• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 Series WM 6.5.X BUILD 23151 OS TMOUS 3.14 Android Support v52 UPDATE 10-12-2010

khanhduy301

- Vụ 1 row thì em chịu không hiểu tại sao, vì đêm qua thì tùy chọn chỉ 1 row, trưa nay thì lại thấy có thể chọn tới 4 rows.
- VD như StartMenu của bác không tìm thấy Notes ở đâu. Vào Add Quick Link\Program thì thấy có nhiều Program hơn để đưa ra Quick Link.
- Không chỉ Phone Settings mà chỉnh Setting cho nhiều thứ khác, bây giờ đều có thể (xác suất 50%) bị lỗi là: Mở Settings lên, bị LockScreen ngay lập tức, màn hình tắt. Nhấn phím cứng rồi mở khóa thì lập tức bị khóa + tắt màn hình. Làm lại bốn đến năm lần thì hết, đứng được ở màn hình Settings đó.

Có thể tối nay em sẽ dùng bản ROM khác, chứ lỗi thế này thì khó chịu quá. :(

dzungo

- Trong StartMenu thi có các folder nữa đó bác :D . Notes nó nằm trong Folder "Ofice Mobile 2010" đó bác và tương tự các ctrình khác có trong Add Quick Link\Program thì nằm vòng vòng trong các Folder trong StartMenu đấy bác :D .
- Cái lỗi bị đá văng khỏi Settings thì mình ko bị... chắc do máy bác đụng ctrình hay sao rùi ! ^^!

dienluc510

- Vụ 1 row thì em chịu không hiểu tại sao, vì đêm qua thì tùy chọn chỉ 1 row, trưa nay thì lại thấy có thể chọn tới 4 rows.
- VD như StartMenu của bác không tìm thấy Notes ở đâu. Vào Add Quick Link\Program thì thấy có nhiều Program hơn để đưa ra Quick Link.
- Không chỉ Phone Settings mà chỉnh Setting cho nhiều thứ khác, bây giờ đều có thể (xác suất 50%) bị lỗi là: Mở Settings lên, bị LockScreen ngay lập tức, màn hình tắt. Nhấn phím cứng rồi mở khóa thì lập tức bị khóa + tắt màn hình. Làm lại bốn đến năm lần thì hết, đứng được ở màn hình Settings đó.

Có thể tối nay em sẽ dùng bản ROM khác, chứ lỗi thế này thì khó chịu quá. :(
Vụ 1. Bác Ancola66 đã nói rất rõ.
Vụ 2 : bạn vào Siitings/Office mobile 2010 sẽ thấy Notes.
Vụ 3 :Máy mình dùng hoàn toàn bình thường, cả khi khóa bằng phím cứng và phím mềm. Hay máy bạn có vấn đề ...?

babybdu

v48 ko hổ trợ lúc boot có thể chọn Android hoặc WM hả chú An ? Cháu reboot hoài mà ko thấy :(

alanlee

v48 ko hổ trợ lúc boot có thể chọn Android hoặc WM hả chú An ? Cháu reboot hoài mà ko thấy :(

Bác anacola không tích hợp vì có nhiều lựa chọn cho việc cài thêm này, bạn có thể xem thêm các tập tin đính kèm ở các bài đầu tiên của bác ấy ở ROM COM2 đây nè

exec

Hình ảnh bản Rom WM 6.5.X v47, v48 :

Làm sao để có được hình giống như thế này hả anh Ancola ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

***Nếu các bạn không thực sự thích nó thì phiên bản sau mình sẽ tích hợp SE Taskmanager ( Giống như HTC TaskManager nhưng tương thích với các bản WM 6.5.X tốt hơn) nhưng cam đoan với các bạn là tác dụng không bằng cái MMTaskmanager này đâu

Em rất thích MMTask manager và có thể điều chỉnh theo ý mình, anh đừng bỏ đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

exec

Làm sao để có tab "call history" và "New mesage" trên màn hình home hả anh Ancola ? (V47, V48 không có)

dat_knight

Cháu có một khẩn cầu xin bác Ancola build một bản rom Com3 này nhưng mà không tích hợp CHT,CHE và bỏ bớt một số ứng dụng không cần thiết của rom gốc,tối ưu hóa Regedit, giao diện iphone hoặc Dinik. Mong bác coi đó là món quà Xmas tặng cháu ^^.Thanks Bác nhiều!

