng trên nền trắng : Thiết lập (setting) - Ứng dụng - Quản lý các Ứng dụng - Tất cả - Chọn ứng dụng cần chỉnh - Chế độ tương thích - Bật lên

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật a66_MIUI 1.3.25_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v3.0a trên bài 1 :

*Thay kernel Cattleprode >>> Fix lỗi Youtube
*Việt hóa thêm Email
*Tích hợp Yahoo Mail và Yahoo Messenger ngôn ngữ tiếng Việt
*Sửa một số lỗi về giao diện và ngôn từ trong tiếng Việt

hungcola

Bác Ân ơi, bác cố gắng đưa webkit vào rom này được không, vì như vậy lướt web hay hơn, mong bác cố gắng nhé. Thank bác nhiều

denzo

Các bạn cho mình hỏi muốn xem pin ở chế độ Background thì làm thế nào nhỉ? Mình đang sử dụng Battery Wiget để xem nhưng hem có phần xem tiêu tốn bao nhiêu mAh

quan1984

bác sửa luôn cái bàn phím quay số lúc ấn số lạ nó ra 1 loạt tiếng tầu nhìn xấu quá . Mà bản này hình như cái popup của tin nhắn bị lỗi hay sao ý

ancola66

Super V.I.P
bác sửa luôn cái bàn phím quay số lúc ấn số lạ nó ra 1 loạt tiếng tầu nhìn xấu quá . Mà bản này hình như cái popup của tin nhắn bị lỗi hay sao ý
Đã xong vụ tiếng Tầu này:D