• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 Series WM 6.5.X BUILD 23151 OS TMOUS 3.14 Android Support v52 UPDATE 10-12-2010

dzungo

Vấn đề là cái Clean Ram đó là trích xuất từ BSB ra, dùng rất tốt và nhẹ nhưng nó lại xung với SE Taskmanger:(. Mà nhiều ban lại không thích dùng MMTaskmanger:(. Vì vậy .....:-??.

- Vậy V50 này mình ko đc cài cleanRam hả bác :( . Dùng gì đây :(

Anbis

Anh lên oMarket down về dùng đi anh :) nhẹ và rất nhanh :) em cài lại thấy hình như ko bị đụng SE.
Tuy nhiên anh em có ai test thử việc khi 1 số lạ gọi đến, mình ko có số đó, chọn Save to People rồi chọn Create new hay Existing Contacts gì thì cũng đứng máy, phải tháo pin :)

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cháu có một khẩn cầu xin bác Ancola build một bản rom Com3 này nhưng mà không tích hợp CHT,CHE và bỏ bớt một số ứng dụng không cần thiết của rom gốc,tối ưu hóa Regedit, giao diện iphone hoặc Dinik. Mong bác coi đó là món quà Xmas tặng cháu ^^.Thanks Bác nhiều!

v51 _ Snow flying (Winter Animated on Home Screen)_ Coming Soon

Mery Christmas=D>

http://www.pdaviet.net/showthread.p...TE-5-12-2010&p=1476793&viewfull=1#post1476793

Anbis

Thật ngưỡng mộ các bản ROM của anh Ancola ghê :)
Đêm 13 em ra HN công tác, ko biết có dịp uống tách cafe với anh ko, gửi anh ít quà nhà từ Sàigòn :)

ancola66

Super V.I.P
Cháu có một khẩn cầu xin bác Ancola build một bản rom Com3 này nhưng mà không tích hợp CHT,CHE và bỏ bớt một số ứng dụng không cần thiết của rom gốc,tối ưu hóa Regedit, giao diện iphone hoặc Dinik. Mong bác coi đó là món quà Xmas tặng cháu ^^.Thanks Bác nhiều!

a66series_v51_HTC Messenger_Manila Default_Christmas_WM6.5.X

Chúc bạn Giáng sinh vui vẻ

dat_knight

a66series_v51_HTC Messenger_Manila Default_Christmas_WM6.5.X

Chúc bạn Giáng sinh vui vẻ

Ôi trời! Cháu Cám Ơn Bác nhiều nhiều lắm ạk! Xmas này người yêu có tặng quà cũng ko vui bằng quà của Bác!!!!!!!!Chúc Bác và Gia Đình có một Giáng sinh tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!!! I Love U!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lehung1108

v51 _ Snow flying (Winter Animated on Home Screen)_ Coming Soon

Mery Christmas=D>

http://www.pdaviet.net/showthread.p...TE-5-12-2010&p=1476793&viewfull=1#post1476793

Bác Ancola làm ơn cho hỏi cái Winter Animated này chạy có tốn pin lắm không và có thể tắt đi như các hiệu ứng thời tiết khác được không? Phòng trong trường hợp máy còn ít Pin mà chưa kịp sạc thì tắt tạm nó đi để tiết kiệm chút pin quý báu :D . Thanks bác.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola làm ơn cho hỏi cái Winter Animated này chạy có tốn pin lắm không và có thể tắt đi như các hiệu ứng thời tiết khác được không? Phòng trong trường hợp máy còn ít Pin mà chưa kịp sạc thì tắt tạm nó đi để tiết kiệm chút pin quý báu :D . Thanks bác.
He he he chắc lâu rồi bạn không dùng Manila Default;;). Nó là cái Animated Wallpaper đó mà (Menu/Home Wallpaper). Nếu bạn không thích hoặc cần tiết kiệm pin hơn một chút thì bạn chọn Weather Wallpaper (Ảnh tĩnh) là OK

alanlee

Nếu bạn có dùng SKTool thì có sẵn FreeUp Ram cũng hay :D

He he he chắc lâu rồi bạn không dùng Manila Default;;). Nó là cái Animated Wallpaper đó mà (Menu/Home Wallpaper). Nếu bạn không thích hoặc cần tiết kiệm pin hơn một chút thì bạn chọn Weather Wallpaper (Ảnh tĩnh) là OK

