• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

nnq_mm

Bác nào có laucherpro tiếng việt cho em xin với, lúc trước tải về rồi lỡ xóa đi rồi, tìm lại không có

phamthang83hn

Em đang dùng bản TA, up lên bản này có gì mới không ạ hay chỉ có mỗi ngôn ngữ TV thôi hả bác Ân. Up bản này ròi có chuyển ngôn ngữ về TA được không ạ. Không phải vì em giỏi TA mà vì em dùng quen thôi ạ, mong các bác đừng chém

venusian

Moderator
Em đang dùng bản TA, up lên bản này có gì mới không ạ hay chỉ có mỗi ngôn ngữ TV thôi hả bác Ân. Up bản này ròi có chuyển ngôn ngữ về TA được không ạ. Không phải vì em giỏi TA mà vì em dùng quen thôi ạ, mong các bác đừng chém

Mới vì nó có tiếng việt thôi. Có cả ngôn ngữ tiếng Anh mà bạn.

tubua

Bác ân cho em hỏi chút, DHD của e đang chạy bản revolution 3.1 của mike, trước khi chuyển sang miui 1.3.11( e down từ XDA) e đã full wipe 1.3 (cw 3.0.0.6) sau đó mới up Rom. Nhưng khi chạy máy luôn bị hiện file car mode enabled tắt ko dc, và khi gọi điện liên tục bị bật speakerphone rất khó chịu ;;);;);;). mong bác giúp :(

ancola66

Super V.I.P
Bác ân cho em hỏi chút, DHD của e đang chạy bản revolution 3.1 của mike, trước khi chuyển sang miui 1.3.11( e down từ XDA) e đã full wipe 1.3 (cw 3.0.0.6) sau đó mới up Rom. Nhưng khi chạy máy luôn bị hiện file car mode enabled tắt ko dc, và khi gọi điện liên tục bị bật speakerphone rất khó chịu ;;);;);;). mong bác giúp :(
Nếu chuyển qua dùng Miui thì tốt nhất vào thẻ nhớ xóa hết các file và folder của bản rom sense tạo ra đi là OK thôi mà

tubua

Nếu chuyển qua dùng Miui thì tốt nhất vào thẻ nhớ xóa hết các file và folder của bản rom sense tạo ra đi là OK thôi mà
em đã tiến hành fomat thẻ nhưng vẫn bị tình trạng như ở trên bác ạ. khi up trở lại bản revolution 3.1 thì ko còn bị như vậy nữa. :-??.

phamthang83hn

Mới up xong em chuyển ngôn ngữ về Tiếng Anh, nhưng vẫn còn một số chỗ hiển thị Tiếng Việt bác Ân à, bị lỗi Music bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

phamthang83hn

Hiện tại phần music không tự động load nhạc trên thẻ nhớ, nếu chuyển sang TA thì music không hoạt động. Bàn phím lỗi hiển thị phần số nhỏ ở dãy trên cùng thiếu mất mấy số không hiển thị. Cảm giác vẫn nhiều thứ chưa ổn định lắm bác ạ, tạm thời em quay về 2.2 đã

PDAMobile

MIUI dựa trên Launcher 2 nhưng sao mình tìm trên mạng không thấy phần mềm nào Launcher 2 hết nhỉ,chán giao diện Sense quá nhưng không muốn bỏ cái Dolby Mobile với SRS :(

noname83

KO biết do phần cứng hay do bản Rom này mà khi em tắt màn hình thì nó cứ lóe sáng lên nhìn giật mình kinh :(. Applanet lúc chạy được lúc ko.

ancola66

Super V.I.P
KO biết do phần cứng hay do bản Rom này mà khi em tắt màn hình thì nó cứ lóe sáng lên nhìn giật mình kinh :(. Applanet lúc chạy được lúc ko.
* Ha ha ha Hiệu ứng tắt màn hình đó là của GINGER đó :)). Nếu không thích thì vào Thiết lập\Thiết lập màn hình\Tắt hiệu ứng >>> Tắt nó đi là OK
* Applanet là chợ đen thì việc chạy phập phù lúc được lúc không là đương nhiên (Công an đuổi):)) .Bạn dùng Rom nào thì Applanet cũng vậy thôi :D