NguyenTu

Super V.I.P
Làm sao để có tab "call history" và "New mesage" trên màn hình home hả anh Ancola ? (V47, V48 không có)

ở màn hình home chon menu/edit home layuot/setting/---> tích vào dòng Notification bar là OK!!

exec1984

Active Member
Treo máy đợi V49 của anh Ân hoài mà chưa thấy, hix hix, đang chạy 37b của anh

hueveo

Sao em tải bản V48 về giải nén ra được mỗi file RUU_Signed.nbh thì làm sao uprom được các bác nhỉ?

ancola66

Super V.I.P
A66_v50 PV_WM 6.5.X :

* 2 Phiên bản có và không có HTC Messenger
* Tối ưu màn hình Home, màn hình Lock và Sense Tab (Như bản v46 Extra)

*Remove Hd2ProximityScreenOff-0.2
*Thay MMTaskmanager bằng SE Taskmanager v2 (Các bạn chí vào đồng hồ trên taskbar là hiện ra liền)
*Remove Ram Clean
* Tích hợp Auto Call Recoder

Sao em tải bản V48 về giải nén ra được mỗi file RUU_Signed.nbh thì làm sao uprom được các bác nhỉ?
Vì mình up lên MF các lần trước để cả file CustomRUU.exe nó toàn lỗi không up lên Host được:(. Bạn lấy file đó ở các bản rom khác hoặc sang topic hướng dẫn up rom tải CustomRUU.exe về cho vào là OK thôi mà.

babybdu

Lại có ROM mới ah :O ngày nào cũng có ROM mới thế này chắc up ROM mệt mỏi wa' :p

thedung

bác ân xem thế nào chứ phiên bản tmobile của em sóng kém lắm ở dưới tầng 1 sóng nhảy liên tục,lên trên tầng 2 tầng 3 căng đét,ra ngoài đương thỉnh thoảng vào cái quán mất luôn sóng,trong khi đó máy LG KM900 thì căng đét,cái này do hàng tmobile kém hay do máy nhỉ,up các lọa radio rồi,rom bác quang cũng up rồi rom bác ân cũng up,có cách nào kích sóng mạnh lên ko nhỉ,

benhtamthan

flash liền mặc dù vẫn đang dùng và ưng ý với 46 COM2...

Cảm ơn Chef ancola66 với phiên bản Non HTC Messaging - 1 phong cách độc nhất vô nhị trong Rom của Chef cho con HD2 ở PDA VIET này.

HD2 lại sống tiếp những chuỗi ngày huy hoàng với Rom của Chef ancola66!

Ps: Chef ko thík con số 49 hả, sao lại từ 48 lên 50??? híc

A66_v50 PV_WM 6.5.X :

* 2 Phiên bản có và không có HTC Messenger
* Tối ưu màn hình Home, màn hình Lock và Sense Tab (Như bản v46 Extra)

*Remove Hd2ProximityScreenOff-0.2
*Thay MMTaskmanager bằng SE Taskmanager v2 (Các bạn chí vào đồng hồ trên taskbar là hiện ra liền)
*Remove Ram Clean
* Tích hợp Auto Call Recoder

Vì mình up lên MF các lần trước để cả file CustomRUU.exe nó toàn lỗi không up lên Host được:(. Bạn lấy file đó ở các bản rom khác hoặc sang topic hướng dẫn up rom tải CustomRUU.exe về cho vào là OK thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:
Lỗi trên V48

Không biết các bạn dùng có bị lỗi này không chứ mình dùng trên T.mobile các bản 6.5 thì không bị còn các bản built 6.5.x thì rất hay bị thế này. Khi chạy 1 chương trình nào đó mà đặc biệt là Opera khi thoát ra thì dialpad không hiển thị được mà thay vào đó là khoảng trắng.

dzungo

*Remove Ram Clean
- Cái này ai cũng phải use mà sao remove vậy anh ? ;;) Cài ở ngoài vào thì cái icon xấu hoắc :D mà cái cleanRam của anh quét có vẻ "sạch" và nhanh hơn hay sao ấy ^^!

ancola66

Super V.I.P
- Cái này ai cũng phải use mà sao remove vậy anh ? ;;) Cài ở ngoài vào thì cái icon xấu hoắc :D mà cái cleanRam của anh quét có vẻ "sạch" và nhanh hơn hay sao ấy ^^!
Vấn đề là cái Clean Ram đó là trích xuất từ BSB ra, dùng rất tốt và nhẹ nhưng nó lại xung với SE Taskmanger:(. Mà nhiều ban lại không thích dùng MMTaskmanger:(. Vì vậy .....:-??.