Lâu lâu cũng thấy nhớ mấy hòn bi lăn qua lăn lạicác vệt màu phết qua phết lại bác nhỉ :p

anhthai

Bác có thể cho em xin cài theme Animated CHRISTMAS tách từ bản rom đó được không? Thank bác nhiều=D>

benhtamthan

Chỉ cần chép file CustomRUU.exe của các Rom trước vào chung 1 thư mục và chạy uprom bình thường ah Pác.

Chúc thành công!

down về giai nén được file RUU_Signed.nbh làm sao up room vậy các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Lâu lâu trở lại với com3 , 23xxx thấy đẹp nhưng
- vẫn hao pin như ngày nào... hao hơn Com2 nhiều lắm
- 1 số phần mềm vẫn bị che mất phần giao diện bên dưới và đôi khi không hiện cả dấu chéo để close màn hình hơi khó chịu
- Đang dùng v 50 Non HTC Messaging từ tối qua đến giờ bị treo ... 2 lần lun

Phải quay lại với Com2 v 46 Non HTC Messaging dùng cho đến khi nào Chef ancola66 có Com2 Non HTC Messaging thì mới flash típ... hay là Com2 V46 của Chef là phiên bản cuối cùng của con HD2 của Mình cũng không chừng nữa... vẫn hi vọng có mới...

Vài cảm nhận trước khi trở lại Com2...

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Chỉ cần chép file CustomRUU.exe của các Rom trước vào chung 1 thư mục và chạy uprom bình thường ah Pác.

Chúc thành công!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Lâu lâu trở lại với com3 , 23xxx thấy đẹp nhưng
- vẫn hao pin như ngày nào... hao hơn Com2 nhiều lắm
- 1 số phần mềm vẫn bị che mất phần giao diện bên dưới và đôi khi không hiện cả dấu chéo để close màn hình hơi khó chịu
- Đang dùng v 50 Non HTC Messaging từ tối qua đến giờ bị treo ... 2 lần lun

Phải quay lại với Com2 v 46 Non HTC Messaging dùng cho đến khi nào Chef ancola66 có Com2 Non HTC Messaging thì mới flash típ... hay là Com2 V46 của Chef là phiên bản cuối cùng của con HD2 của Mình cũng không chừng nữa... vẫn hi vọng có mới...

Vài cảm nhận trước khi trở lại Com2...

Bác giúp em up lên mediafire được ko bác ? Mega nhà em down chậm quá :)

@ Anh em ai đang dùng V50 test giúp em, có phải 1 vài acc Gmail ko setup được ko ? Em bị lỗi trong việc setup acc Gmail chính thức, trong khi setup acc Gmail backup thì ngon lành (2 cái cùng 1 password nên ko sai pass được, và dùng auto config cả).

dzungo

- Uhm... có vẻ như là hao pin hơn COM2 thì phải :D hình như tối qua nó quất 10% thì phải... quên để ý xem pin nữa... nhưng lúc mới UpRom xong chọt 1 chút cài đặt là còn 70% pin àh :D

xfile2208

pác Ân ơi làm thế nào để có cái CHT softkey + tab slider như các bản rom của pác nhỉ

tuanbeck132

Em đang xài bản a66series_v51_HTC Messenger_Manila Default_Christmas_WM6.5.X (iPhone icon)...
Bác nào cho em hỏi chỗ tắt hiệu ứng thời tiết được o ạ?
Em xin cám ơn...

stone0_0heart

Em đang xài bản a66series_v51_HTC Messenger_Manila Default_Christmas_WM6.5.X (iPhone icon)...
Bác nào cho em hỏi chỗ tắt hiệu ứng thời tiết được o ạ?
Em xin cám ơn...

Bạn ấn vào 1 qick link trống bất kỳ => Toggle Switch => Weather Toggle!
Ra ngoài bạn sẽ có 1 biểu tượng tại QL đó! Ấn để bật hoặc tắt