• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 Series WM 6.5.X BUILD 23151 OS TMOUS 3.14 Android Support v52 UPDATE 10-12-2010

thinhletien

rất đẹp, e thích nhất room bác làm, chạy cực ổn định, giao diện cực long lanh, phù hợp sự ĐIỆU của em. Nhưng em thích com2 và HTCmess hơn, ko bít bác có nhã hứng làm bản y chang mà Com2 và có HTCmess hem :D chờ đợi và chờ đợi

tieungu76

Bác nào cho em cái input detail của Yahoo mail với,phần setup mail other nó auto full fill không đúng .Thanksss

stone0_0heart

Bác nào cho em cái input detail của Yahoo mail với,phần setup mail other nó auto full fill không đúng .Thanksss
Bạn để type là Pop 3
Server pop.mail.yahoo.com
SMTP smtp.mail.yahoo.com

Tốt nhất là bạn cài trên outlook rùi sync cho chuẩn

alanlee

Các bác cho em hỏi tí, COM2 khác với COM5 cái gì vậy?

Nói thì ù ù cạc cạc lắm :D , tốt nhất là bạn cứ up thử đi thì hay hơn nhiều , cho dù có bản ROM ổn địnhnhaasst cũng chưa chắc bạn hài lòng mãi mà không up các bản khác mới hơn =D>

Bạn để type là Pop 3
Server pop.mail.yahoo.com
SMTP smtp.mail.yahoo.com

Tốt nhất là bạn cài trên outlook rùi sync cho chuẩn

Bạn giải thích dùm :

1. Tại sao smtp phải xóa đi chữ mobile :-/

2. Cách sync trên Outlook :-/ ( mình xài WIN 7 )

duylong187

Sao mình down về rồi nhưng giải nén ra báo lỗi "data error...file is broken", bác Ân xem lại giùm với :D

0945605567

Theo cá nhân mình thì bản này lỗi nặng ở các buttom !!!
Khi vào Menu chính và vào các chức năng sâu hơn thì các buttom ko đồng bộ !
Nếu tắt CHT Shortcut thì menu 2 ở home vẫn hiện ra, ko bị ẩn đi như các version cũ :(

ancola66

Super V.I.P
Nếu tắt CHT Shortcut thì menu 2 ở home vẫn hiện ra, ko bị ẩn đi như các version cũ :(
Bạn chụp vài cái ảnh màn hình lên để còn biết lỗi để Fix;;)

duylong187

Mình thì thấy bản V43 giao diện tùy biến cao, chương trình ổn định và đặc biệt là nghe nhạc và radio âm thanh rất trong và ấm :D. Nên sau khi up thử nhiều ver thì vẫn đang dùng lại v43 của bác Ân. Khi khoe với các đồng nghiệp dùng HD2 thì ai cũng trầm trồ vì giao diện bản này nhìn rất đẹp và lại hao hao giống bản zin của hãng nên họ cứ tưởng là rom gốc cài thêm phần mềm bổ sung thôi \-/
Cám ơn bác Ân một lần nữa nhé...hihi

xfile2208

Không có gì phàn nàn về các chức năng cơ bản và tốc độ, tuy nhiên mình tìm mãi phần option cho keyboard để chỉnh giao diện bàn phím ko có, khi thay icon PIM backup và icon CMSI để cho chuẩn nhưng add ra Quicklink thì vẫn hiện icon cũ, ví dụ icon PIM Backup pác Ân lại để gốc là SPB backup, Icon CMSI thì gốc lại là JWMD

MtxCK75

khi thay icon PIM backup và icon CMSI để cho chuẩn nhưng add ra Quicklink thì vẫn hiện icon cũ, ví dụ icon PIM Backup pác Ân lại để gốc là SPB backup, Icon CMSI thì gốc lại là JWMD

Bác vào My Device/Aplication Data/HTC/ProgLauncher xóa hết sau đó Soft Reset rồi add lại Quick Link là OK

0945605567

Bạn chụp vài cái ảnh màn hình lên để còn biết lỗi để Fix;;)

Gửi MOD Ancola

ancola66

Super V.I.P

Gửi MOD Ancola
* LỖI NẶNG ở các button:-?
Như hình bạn mới dùng CHT thì phải:-?
1- Để ẩn đi những icon trống của Quicklink thì bạn vào Menu/CHTEditor/Quick Links/Hide empty quicklinks >>> ON
- Nếu muốn ẩn Tab Slide (Phần dưới cùng) thì bạn vào Menu/CHTEditor/Miscellaneous/ Retract slider>>> ON
2- Nút thứ 2 là nút nào hả bạn:-?
View attachment 184700

0945605567

Mod Ancola ơi có 2 cái icon hình tròn biểu tượng window ở bên dưới góc trái màn hình đó Mod ! Em thấy cái hình thứ 2 có nguyên 2 cái hình tròn đó.
Còn "Nếu muốn ẩn Tab Slide (Phần dưới cùng) thì bạn vào Menu/CHTEditor/Miscellaneous/ Retract slider>>> ON" thì nó sẽ ẩn menu trên và vẫn hiện menu dưới. Ý em là em tắt các shortcut của menu loại CHT đó đi rồi (cái này khó diễn đạt quá) :D nhưng như các bản khác mod chỉnh thì nó sẽ chỉ còn các menu như messga, contact, internet, .... nhưng như hình 1 nó hiện cả 2 menu trên dưới luôn Mod à. Các bản trước thì cái menu dưới menu messga, contact, internet, .... sẽ ẩn đi mà Mod.
Mod thông cảm em khó trình bày quá :D

Chỉnh sửa cuối:

Sontantap

Cái Icon thứ hai bạn ấy nói là biểu tượng khóa màn hình khi ta vào star menu (Icon Windows tròn) ấy mà.Những điều bạn ấy nói hình như có trên màn hình của COM2 và CHT phiên bản củ.

Chỉnh sửa cuối:

dungo81

- Chỉ giúp em bí quyết cho nó hiện ra cái "TaskManager" trên góc phải màn hình ở các Ver trước mà đã đc thay thế bằng cái time ở V47 này vậy các pác ? :D

MtxCK75

- Chỉ giúp em bí quyết cho nó hiện ra cái "TaskManager" trên góc phải màn hình ở các Ver trước mà đã đc thay thế bằng cái time ở V47 này vậy các pác ? :D

Bản này là COM5 mà bạn, hình như COM2 mới có cái này