• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 Series WM 6.5.X BUILD 23151 OS TMOUS 3.14 Android Support v52 UPDATE 10-12-2010

senshin

Anh ơi ! Cho em xin cái hình nền đi thanks

buichu

mình cài bản rom này nhưng bị lỗi wifi như sau:
Kết nối được với winfi nhưng không truy cập được internet.
Bác nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với.

dungo81

mình cài bản rom này nhưng bị lỗi wifi như sau:
Kết nối được với winfi nhưng không truy cập được internet.
Bác nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với.

Phải lổi như này hem bạn......
- Tình hình là ko hiểu có cần chỉnh gì thêm ko chứ wifi máy mình ko hoạt động mặc dù đã Connected ! Lúc đầu 2.10 sync ko kết noi mạng đc, wifi cũng connected nhưng ko update đc weather hay stock hay vào web gì đc cả, báo lỗi ko có mạng, đã up radio 2.15 nhưng cũng bị. Lưu ý là wifi nhà mình ko hỏng, con htc touch2 kết nối chạy fà fà ! :(

P/S : mới up Ver 46, wifi bình thường :( ! help me plz !

minhlc1958

Active Member
Bác Ân ơi nhờ bác xem lại cái Secure Box cứ Open Secure Box là nó biến mất không thấy đâu cả bản 46 cũng vậy?????????

xfile2208

Tổng hợp vài yếu tố chưa thỏa mãn yêu cầu của anh em, chắc sắp tới sẽ có V48 final, pác Ân ơi em với build 23xx có MMTaskManager dùng đóng triệt để các appli và giao diện đẹp hơn TaskManager của build 21xx, hy vọng V48 pác remove Task cũ tích hợp MMTaskManager vào

stone0_0heart

MP3 TRIMER Bình thường mà :-?

Cắt đoạn đầu thì được! Nhưng nếu muốn cắt đoạn giữa hay cuối đều không lưu lại được! Có 2 thanh kéo chỉnh đoạn cần cắt giữ nguyên đoạn đầu thay đổi đoạn dưới thì được bác ah! nhưng chỉ cần kéo thanh đầu là bị lỗi!

ancola66

Super V.I.P
Cắt đoạn đầu thì được! Nhưng nếu muốn cắt đoạn giữa hay cuối đều không lưu lại được! Có 2 thanh kéo chỉnh đoạn cần cắt giữ nguyên đoạn đầu thay đổi đoạn dưới thì được bác ah! nhưng chỉ cần kéo thanh đầu là bị lỗi!
Thì mình cắt đoạn giữa đó thôi (Hình minh họa);;)

stone0_0heart

Thì mình cắt đoạn giữa đó thôi (Hình minh họa);;)

Không biết có bị đụng chạm gì không! lúc được lúc không! bây h lại ngon! chắc tại cháu đổi font không hỗ trợ unicode! bài nào có dấu là bị như thế!

Anbis

Đọc bài của tui trang 5 về sử dụng Arktask, còn muốn vào Facebook thì vào setting - connections - wifi - wireless networks - network adapters - edit - name server chỉnh thông số: DNS 8888 - Alt DNS 8844. Thế là xong

Có cách nào chỉnh cho vào fb bằng GPRS/3G của Viettel ko bác ? Trên Android thì em vào được, trên WM thì em chưa làm được :)
Cảm ơn bác !

xfile2208

các pác ơi, vừa phát hiện một vấn đề trên v47 nếu chạy CleanRam sau khi hoàn tất, treo máy, đã test đi test lại nhiều lần cứ clear xong ko thể thoát được, có ai như mình ko, các bạn check xem

Anbis

các pác ơi, vừa phát hiện một vấn đề trên v47 nếu chạy CleanRam sau khi hoàn tất, treo máy, đã test đi test lại nhiều lần cứ clear xong ko thể thoát được, có ai như mình ko, các bạn check xem

Mình cài trên T-Mous thì OK, chạy ổn, cả Clean sẵn trong ROM và Clean cài từ oMarket :)

ancola66

Super V.I.P
* Lock button Fix >>> Done
* Input options Fix >>> Done
* Appointment on lock screen Fix >>> Done
* Secure Box Fix >>> Done
*..............

ancola66

Super V.I.P
A66_v48 PV_WM 6.5.X :

* Fix Infut Options (Hiện Input trong Settings/Personal)
* Fix Appointment trên màn hình Lock (Bị chồng chữ trong phiên bản trước)
* Fix Lock icon ( Ở phiên bản trước hiện icon start)
* Fix Secure Box ( Ở phiên bản trước vào bị văng ra)
* Thay Taskmanger cũ bằng phiên bản mới
MMTaskManager_New
* Add
Hd2ProximityScreenOff-0.2 Tự động khóa màn hình khi cuộc gọi kết thúc, tự động tắt màn hình khi bạn che vào mắt đo khoảng cách(Ứng dụng rất hay, đặc biệt hiệu quả vơi lock của CHT) >>> Rất tiện cho bạn nào đang đi đường hoặc đang vội thì nghe xong có thể đút máy ngay vào túi quần mà không sợ bị chạy ứng dụng lung tung.
*........................

sbc

Trong các bản em vẫn kết bản icom iphone của bác lên chưa thay bản nào sau này biết rằng nó có một số lỗi nhưng vẫn chung thành vì kết bộ icom...\-/

;;) nếu không phiền bác ân làm một bản rom này kết hợp bộ icom iphone thì nó quá đỉnh cho em \-/ . Thanks bác chúc bác một ngày vui vẻ

xfile2208

Có cách nào chỉnh cho vào fb bằng GPRS/3G của Viettel ko bác ? Trên Android thì em vào được, trên WM thì em chưa làm được :)
Cảm ơn bác !

có bài hướng dẫn vào facebook qua 3G đấy bạn tìm trên google thêm từ pdaviet là ra ngay, vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?98947-Cách-chỉnh-DNS-để-vào-facebook-Trên-HD2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Pác nào up v48 chưa, mới up xong chưa kịp cảm nhận thì thấy có vấn đề như thế này, chữ start cứ ở trên thanh menu trên cùng rất lâu, lúc mất lúc không

Chỉnh sửa cuối:

kienmdaiii

v48 em mở khóa ra lại tự động khóa ngay ...không làm sao mở được máy....! Không biết có bác nào bị vậy không nữa!

ancola66

Super V.I.P
có bài hướng dẫn vào facebook qua 3G đấy bạn tìm trên google thêm từ pdaviet là ra ngay, vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?98947-C%C3%A1ch-ch%E1%BB%89nh-DNS-%C4%91%E1%BB%83-v%C3%A0o-facebook-Tr%C3%AAn-HD2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Pác nào up v48 chưa, mới up xong chưa kịp cảm nhận thì thấy có vấn đề như thế này, chữ start cứ ở trên thanh menu trên cùng rất lâu, lúc mất lúc không
Bạn chuyển qua khóa bằng lock của CHT thì chữ Start sẽ mất:p. Các build 6.5.X thì vẫn còn nhiều lỗi phát sinh chứ không được hoàn thiện như Com2. Các nhà phát triển và các Cooker cố gắng khắc phục dần dần thôi :( >>> Nhiều bạn đang dùng Com2 chuyển qua 6.5.X nhiều lúc thấy hơi bực mình:D

v48 em mở khóa ra lại tự động khóa ngay ...không làm sao mở được máy....! Không biết có bác nào bị vậy không nữa!
Có lẽ bạn bị phần mềm nào đó xung với ProximityScreenOff rồi :-? Nhất là phần mềm giả giao diện WP7 1.5